• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Heywire 2.0.283 [bài 69] - Ứng dụng gửi SMS miễn phí

AquaSta

Moderator
máy iphone 3g . 3.1.3 của mình cài được rồi, nhưng vào bị thoát ra ngay . (có nhiều ứng dụng mình cài trên cydia cũng bị thoát ra)
mình mới xài IP chưa biết gì nhiều mong các anh em chỉ giúp rất cảm ơn
Có thể bạn dùng acc iTunes cho thị trường US, mình log in 1 nick dùng ở US down về cài cũng bị out ngay, còn nick dùng ở thị trường VN thì không sao
mình đã làm thành công nhưng chỉ gửi được đi thôi, người ta tra lời mình không nhận được
Như page nói bạn nên đặt chữ ký là Tên - sô đt để người nhận nhắn lại vào số GSM của bạn

@ALL: Nãy mình vừa restore lại iPhone thì cài HeyWire lại không dùng được vì mình không thể khởi tạo tài khoản/gán số điện thoại HeyWire. Mình restore lại data backup từ iTunes thì lại được.
Lần trước mình cài thì iPhone của mình đã jb và cài rất nhiều thứ mà 1 lần cài HeyWire là được ngay
Lần này mới jb và cài vài thứ mà lại ko được, bị giống huynhba

Chỉnh sửa cuối:

page

Cái phần mềm quái này nó làm sao ý có máy cài đc có máy ko,rồi có lúc tự nhiên cài đc nhưng khi khi máy lỗi cài lại thì toạch :-?

AquaSta

Moderator
Cái phần mềm quái này nó làm sao ý có máy cài đc có máy ko,rồi có lúc tự nhiên cài đc nhưng khi khi máy lỗi cài lại thì toạch :-?

Đúng rồi, lần trước mình cài cái là được dù máy đã jb và cài khá nhiều ứng dụng Cydia. Lần này cài thì vào nó không khởi tạo số điện thoại cho mình được, mình backup iPhone lúc sáng qua nên restore lại thì dùng được. Phần mềm này nhắn tin free thoải mái :D
Sắp có cho Android, Blackberry, Google TV, PC và Mac dùng bản web nhưng log-in bị lỗi :|

huynhba

Đúng rồi, lần trước mình cài cái là được dù máy đã jb và cài khá nhiều ứng dụng Cydia. Lần này cài thì vào nó không khởi tạo số điện thoại cho mình được, mình backup iPhone lúc sáng qua nên restore lại thì dùng được. Phần mềm này nhắn tin free thoải mái :D
Sắp có cho Android, Blackberry, Google TV, PC và Mac dùng bản web nhưng log-in bị lỗi :|

bạn cho mình hỏi ngoài lề 1 chút: vậy bạn backup bằng soft nào, và có backup được những app đã cài ko? mình muốn restore để cài "Heywire" nhưng sợ mất hết app trước đây.tốn công cài lại thì hơi mệt

davidloves

mặc dù mình đã bật wifi lẫn 3g nhưng mà vẫn ko authorizing đc
Heywire is unable to authorize this device please check your internet connection and try again
Máy mình 3gs ios4.0 world
Ko biết bị làm sao nữa cài đi cài lại mấy lần vẫn thế

AquaSta

Moderator
bạn cho mình hỏi ngoài lề 1 chút: vậy bạn backup bằng soft nào, và có backup được những app đã cài ko? mình muốn restore để cài "Heywire" nhưng sợ mất hết app trước đây.tốn công cài lại thì hơi mệt

Chỉ có backup bằng iTunes thì mới "chuẩn" nhất và back up được tất cả (không đối với app Cydia). Nên lựa chọn khi iPhone đang ở tình trạng tốt, tránh chọn backup nếu iPhone có lỗi ví dụ như: bị sáng màn hình mãi không tự nghỉ được >> không nên back-up. Vì nếu restore từ backup này thì iPhone sẽ lại lỗi tiếp
Thông thường khi sync thì iTunes tự động back-up khi thời gian sync giữa hai lần không quá gần (hình như là vài tiếng)
Hoặc thủ công thì bạn có thể chuột phải ở chỗ Device và chọn như hình

Nếu muốn xóa bỏ back-up thì bạn vào Edit >> Preferences >> Devices để chọn xóa back-up

totam

Tôi mới gửi thành công ,ở VN phải thêm : +84 và bỏ số o khi gửi cho điện thoại di động

suzu_sugus

iPod chạy đc các bạn ơi, mìh lên Homepage của nó và thấy ghi là hỗ trợ cả iPod

tinh_la_gi

Administrator
iPod chạy đc các bạn ơi, mìh lên Homepage của nó và thấy ghi là hỗ trợ cả iPod

Gửi thông qua GPRS hoặc 3G hoăc Wifi . Thỏa được 1 trong 3 điều kiện trên là dùng được mà không quan tâm thêm điều kiện khácx

Thao68

Cai nay hay qua, nhung ma co cach nao thay doi dc sdt 0 cac ban?

Chỉnh sửa cuối:

Jackdao

Sao mình đăng ký rồi mà gửi ko thấy nhận được nhỉ, gửi thử 2 số đều ko được, +84 đầy đủ

page

Sao mình đăng ký rồi mà gửi ko thấy nhận được nhỉ, gửi thử 2 số đều ko được, +84 đầy đủ

bạn đợi tí có thể do nghẽn mạng bạn ah.ko thì bạn đưa số bạn mình gửi thử cho xem.máy mình luc nào cũng gửi đc

datvt

Sau khi test thì mình có 2 vấn đề này những bạn nào chưa làm được cần lưu ý vì có thể bạn bị mắc 1 trong 2 lỗi sau nên chưa gửi được !

1 : thay số 0 ở đầu các mạng bằng +84 - Ví dụ muốn gửi đến số 09123456789 thì các bạn bấm +849123456789 (tương tự với đầu 11 số 012345678910 thì phải bấm +8412345678910)

2 : Chỉ nhắn tin không dấu, mình đã thử nhắn tin có dấu vẫn báo gửi đi nhưng máy bên kia không nhận được tin nhắn !

taiphong

bây giờ k có nút cộng đâu cứ gõ 84 và số điện thoại (bỏ số 0) ví dụ nhé 84977999323 (số cần gửi là 0977 999 323)

bluetooth217

Mình đã đăng kí được rồi và đã làm đủ hết mà nó báo location sevices disabled thế mới đau.Mặc dù đã đang kí và nó gửi số phone cho mình rồi

huynhminhhung

tôi dùng IP 3G : 4.2.1 . cài phần mềm heywire lâu nay xài rất tốt . tôi cài lại win cho PC và cài lại iTunes ,khi đồng bộ với iTunes bị mất phần mềm heywire. và tôi cài lại heywire mỗi lần vào nó hỏi password (nó còn bảo đã gởi password vào emai của bạn . nhưng emai của mình không có ) giờ biết làm sao đây các bác . xin giúp đỡ rất cảm ơn