• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HERMES WM6.1 ROM V20 (Manila2D) - Build 20921.1.5.0

Dvha79_ddt

Super V.I.P
mình cũng nghĩ là do thẻ nhưng do đó giờ ko bị,từ hồi up rom lại bị nên cũng nghi ngờ là do rom,và nhận thấy rằng bản v20 này tình trạng ram vẫn vậy,vẫn tăng đều đều:D

Ram tăng là qua quá trình dùng các chương trình và thao tác đã chạy trước kia đã được nạp vô RAM rồi nên nó mới tăng nhưng nó có giới hạn đấy :D
Nếu chuyển qua mở soft khác thì nó sẽ xả các chươn trình lâu không dùng tới nữa để nạp mới vào mà

PhamQuang

Manager
mình cũng nghĩ là do thẻ nhưng do đó giờ ko bị,từ hồi up rom lại bị nên cũng nghi ngờ là do rom,và nhận thấy rằng bản v20 này tình trạng ram vẫn vậy,vẫn tăng đều đều:D

PPC chạy ứng dụng mà không tăng RAM thì thật sự là nguy cơ đấy. :D
Nếu PhamQuang làm được bản ROM nào đó mà RAM giữ nguyên chắc thành thần thoại mất. :D
Vấn đề là xả RAM mà thôi, chính vì vậy người ta đã phải làm ra khá nhiều loại soft để giải phóng RAM.
Hermes thuộc thế hệ PPC cũ nên việc giải phóng RAM khá chậm chạp và không hết được.

tranhai

PPC chạy ứng dụng mà không tăng RAM thì thật sự là nguy cơ đấy. :D
Nếu PhamQuang làm được bản ROM nào đó mà RAM giữ nguyên chắc thành thần thoại mất. :D
Vấn đề là xả RAM mà thôi, chính vì vậy người ta đã phải làm ra khá nhiều loại soft để giải phóng RAM.
Hermes thuộc thế hệ PPC cũ nên việc giải phóng RAM khá chậm chạp và không hết được.
Nhưng mà 2 bản Rom này Ram tăng nhanh quá,cứ 1 ngày là phải SR lại

PhamQuang

Manager
Nhưng mà 2 bản Rom này Ram tăng nhanh quá,cứ 1 ngày là phải SR lại

Dùng Soft hẹn giờ ấy, để đêm đêm nó tự SR lại cho. :D :D :D
Muốn đẹp, muốn giao diện cao cấp thì đành vậy thôi.
Dù sao Wizard, Hermes,... cũng là dòng cổ, nguyên chỉ chạy WM5.0, WM6.0 mà thôi, giờ ta "bắt" nó chạy trên 6.1 với Manila2D thì đương nhiên "trâu già cày chậm" là đúng rồi. :D

startrace

cháu không ý kiến gì hết, với hermes như vậy là quá tốt rồi, nhưng cháu đang tìm soft nào đó có khả năng xả RAM tốt chút, chú Quang chỉ cháu với, tìm hoài không ra :D
Cháu thấy trong một số box có các bản RAM có chương trình FreeRam gì đó rất hiệu quả, nếu bản ROM sau chú Quang tích hợp vào thì quá là cool

xtdv

Vậy bác Quang có bản WM 6.1 nào mà không tích hợp những tính năng ngốn tài nguyên này không? Càng đơn giản và cơ bản càng tốt ạ.
Em muốn có bản ROM nào mà chỉ có:
- Windows Mobile 6.1 và các ứng dụng mặc định của MS (Internet Sharing, Remote Desktop, quản lý Wifi, BT,...)
- Office Mobile 6.1
- Có tính năng Threaded SMS

Chỉ thế thôi ạ. Nhìn chung càng giống bản của nhà sản xuất HTC càng tốt...

Em xin cám ơn bác trước ạ.

PhamQuang

Manager
Vậy bác Quang có bản WM 6.1 nào mà không tích hợp những tính năng ngốn tài nguyên này không? Càng đơn giản và cơ bản càng tốt ạ.
Em muốn có bản ROM nào mà chỉ có:
- Windows Mobile 6.1 và các ứng dụng mặc định của MS (Internet Sharing, Remote Desktop, quản lý Wifi, BT,...)
- Office Mobile 6.1
- Có tính năng Threaded SMS

Chỉ thế thôi ạ. Nhìn chung càng giống bản của nhà sản xuất HTC càng tốt...

Em xin cám ơn bác trước ạ.

