• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

quydo2771987

cho mình hỏi HelloOX 1.3 hay 1.5 down o đâu vậy.
Bản 2.0 mở unpacking nó cứ chạy hoài hichic với lại mình cài xong ko thấy Rompatcher đâu cả chỉ thấy mỗi icon là hellox2 thui

Chỉnh sửa cuối:

nva1991

mọi người cho em hỏi đã có ai test thử cái này thành công với N81-8GB fw v21.0.10 chưa ạ?

Kojiro

Super V.I.P
cho mình hỏi HelloOX 1.3 hay 1.5 down o đâu vậy.
Bản 2.0 mở unpacking nó cứ chạy hoài hichic với lại mình cài xong ko thấy Rompatcher đâu cả chỉ thấy mỗi icon là hellox2 thui

Trong này nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45447

mọi người cho em hỏi đã có ai test thử cái này thành công với N81-8GB fw v21.0.10 chưa ạ?

Fw này hack được lâu rồi mà bạn, helloOX 1.03 là được rồi :)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nếu bạn đang sử dụng máy này thì cứ hack thử rùi báo kết quả cho mọi người :)

E52 tới giờ vẫn chưa hack được. Mình đã tham khảo nhiều forum vẫn chưa thấy ai hack được em này cả. Phải đợi thôi.;;)

phanthanhhen

cac bac cho em hoi e71 e hack ui ma sao nhan *#0000# no van hien fw 110 chu khong co fw moi,ma khi hack thi no báo là xong,voi lai e cai phan mem tieng viet cho tu dien ABC khong duoc,mong cac anh chi dum em,thank

MinhThang

Manager
cac bac cho em hoi e71 e hack ui ma sao nhan *#0000# no van hien fw 110 chu khong co fw moi,ma khi hack thi no báo là xong,voi lai e cai phan mem tieng viet cho tu dien ABC khong duoc,mong cac anh chi dum em,thank

Ông bạn làm ơn gõ tiếng Việt có dấu đầy đủ nha.
Hack là để cài ứng dụng chứ không phải Úp FW đâu mà đòi FW mới. Bạn nên tham khảo để biết và phân biệt giữa Hack và FW bạn nhé.

tai88

mấy anh cho em hỏi em đã hack thành công,đã cài hello vô thẻ nhớ,bây giờ em muốn thay thẻ nhớ thì có cài lại không?em tháo thẻ ra thì trong máy vẫn hiện rompatcher.

antonytran168

mấy anh cho em hỏi em đã hack thành công,đã cài hello vô thẻ nhớ,bây giờ em muốn thay thẻ nhớ thì có cài lại không?em tháo thẻ ra thì trong máy vẫn hiện rompatcher.
không cần phải hack lại đâu bạn , vì khi hack thì hack trên máy nên khi ban đổi thẻ nhớ vẫn không sao;;),mà bạn sử dụng máy gì ????

tai88

không cần phải hack lại đâu bạn , vì khi hack thì hack trên máy nên khi ban đổi thẻ nhớ vẫn không sao;;),mà bạn sử dụng máy gì ????

mình xử dụng E63 bạn ui,nhưng tháo thẻ ra chỉ còn Roompatcher thui còn hello thì không còn,vậy có cần phải cài lại không?

MinhThang

Manager
mình xử dụng E63 bạn ui,nhưng tháo thẻ ra chỉ còn Roompatcher thui còn hello thì không còn,vậy có cần phải cài lại không?

Copy dữ liệu từ thẻ cũ qua thẻ mới là được, thư mục Rompatcher đó bạn.

tai88

Vậy mấy cái PM khác cũng vậy phải không anh?chỉ cần chép dữ liệu qua thẻ nhớ mới mà khỏi cài lại phải không anh?

anhtuan206

Vậy mấy cái PM khác cũng vậy phải không anh?chỉ cần chép dữ liệu qua thẻ nhớ mới mà khỏi cài lại phải không anh?

nếu bạn muốn đổi sang thẻ mới thì bạn format thẻ mới đi,sau đó coppy toàn bộ dữ liệu từ thẻ cũ sang thẻ mới là được.không cần cài lại gì cả.

0986212555

Posted via Mobile Device
Bạn 4mat thẻ rùi cài cái ''Autoinstalled'' để nó tự cài đặt cũng nhanh mà!

lucky_2907

minh đã hack rồi mà máy vẫn báo lỗi chứng chỉ là sao?
vào C\sys không thấy có thư mục bin.
mình thao tác sai ở bước nào nhỉ

0986212555

minh đã hack rồi mà máy vẫn báo lỗi chứng chỉ là sao?
vào C\sys không thấy có thư mục bin.
mình thao tác sai ở bước nào nhỉ
Bạn hack bằng cách nào mà lại thế.

Bạn copy thư mục đó từ E/hack/sys/bin sang nhé

duskvnn

mình đã hack máy rồi nhưng sao mục private thì đọc đc, còn C/sý thì ko mở lên đc. trong rompatch mục installserver_N96 và patch installserver fp2 đã apply nhưng sao nó hiện ra cái dấu chéo màu đỏ vậy, như vậy có vấn đề gì ko, còn N96Open4all thì hiện màu xanh.

Status
Không mở trả lời sau này.