• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HERMES WM6.1 ROM V20 (Manila2D) - Build 20921.1.5.0

PhamQuang

Manager
ROM 3.62.502.20 (Manila2D) CHO HERMES

= CE OS 5.2.20921 Build 20921.1.5.0 =

Phiên bản V20 tiếp theo, WM6.1 tích hợp chức năng Manila2D, đặc điểm:
- Phát triển và nâng cấp phiên bản V19
- OS mới: CE OS 5.2.20921 Build 20921.1.5.0
Không có nhiều thay đổi về giao diện và ứng dụng so với V19, đặc điểm chính là phiên bản thay đổi OS mới, tăng tốc độ và RAM khác hơn.

- V20 vẫn đảm bảo giao diện và chức năng như V19
- Thay đổi OS nên tốc độ khá hơn, RAM ổn hơn.

Sau khi Up ROM xong, để chức năng Manila2D hoạt động đầy đủ cần cài các CAB sau:
Mã:
- [B]Opera[/B], Link:
http://www.mediafire.com/?tztmhghjko2
- [B]YouTube[/B], Link:
http://www.mediafire.com/?xx4onyzoh4o
- [B]Bàn phím Ezinput[/B] (nếu thấy cần), Link:
http://www.mediafire.com/?44dyinqe4yk

LINK TẢI V20 (BLUE):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/157947939/HERMES_WWE_3.62.502.20_B20921_Manila2D.rar
* SendSpace:
Mã:
http://www.sendspace.com/file/qn8gh5
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

tamada

cám ơn bác Quang nhiều lắm nha :D , cái v19 cài vào thì ok nhưng truy xuất thì nó hay bị khựng lại , hok biết bản này fix chưa để up lên coi sao :D

bpmtri

Thanks chú nhiều. Nhân tiện chú Quang có thể thêm .NET Compact Framework 3.5 vào cái ROM này được không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Hermes81

Kết nhất quả tốc độ và Ram sẽ ổn hơn, như vậy thì máy sẽ chạy nhanh và ổn định. Không bị những trục trặc nho nhor ngoài ý muốn. Cám ơn chú Quang nhiều thật nhiều

AnhPheCT

Thanks chú nhiều. Nhân tiện chú Quang có thể thêm .NET Compact Framework 3.5 vào cái ROM này được không ạ?
Đãbảo Rom Clear mà tự cài vào đi!!! Đơn gỉn hơn uốn càfé!!! Tìm trong DĐ có đó! .NET Compact Framework 3.5

bpmtri

Đãbảo Rom Clear mà tự cài vào đi!!! Đơn gỉn hơn uốn càfé!!! Tìm trong DĐ có đó! .NET Compact Framework 3.5

Cài thì đã cài rồi bác ạ. Chỉ là bây giờ ứng dụng cần .NET Compact Framework cũng khá nhiều nên đề nghị build sẵn trong ROM sẽ tiện cho nhiều người hơn thôi.

malki2008

Can any one upload the rom to 4shared or megaupload please ?

I have promblems with the two sites (rapidshare & sendspace).

Chỉnh sửa cuối:

bjevers

Bug

Slakerboi on XDA discovered this problem, and I confirmed it. You can not edit any appointments in the Calendar app. You just receive a white screen, and sometimes an out of memory error.

thinhga

Gửi chú Phạm Quang!
Sau khi dùng V20 lẫn V19 trong 1 ngày em có nhận xét sau.Máy em là Dopod 838 Pro khi mới cài V20 lên rất mượt và đẹp,nhưng khi em cài lên thêm 1 vài soft ko thể thiếu như Resco Expore hay Wktask thì máy có hiện tượng ko vào đc bất cứ ứng dụng nào,dù vẫn có thể kéo trên các tab đc.Vào Program thì trắng xóa ko có bất cứ 1 ứng dụng nào.Muốn vào Pim để backup du liệu cũng ko nổi:(( Khi reset thì máy đơ luôn ở hình HTC,đèn xanh và màn cứ sáng như thể,phải handreset mới đc.
Sau đó cháu chuyển qua V19 lúc đầu có vẻ khá hơn nhưng sau tình trạng cũng tương tự,pin và thẻ nhớ còn trống nhiều,nhưng vẫn bị như thế.:-? Nghĩ là xung đột soft nên em để nguyên bản như khi vừa cài xong và ko chỉnh sửa cài bất cứ gì,và đến sáng nay thì máy lại như thế,ko vào bất cứ đc gì hết.tin nhắn đến cũng k nhận đc:-??.giờ thì phải up lại Rom cũ Rất thích Manlina này.
Không hiểu các bác khác có bác nào bị như em ko,hay là do phần cứng máy mình là Hermes100 nhỉ?
Mong chú PhạmQuang cùng các mod trả lời giúp mình!

