• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hermes ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH)

L

ladykiller

Guest
Mình đang xài Cingular 8525 sau khi uproom xong chạy thấy chậm hơn bản 6.0 trước ,contact bấm lên thì kg thấy danh sách luôn.Không hiểu bị gì.nghe mọi người nói chạy nhanh hơn nhưng chiều giờ tìm mọi cách mà chưa được.

pvinh

sau khi uprom thì không còn gì trong contact hết, bro nên backup lại trước khi uprom hoặc hardset...

PhamNhatThanh

Mình đang xài Cingular 8525 sau khi uproom xong chạy thấy chậm hơn bản 6.0 trước ,contact bấm lên thì kg thấy danh sách luôn.Không hiểu bị gì.nghe mọi người nói chạy nhanh hơn nhưng chiều giờ tìm mọi cách mà chưa được.
Bạn muốn thấy danh sách contact thì vào
Advandced config =>Show Sim contact đổi Yes =>Done => yes
là thấy contact SIM

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Càng ROM mới về sau thì làm sao mà nhanh hơn ROM cũ được bạn, nếu nói là nhanh hơn thì chỉ là ảo tưởng thôi :))
Nhưng bù lại nó lại có 1 số tính năn mới mà các bản ROM WM6 cũ không có được.
Còn vấn đề danh bạ thì bạn lưu vào đâu? SIM hay máy? ROM để mặc định là ẩn danh bạ trên SIM, muốn hiện nó lên thì bạn hãy làm như TMOD PhamNhatThanh là được. Nếu bạn lưu trên máy mà backup lại thì UP ROM mới xong mất hết rồi còn đâu mà lên nữa :D

kaiser

Mình đã up bản mới 04 của dvha79 gửi cho test với máy của mình thấy chạy ok và kg bị đứng máy như bản 03 nữa đã thử test từ chìu hum qua tới giờ và đã cài thử vô một số soft thông dụng thấy ok để chờ vài hum nữa xem thế nào, nếu chạy OK thì post lên cho anh em xài được gòi đó. Thank dvha79 :)

L

ladykiller

Guest
Mình up lại room của PhamVietThanh roi,chay cai do thi ok hơn.Contact thì có backup trước khi uproom chứ.Nếu kg back up thì nói làm gì.

Hiện giờ đang test bản room của PhamNhatThanh ,thấy chạy cũng ok lắm.Nhưng có điều BlueTooth của thằng 8250 này khó giao tiếp với mấy dt khác quá.Mình chỉ thấy hoạt động ok nhất với Nokia còn ngoài ra nó rất khó giao tiếp.
Anh em có soft nào giao tiếp Bluetooth tốt chút giới thiệu mình đi

Last edited by a moderator:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình đã up bản mới 04 của dvha79 gửi cho test với máy của mình thấy chạy ok và kg bị đứng máy như bản 03 nữa đã thử test từ chìu hum qua tới giờ và đã cài thử vô một số soft thông dụng thấy ok để chờ vài hum nữa xem thế nào, nếu chạy OK thì post lên cho anh em xài được gòi đó. Thank dvha79 :)

Nếu vậy thì đó đúng là thông tin tốt rồi, có lẽ là mình đã làm đúng hướng rồi :))
Chờ thông tin thêm từ bạn. Haaaaaaaaa

Mình up lại room của PhamVietThanh roi,chay cai do thi ok hơn.Contact thì có backup trước khi uproom chứ.Nếu kg back up thì nói làm gì.

Hiện giờ đang test bản room của PhamNhatThanh ,thấy chạy cũng ok lắm.Nhưng có điều BlueTooth của thằng 8250 này khó giao tiếp với mấy dt khác quá.Mình chỉ thấy hoạt động ok nhất với Nokia còn ngoài ra nó rất khó giao tiếp.
Anh em có soft nào giao tiếp Bluetooth tốt chút giới thiệu mình đi

Bạn tìm được bản ROM ưng ý là được rùi :)
Còn soft gai tiếp hả bạn tìm bên topic ứng dụng cập nhật đi mình mới thấy có soft gửi file dung lượng cao qua Bluetooth đấy
Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

khanha

em cũng thử bản (04) rồi, không bị treo máy nữa, ok rồi anh ạ :D , vướng 1 tý là vào settings -> button hơi lậu

Dvha79_ddt

Super V.I.P
em cũng thử bản (04) rồi, không bị treo máy nữa, ok rồi anh ạ :D , vướng 1 tý là vào settings -> button hơi lậu

Vậy hả thế thì OK rồi, như vậy là mình đã fix đúng hướng rồi =D> vui quá
Button lâu thì có lẽ là ROM nào cũng vậy đóa, chiếc BlueAngel của mình còn lâu hơn nhiều :D