Xin mời bạn qua đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=34228

thinhga

xem chú ý của dvha79-ddt hoàn toàn chính xác, tuy nhiên bác có thể thử như sau, up lại ROM gốc rồi up tiếp bản V20 thử xem, trước đây khi mình up bản v18 của chú Quang cũng bị tương tự, điên quá vì bản ROM đẹp mình thử làm như vậy thì kết quả ok, bây giờ đang chạy v20 phà phà nè

thanks bạn đã chia sẻ.Mình đang dùng V25 litle của dvha79_ddt và cài trọn gói Manilla,đang sử dụng rất tốt dù ko đc đồng bộ như V20 của chú PhamQuang.Mình sẽ thử cách của bạn sau vậy:)

absolut2k

a little request...

hi PhamQuang

Your rom is simply awsome. is there any chance to have a build with htc home instead of manila2d?

thanks

Abs

xtdv

Em cám ơn bác PhamQuang đã chỉ cho em bản ROM này. Nhìn chung bản ROM này khá đẹp mắt và em rất kết. Nhưng giao diện phần ComManager tối và rất khó nhìn.
Em về thử Cook lại thì lúc Dump nó báo lỗi Dont Send file RecMod.exe (Các bản ROM khác không bị lỗi này)... Nên bây giờ em vẫn chưa tìm được bản ROM vừa ý.

Em đọc thấy bác dvh79 có viết Build trên nền bản Kitchen của bác PhamQuang. Bác cho em hỏi luôn bản Kitchen là bản gì? Download ở đâu ạ?

Em xin cám ơn bác.

Đay là Box giới thiệu rom mới
Bạn nên qua phần Dump&Build nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=6154
Kitchen nói môm na môt cai nhà bêp để nấu ra Rom

Last edited by a moderator:

chaopac

các pác ơi sao e ko down đc từ bất cứ trang nào do pác phamquang up len thế, coá pác nào rảnh rảnh up cho e nguyên cái file đc ko, chứ down từ rapidshare với sendfile thì e chịu, noá cứ kêu là Erorr, your IP address ... is already downloading a file, please wait until it complete; nhưng e đã check hết máy e chẳng hề down cái j mà nó cứ kêu thế hoài. sang sendfile e cũng bị trường hợp tương tự. coá pác nào giúp e cái, huhuhuhuhuhuhu; tiện thể các pác chỉ e cách up room lun nhe, e còn gà lém, ths các pác và hậu tạ....

xin các pác giúp e lẹ lẹ đi ạ do e ko coá nhìu time, hic, vọc ppc mà mỗi ngày giỏi lém đc 30', huhuhu, ko bik up room coá lâu ko, các pác cho e kinh nghiệm cũng như cách fix lỗi cho cái room này nhe, chứ e mà up dô mà fai cài lại room khác thì tiu e, pác nào ở Đồng Nai thì liện lạc e nhé, sẽ hậu tạ. 0947296303. chúc mọi người dui dẻ cả ngày với cái ppc hermes nha

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa, mừng wa' down đc roài, còn uproom như thế nào ấy nhỉ các pác chỉ e cái, hahahahha. down đc mừng vãi........chin-su

Last edited by a moderator:

tranhai

he he bác này tự biên tự diễn hay nhỉ,thật ra rom nào mà ko co lỗi này lỗi kia,nếu bạn sợ thì cứ để rom gốc của máy mà xài,còn nếu đã up rom rồi thì chắc chắn sẽ up hoài thui,vì len tới WM 6.1 thì hermes bắt đầu ì ạch rùi,nên chắc chắn ko có lỗi này cũng lỗi kia thôi

chaopac

thế còn up room như thế nào hả pác, bác chỉ nửa vời thế, "đã giúp thì giúp cho trót"
đời vẫn còn vài thằng gà như e nên e xin các pác đừng giận e và đừng cho e là "đồ ngớ ngẩn nha" hix, hehe

Chỉnh sửa cuối:

chaopac

thas mấy pác nhìu, e đã up thành công và xài rất trơn tru, ko hề bị bệnh ì ạch như pác tranhai nói, nói chung là chạy rất mượt, sài sướng lém, mong a e cố gắng phát huy, chỉ tại e "lực bất tòng tâm" nên ko thể giúp đỡ đc j, chỉ bik xài thoai

tranhai

thas mấy pác nhìu, e đã up thành công và xài rất trơn tru, ko hề bị bệnh ì ạch như pác tranhai nói, nói chung là chạy rất mượt, sài sướng lém, mong a e cố gắng phát huy, chỉ tại e "lực bất tòng tâm" nên ko thể giúp đỡ đc j, chỉ bik xài thoai
he he,bạn thử cài vài soft vào coi nó có ì ạch ko,thậm chí là cài ko đc nữa là

vnanhvn

Anh Quang ơi, sao em dùng bản này cứ một lúc là nó treo luôn anh ạ. Em up bản rom của bác Hà thì không có vấn đề gì cả. ( Em úp rom để test nên em ko cài một chương trình gì thêm cả, nhưng nó vẫn cứ treo ). Mong bác giúp đỡ em với!

tranhai

chú Quang cho cháu xin cái psshut xp trong bản rom này nhé,tìm cả diễn đàn chẳng thấy đâu