• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hermes ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
bản (04 ) mình dùng chạy rất tốt, nhưng khi mình cài phần mềm điêu khiênt TV qua IR, đã bật Beam nhưng nó vẫn không hoạt động. các bạn chỉ giùm mình

Bạn muốn điều khiển TV thì phải cho nó học lại nút thôi. Xong rồi thì dùng ngon lành thôi mà.
Mình cũng phải cho nó học lại nút mặc dù đã có mẫu sẵn từ dòng khác, nhưng đổi lại điều khiển rất nhạy và xa, không biết nó có ưu ái cho chiếc Hermes của mình ko nữa :))

pvinh

Bạn muốn điều khiển TV thì phải cho nó học lại nút thôi. Xong rồi thì dùng ngon lành thôi mà.
Mình cũng phải cho nó học lại nút mặc dù đã có mẫu sẵn từ dòng khác, nhưng đổi lại điều khiển rất nhạy và xa, không biết nó có ưu ái cho chiếc Hermes của mình ko nữa :))

cho mình hỏi thăm: bình thường cài phần mềm điều khiển TV rồi và sử dụng thì khỏang cách từ ĐT tới TV được bao xa vậy các bạn??

Máy mình 5M vẫn vô tư, còn máy bạn thì phải thử xem sao :D

Last edited by a moderator:

Hermes81

bạn có thể chỉ dẫn cụ thể hơn cho mình cachs học nút cũng như việc sử dụng để điều khiển TV không. mình đã học theo cách cùa bạn nhưng vẫn không điều khiển được.

pvinh

thanks, máy mình chỉ điều khiển được trong phạm vi 1,5m thôi,....hiix có cách nào đi xa hơn không các bro giúp mình với..

Nó là vấn đề của phần cứng nên chịu thôi, mỗi máy mỗi khác mà :D

hoatienii

MÌnh dùng bản 04, đang gọi tự nhiên nó treo máy. Soft reset lại mấy lần cũng bị treo tại màn hình welcome windows mobile. Sau khi Soft reset lần thứ 4, thứ năm gì đó thì tự nhiên nó thành hard reset

kaiser

sao chưa thấy tung bản vá cho BT stereo vậy dvha79 chỉ chờ có nhiu thui mọi cái xài ngon rồi ra đường mún nghe nhạc mà kg được, chờ tin sớm....THK

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình không hề có chút thay đổi gì về phần Bluetooth cả, tất cả đều nguyên mẫu mà.
Còn nữa, mình đã thử trên Samsung Wep200 rất tốt còn lại mình không có tai nghe BT giống như của bạn để mà thử.

Mà cũng đã có bản ROM build mới rồi đó bạn qua xem down về và UP thử xem sao
ROM build 19202

caongocha

Bản Rom này rất tốt, chạy nhanh, ổn định.
Tuy nhiên, mình gặp lỗi với vấn đền Internet sharing, cụ thể là khi dùng con O2 Trion để làm moderm vào mạng thì PC của mình ko thể nhận được dữ liệu từ di động.
Bạn Dvha79_ddt thử kiểm tra lại lỗi này xem.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bản Rom này rất tốt, chạy nhanh, ổn định.
Tuy nhiên, mình gặp lỗi với vấn đền Internet sharing, cụ thể là khi dùng con O2 Trion để làm moderm vào mạng thì PC của mình ko thể nhận được dữ liệu từ di động.
Bạn Dvha79_ddt thử kiểm tra lại lỗi này xem.

Bạn vào setting -> Connections -> Wifi -> Network Adapters

Chọn Remote - NDIS Host

Tiếp tục tích vào : Use specific IP address
Nhập IP address : 169.254.2.1
Subnet Mask :255.255.255.0
Default Gateway : bỏ trống

Chúc bạn thành công.

Các thông số này mình đã điền trong bản ROM build 19202 và 19209 nên bạn có thể down về dùng thử xem sao.

caongocha

Mình đã dùng thử bản 19209, giao diện của iContact rất hay. Sao bạn ko tích hợp vào bản WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH) bản mới. Tuy nhiên bản Rom dùng rất hay bị treo máy.