Bản 03 này khi có tin nhắn flash sms tới mà chưa kịp xem thì nó biến mất :((

Flash SMS là gì vậy :D chỉ có ZoomSMS thôi mà, nếu có tin nhắn thì có phong bì luôn trên today mà, nó chỉ mất khi nào mình mở ra đọc thôi:)

hoatienii

Tin nhắn flash sms là tin nhắn khi gửi tới người nhận thì người nhận sẽ không cần mở tin nhắn, tự tin nhắn sẽ hiện ra trên màn hình. Giống như khi bấm *101#.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Phiên bản 6.01.02(04)

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH)
Version 3.62.01(04)

Core 5.2.19199
Build 19199.1.0.0
6MB PagePool

Tích hợp (Added):

Adobe FlashLite 2.1(Phần mềm chơi file Flash)
Adobe Reader 2.00.288531 (Phần mềm đọc file PDF)
Advandced config 2.10 (Các điều chỉnh nâng cao cho PPC)
ArcSoft MMS (Quản lý tin nhắn đa phương tiện MMS)
Battery Status (Hiện thị dung lượng pin và thông tin khác trên today)
Bluetooth FTP 1.2.30489.1 (Kết nối bluetooth với các thiết bị khác quản lý dưới dạng thư mục)
Ce Commander 1.04 (Trình duyệt thư mục File Explorer đa dụng)
CHM ebook Reader 2.5 (Hỗ trợ đọc file chm)
Clear Temp 0.99 (Dọn dẹp cho PPC)
ExSoftKey (Điều chỉnh chức năng 2 phím chức năng)
FlashLite (Kích hoạt đèn Flash soi trong bóng tối)
FTouchFlo & config (Vuốt trượt thích hợp cho các chương trình hiện thị dưới dạng list)
Group SMS 1.44 (gửi tin nhắn theo nhóm)
HTC Album 1.0.822.716 (Phần mềm duyệt ảnh)
HTC Bluetooth Printing Plugin 1.6.1.0 (hỗ trợ gửi tin nhắn qua Bluetooh)
HTC Equalizer 1.02 (Điều chỉnh gia rlập âm thanh, chỉ có tác dụng với tai nghe)
HTC PhonePad 1.0 (Bàn phím ảo nhắn tin kiểu cổ điển)
HTC Radom access (Tíchs hợp cho contact với tính năng tìm nhanh theo chữ cái )
Internet Sharing (Quản lý các kết nối chia sẻ cho PC)
JbedJava MIDP 20070822.1.1 (Giả lập java)
Mark All as Read (Tích hợp trong mục tin nhắn)
Microsoft Office 6.1 (Word, excel, Power Point)
Microsoft reader (Phần mềm đọc file .lit)
Midi Support (Hỗ trợ nhạc chuông MIDI)
Mobipocket Reader v 5.3.582 (Phần mềm đọc file văn bản .prc)
NetCF2.0
NetWizard 1.0.29982.1 (Đăng ký cài đặt GPRS, MMS ...)
Network Plugins 1.0.30468.1 (Kết nối mạng LAN với các thiết bị khác)
O2 SMS Plus 1.6 (Soft nhắn tin độc đáo của O2, có hỗ trợ gửi danh bạ)
pBar 1.5 (Quản lý đa năng)
PCM Keyboard 0.13 (Bàn phím ảo phong cách Iphone)
Peek Pocket (Dò tìm Access Point)
Pim Backup 2.8 (Back up danh bạ tin nhắn...)
Pocket Rar 3.71 (Phần mềm nén file)
Quick Launcher 1.0.824711 (Biểu tượng nhằm thao tác nhanh trên màn hình today) Edited!!!
Regedit (Chỉnh sửa Reg)
ROM setting (Điều chỉnh thay đổi các chức năng trong Comm Manager)
SamSung Time Today (Hiện đồng đồ số 7 vạch trên màn hình)
Sim Manager 6.38 (Quản lý danh bạ trên SIM)
Slick 0.39 (Phần mềm chat miễn phí)
SMS Delivery Fix (Thông báo và hiển thị tên người vừa gửi tin)
SRS Wow HD 1.2.10.0 (giả lập âm thanh thích hợp cho nghe nhạc)
StartClean (Dọn dẹp rác mỗi khi khởi động)
SynchroTime (Đồng bộ thời gian với server toàn cầu)
WM5 Storage 1.8 (PPC thành USB thẻ nhớ)
WMA, WMV Plugins (Hỗ trợ chơi file wma, wmv cho CorePlayer và TCPMP)
ZoomSMS (Hiện phong bì thư khi có tin nhắn)
ATI Fixed
IRDA Fixed (fine working)
Fixed Bug (Fix lỗi treo máy trên 1 số dòng máy)
..........

