• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hermes ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
trừi ưi,chán quá đi mất,mình dùng con X01HT cài bản này vào xài được chút xíu là treo máy,up hoài Hard Reset hoài mà vẫn không hết,có ai bị như mình không vậy?nhưng mình thấy rất thích cái Rom này,làm sao bây giờ , huhuhu

mình dùng vario2 cũng bị như bạn nhưng mà x01ht của anh mình thì ok lắm, có người bị có người không? hên xui thôi:), up lại 2-3 lần vẫn thế

Mình đã build một bản ROM mới với hệ thống driver mới bạn nào có nhã ý muốn test thử cứ PM cho mình nhé:D
Hy vọng mọi việc sẽ được giải quyết:-??

datvt

mình đang dùng bản việt hóa của soft4vn nhưng mà ko có tích hơp một phần mềm nào cả. Minh muốn có bộ tich hợp như của bác DVH thi kiếm ở đâu vậy

Hermes81

cảm ơn bạn đã hướng dẫn, mình test bản 02, thì điều khiển chỉ dùng được 1 lần rồi sau đó cứ phảt tắt đi bật lại mới điều khiển được tiếp.hôm trước lên cơ quan ngồi nghich wifi, máy đã dính virus treo cứng và các phần mềm bị đổi ten thành các kí tự lạ, mình HR lại và định up thử bản (03), nhưng máy ko thể kết nối với PC. bạn hướng dẫn mình với

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn muốn điều khiển bằng hồng ngoại thì phải bật BEAM lên mới được, không dùng thì tắt nó đi khi nào dùng thì lại bạt nó lên, gửi và nhận Bluetooth cũng nhất thiết phải bật cả BEAM và Bluetooth.
Còn muốn UP ROM cứ nhấn tổ hợp để đưa về Bootloader là được.
Chúc thành công

hao0907047407

cảm ơn bạn đã hướng dẫn, mình test bản 02, thì điều khiển chỉ dùng được 1 lần rồi sau đó cứ phảt tắt đi bật lại mới điều khiển được tiếp.hôm trước lên cơ quan ngồi nghich wifi, máy đã dính virus treo cứng và các phần mềm bị đổi ten thành các kí tự lạ, mình HR lại và định up thử bản (03), nhưng máy ko thể kết nối với PC. bạn hướng dẫn mình với

mình cũng bị treo rồi khởi động lải có kí tư tùm lum như bạn,nhưng đó không phải là do vi rut đâu.bị lỗi Rom đó.

pvinh

nghe mấy bro nói về phần mềm điều khiển bằng hồng ngoại nhưng không biết load ở đâu có file craxk luôn, chỉ giúp mình với...

hao0907047407

nghe mấy bro nói về phần mềm điều khiển bằng hồng ngoại nhưng không biết load ở đâu có file craxk luôn, chỉ giúp mình với...

bạn là thành viên mới nên dạo một vòng diễn đàn là thấy thôi,chịu khó chút đi,mà bạn không được phép hỏi bất cứ vấn đề vế crack ở trong diễn đàn này nhé!xin đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nha bạn!:-?:-?:-?

pvinh

vậy ha!, cám ơn bạn nha, ...

nhân tiện cho mình hỏi rom radio là gì vậy bro, khác với rom wm6 ở điểm gì ?
thành viên mới nên không biết nhiều mong các bạn chỉ giúp.. thanks a lot..

Chưa biết thì bạn phải tìm hiểu thôi, topic này thảo luận về ROM mà bạn :)

Last edited by a moderator:
có gì khó đâu, chỉ sợ không ai biết thôi.... hà hà...
Bạn à, như vậy là ý gì vậy? Không nên nhe.
PS: To dvha79.
Hầu hết các bản Rom hiện nay đều có tích hợp thêm SDAutorun.exe rất hay, rất tiện dụng. Nhờ nó mà ExtRom có thể không cần quan tâm nữa, Mod dvha79 sẽ sử dụng SDAutorun để build bản Rom mới chứ?;;)

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn à, như vậy là ý gì vậy? Không nên nhe.
PS: To dvha79.
Hầu hết các bản Rom hiện nay đều có tích hợp thêm SDAutorun.exe rất hay, rất tiện dụng. Nhờ nó mà ExtRom có thể không cần quan tâm nữa, Mod dvha79 sẽ sử dụng SDAutorun để build bản Rom mới chứ?;;)

Mấy bản ROM này đều có chức năng đó, bạn có thể tự làm extROM trên thẻ là được mà:-??

kaiser

Mới up lên ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH)
Version 3.62.01(03)
xong giao diện đẹp tích hợp nhìu ứng dụng cần thiết nhưng mà sao dễ treo máy quá xài con Vario II, có ai bị giống mình kg chưa hề cài một sòt lạ nào hết, mới xài có mấy tiếng mà soft reset 4 hay 5 lần rồi sao vậy ta?????????? :(

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình cũng đã nhận được phản hồi là có máy chạy tốt máy lại bị treo.
Với máy mình thì mọi thứ đều hoạt động bình thường nên việc tìm cách khắc phục là rất khó khăn, kể cả khi đã thay driver mới.
Hiện tại thì có lẽ bản ROM này không hợp với máy bạn rồi. Mình rất tiếc

overseas

Version 3.62.01(03)
xong giao diện đẹp tích hợp nhìu ứng dụng cần thiết nhưng mà sao dễ treo máy quá xài con Vario II, có ai bị giống mình kg chưa hề cài một sòt lạ nào hết, mới xài có mấy tiếng mà soft reset 4 hay 5 lần rồi sao vậy ta?????????? :(

ừ mình cũng bị giống vậy mặc dù chưa cài sòt nào cả, thôi để chờ bản (4) xem sao, hy vọng sẽ có sớm.

Medkid

Những ai bị lỗi sau khi up bản rom này, bạn thử Hard reset lại 1 lần xem sao, kinh nghiệm là sau khi flash rom, bạn nên hard reset 1 lần thì bản rom sẽ chạy ổn định hơn. :|

pvinh

Version 3.62.01(03)

mình cũng bị như vậy đó nhưng sau khi cài soft XCPUScalar thì chạy ổn định lắm , pro thử xem sao nha.. chúc thành công

batuocbongdem

Bro có thể thay giao diện HTC Home ko,mình thấy bản room này chạy ổn định File exploer và Contacs chạy rất nhanh.Nhưng thiếu phần update thời tiết .

pvinh

Bro có thể thay giao diện HTC Home ko,mình thấy bản room này chạy ổn định File exploer và Contacs chạy rất nhanh.Nhưng thiếu phần update thời tiết .

đúng, contacts rất nhanh, nhưng thiếu icon báo pin trong today