Về vấn đề Internet Sharing để mình giải thích cụ thể hơn, mình dùng O2 Trion của mình để kết nối Internet cho Laptop, vì mình ở vùng sâu vùng xa nên ko có ADSL, Dial up thì cả Phòng mới có 02 line nên dùng GPRS của Viettel để vào mạng.

Với bản WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH) mình đều không thể vào mạng được bằng USB hay là Bluetooth. Nhưng khi dùng thử 19209 thì vào Internet được bằng USB cable nhưng vẫn không vào được bằng BT.

Rất mong bạn fix được lỗi này vì bản Rom 19199.1.0.0 chạy rất nhanh và ổn định.
Bạn thử kiểm tra lại nhé.

Mình đã kiểm tra rồi nên mới trả lời bạn, mong bạn thông cảm. Hiện tại đã có build 19202 và 10209 mới hơn nên mình đã ngừng phát triển build này. 2 build mới mình và mọi người dùng không hề có vấn đề gì cả mà tốc độ còn cải thiện hơn build 19199.
Chúc vui

hoanglam

Các bác cho em hỏi, máy Tmobile Vario II em đang dùng bản rom 3.54.07.05 WWE, Radio 1.43.00.00, Protocol 32.76.7020.19H. Lâu rồi em không dùng đến vì sóng kém quá, rõ ràng là máy hiện 3 vạch sóng nhưng không nói chuyện được. Không biêt uprom lên bản WM6.1CE và Radio 1.47 có khả quan không nhỉ? Bác nào có đường link của Radio 1.47.30.10 cho em xin với. Cám ơn các bác trước!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi, máy Tmobile Vario II em đang dùng bản rom 3.54.07.05 WWE, Radio 1.43.00.00, Protocol 32.76.7020.19H. Lâu rồi em không dùng đến vì sóng kém quá, rõ ràng là máy hiện 3 vạch sóng nhưng không nói chuyện được. Không biêt uprom lên bản WM6.1CE và Radio 1.47 có khả quan không nhỉ? Bác nào có đường link của Radio 1.47.30.10 cho em xin với. Cám ơn các bác trước!

Bạn qua đây nhé

thuhangtbc

bác chủ thớt ơi cho em hỏi cái
cây i_mate jasjam của em chạy bản ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199(04) này của bác sao nó có mấy lỗi này mong bác chỉ em cách fix với
Một là camera hok sử dụng được, bật lên màn hình nó bị nhòe hok thấy hình gì cả
Hai là mấy phím nghe gọi trên màn hình bấm lúc ăn lúc hok
Ba là lâu lâu nó hay bị tình trạng trắng màn hình

Bác tranh thủ giúp em với nha
Hổm rày hok làm được gì
định chạy lại bản gốc nhưng nhìn bản này đẹp quá nên hok nỡ bỏ

Các bác cứu em với cây i_mate jasjam của em bị gì rùi
ban đầu hok có tình trạng này chỉ bị lệch khung màn hình thôi uprom lại hết bị lệch thì camera của nó lại khùng
với lại mấy phím của nó cũng hok ăn nữa
chạy mấy bản rom khác nhau rùi mà vẫn vậy hok có tiến triển
phần cứng thì em hok bít sao chứ sư phụ em kiểm tra kỹ lắm rùi ok hết
ảnh đây các bác

bác nào bít cách sử lý vụ này xin chỉ giáo em với

Bạn up lại ROM ship xem sao

Chỉnh sửa cuối:

thuhangtbc

em đã thử up lại rom ship win5.0 rùi mà vẫn vậy
bác nào có rom ship win6.0 dòng hermes hem cho em xin

vnanhvn

em đã thử up lại rom ship win5.0 rùi mà vẫn vậy
bác nào có rom ship win6.0 dòng hermes hem cho em xin

Ở dưới mỗi bài của bác Hà đều có link dẫn đến rom hermes đấy! Bạn bào đó sẽ có bản Ship 6.0 của imate đấy!