e lại vừa thử uprom Mallina2d V8 beta2 của joshkoss trên xda cũng bị lỗi tương tự,treo khi soft reset và phải hand reset.Mong các mod tận tình giúp đỡ

Last edited by a moderator:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Gửi chú Phạm Quang!
Sau khi dùng V20 lẫn V19 trong 1 ngày em có nhận xét sau.Máy em là Dopod 838 Pro khi mới cài V20 lên rất mượt và đẹp,nhưng khi em cài lên thêm 1 vài soft ko thể thiếu như Resco Expore hay Wktask thì máy có hiện tượng ko vào đc bất cứ ứng dụng nào,dù vẫn có thể kéo trên các tab đc.Vào Program thì trắng xóa ko có bất cứ 1 ứng dụng nào.Muốn vào Pim để backup du liệu cũng ko nổi:(( Khi reset thì máy đơ luôn ở hình HTC,đèn xanh và màn cứ sáng như thể,phải handreset mới đc.
Sau đó cháu chuyển qua V19 lúc đầu có vẻ khá hơn nhưng sau tình trạng cũng tương tự,pin và thẻ nhớ còn trống nhiều,nhưng vẫn bị như thế.:-? Nghĩ là xung đột soft nên em để nguyên bản như khi vừa cài xong và ko chỉnh sửa cài bất cứ gì,và đến sáng nay thì máy lại như thế,ko vào bất cứ đc gì hết.tin nhắn đến cũng k nhận đc:-??.giờ thì phải up lại Rom cũ Rất thích Manlina này.
Không hiểu các bác khác có bác nào bị như em ko,hay là do phần cứng máy mình là Hermes100 nhỉ?
Mong chú PhạmQuang cùng các mod trả lời giúp mình!

e lại vừa thử uprom Mallina2d V8 beta2 của joshkoss trên xda cũng bị lỗi tương tự,treo khi soft reset và phải hand reset.Mong các mod tận tình giúp đỡ

Hãy xem chú ý dưới chữ ký của mình để hiểu tại sao nhé

startrace

xem chú ý của dvha79-ddt hoàn toàn chính xác, tuy nhiên bác có thể thử như sau, up lại ROM gốc rồi up tiếp bản V20 thử xem, trước đây khi mình up bản v18 của chú Quang cũng bị tương tự, điên quá vì bản ROM đẹp mình thử làm như vậy thì kết quả ok, bây giờ đang chạy v20 phà phà nè

tranhai

2 bản 19 và 20 này của chú Quang sao mà cái Win media no ko update đc nhạc trong thẻ nhớ vậy,toàn phải open file mới mở nhạc đc

hao0907047407

2 bản 19 và 20 này của chú Quang sao mà cái Win media no ko update đc nhạc trong thẻ nhớ vậy,toàn phải open file mới mở nhạc đc
Bạn xem lại thẻ nhớ đi nhé!!!mình gặp tình trạng này nhiều rồi!cách giải quyết là chép toàn bộ dữ liệu thẻ nhớ ra máy tính trừ phần file ẩn update nhạc rồi format thẻ chép lại dữ liệu rồi update lại là ok!!!chúc thành công!

tranhai

mình cũng nghĩ là do thẻ nhưng do đó giờ ko bị,từ hồi up rom lại bị nên cũng nghi ngờ là do rom,và nhận thấy rằng bản v20 này tình trạng ram vẫn vậy,vẫn tăng đều đều:D