Loại bỏ (removed) :
Dialpad 3G (Sẽ tích hợp ở phiên bản khác)

Đặc điểm :
1) Có giao diện giống bản 3.62.01(03) do VIP TaQuangDuc thiết kế, chỉ thay đổi chút xiu ở phần QuickLauncher
2) Thêm bàn phím phong cách Iphone PCM Keyboard do TMOD Medkid cung cấp
3) Gán phím cứng Record để kích hoạt soft FlashLite để bật đèn Flash tiện soi trong bóng tối
4) ROM date : 20/03/2008
5) Đặc điểm chính là bản này Fixed lỗi hay bị treo trên một số dòng máy của các hãng AT&T, Dopod... (tiếp tục hoàn thiện ở các bản ROM kế tiếp)

Link
[HIDE=""]ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH) (04)
Mirror LINK
http://www.mediafire.com/?gtxgeohyepf
http://www.mediafire.com/?jwm9ldtzayz[/HIDE]

Xin cảm ơn VIP Sirkojiro, VIP TaQuangDuc, TMOD HoangDat_vistaTMOD Medkid
Thank!​

Chỉnh sửa cuối:

ferrari

bác làm choáng wá mới up 6.1(3) xong là co bản 4:(
softbank ở bản 3 có bị lỗi ko bác

đúng là bản 3 có vần đề:(, dễ treo máy

ps: mình chưa thử bản 4 này, ko biết nó có bị tr hợp bấm nút nào nó cũng bật màn hình lên thay vì bấm power ko???

Các bản trước có thể thỉnh thoảng sẽ bị treo trên 1 số ít dòng máy, nói chung bạn phải thử thì mới biết được :D

Chỉnh sửa cuối:

kaiser

bản 04 chạy ngon rồi nhưng lại có chút vấn đề khi mình xài cái BT Itech-R35 thì chỉ xài được chức năng DT con nghe nhạc thì kg được ai có xài thì test thử coi có bị giống mình kg?? bản 03 hum bữa nghe nhạc ngon lành mà...........

pvinh

bản 04 chạy ngon rồi nhưng lại có chút vấn đề khi mình xài cái BT Itech-R35 thì chỉ xài được chức năng DT con nghe nhạc thì kg được ai có xài thì test thử coi có bị giống mình kg?? bản 03 hum bữa nghe nhạc ngon lành mà...........

mình cũng đang bị nè, làm hoài mà chưa đươc mình xài cái BT Itech-radio, bản trước connec nhanh lắm,

Chỉnh sửa cuối:

kaiser

mình cũng đang bị nè, làm hoài mà chưa đươc mình xài cái BT Itech-radio, bản trước connec nhanh lắm,

Bạn dvha79 ơi vậy là cần một miếng patch cho vụ nghe nhạc BT stereo rồi bạn tung ra sớm dùm để anh em xài nào...............THK =D>

Thêm nữa là vừa mở wifi vừa sync luôn thì không sync được luôn, sync tự tắt, không biết tại sao.

Chỉnh sửa cuối:

batuocbongdem

Bản rom này có cảm giác chậm hơn bản cũ.Ko biết có ai bị lổi mất cảm ứng như mình ko ,xài dc 4h thì tự nhiên mất tiêu cảm ứng.HR + Sr đều ko dc,tưởng bị hư cảm ứng rồi...tắt máy để đến sáng thì cảm ứng bình thường lại

kaiser

bác làm choáng wá mới up 6.1(3) xong là co bản 4:(
softbank ở bản 3 có bị lỗi ko bác

đúng là bản 3 có vần đề:(, dễ treo máy

ps: mình chưa thử bản 4 này, ko biết nó có bị tr hợp bấm nút nào nó cũng bật màn hình lên thay vì bấm power ko???

Các bản trước có thể thỉnh thoảng sẽ bị treo trên 1 số ít dòng máy, nói chung bạn phải thử thì mới biết được :D

cái này kg fải lỗi của ROM đâu mà là bạn chưa chọn chức năng khóa mọi fím chỉ bật máy bằng nút pởe thui. Bạn vô Star->Setting->Keylock->Lockallbutton vậy là xong............:D

Hermes81

bản (04 ) mình dùng chạy rất tốt, nhưng khi mình cài phần mềm điêu khiênt TV qua IR, đã bật Beam nhưng nó vẫn không hoạt động. các bạn chỉ giùm mình