• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiển thị danh bạ số gọi đến toàn quốc [ Cập nhật mới Bài #119]

Kojiro

Super V.I.P
Cách tải về có TV đây. Mình đã test lại cho chắc ăn rồi mới dám post:

1/ Khởi động pm bình thường. Khai báo các thông số tải và nhấn Lấy dữ liệu như bình thường.
2/ Khi PM đã tải thành công ít nhất 01 record đầu tiên thì nó sẽ tự động tạo ra 01 file dữ liệu (*.txt) của lần tải đó nằm trong thư mục cài đặt của pm. Ta vào đó và mở file này ra.
3/ Vào File \ save as. Tại phần Encoding của cửa sổ Save as, chọn giá trị UTF-8 (nếu nó hiện là ANSI thì cứ thay UTF-8 nha) và lưu đè lên bản hiện tại là OK. :)):))

PS: Không thay đổi thông tin gì trong cửa sổ Save as ngoại trừ phần mình đã nêu trên.

Chúc các bạn thành công. :D:D:D

Hôm qua mình làm rồi mà ko được bạn à, chắc tùy PC.

Mình tải đuợc dữ liệu rồi nhưng nó hiện toàn font gì đâu làm sao đây bạn. Thank truớc. nó như vầy nè
...
Ko được chỉnh cỡ chữ và tô màu khi post bài!
Ko đọc các thảo luận bên trên hả bạn :|

chicken_male

Hôm qua mình làm rồi mà ko được bạn à, chắc tùy PC.
|

các bạn vào Fomat/Font trong phần Font chọn Arial và Scrip chọn là Vietnamese. Còn khi Save As thì trong phần Encoding chọn là Unicode hoặc là UTF-8

nguoikhonglo83

bạn cho mình hỏi,tỉnh Tiền Giang có số bắt đầu là số mấy vậy nè,để mình tải về thử xem

Kojiro

Super V.I.P
các bạn vào Fomat/Font trong phần Font chọn Arial và Scrip chọn là Vietnamese. Còn khi Save As thì trong phần Encoding chọn là Unicode hoặc là UTF-8

Hôm qua mình làm font rồi mà cũng ko được, bạn làm được chắc là do bạn thêm code như tác giả hướng dẫn hen, để chiều mình test xem sao :)

bạn cho mình hỏi,tỉnh Tiền Giang có số bắt đầu là số mấy vậy nè,để mình tải về thử xem

Trước khi hỏi bạn phải tìm trước chứ, trong PM đó, tự tìm đi bạn :|

tamtang79

Em làm theo cách của Anh cũng không chuyển được. Chuyển dùm em đi

chicken_male

Hôm qua mình làm font rồi mà cũng ko được, bạn làm được chắc là do bạn thêm code như tác giả hướng dẫn hen, để chiều mình test xem sao :)

Đâu có, khi bạn đã cài đặt như thế thì ngay cả khi ct đang lấy dữ liệu về thì nó cũng hiện tiếng Việt đầy đủ mà;;)

Nhưng mà sao vnphonedir của máy mình khi gọi điện thì nó chỉ hiện lên mỗi số đó mà không hiện địa chỉ nhỉ:O Để dữ liệu là TV ko dấu cũng vẫn bị như vậyX-( Ai giúp mình với.Đúng là được miếng mắm mất miếng muối:(

thieusinhquan_tsq

Như các bạn đã biết phần mềm KPD cho s60 có tính phí , dử liệu của nó cập nhất ít quá , chậm quá

.....

Kèm theo danh bạ tỉnh Sóc Trăng Đã tải xong nè 079-SocTrang (Unicode).zip (377.1 K) Đính kèm phía dưới
079-SocTrang (Unicode).zip
Và file danh bạ sóc trăng đã được nối thành import.txt ( Tải về ) giải nén ra có 2 file , 1 Unicode , 1 không dấu ... nếu bạn nào ở sóc trăng thì chép file không dấu vào thư mục E:\DBDT theo hướng dẫn như trên .... ( chúc thành công nhé )

Bác cho em hỏi,khi mình tải về xong tập tin txt nó sẽ hiện ở đâu,em tìm hoài kô thấy để ghép dữ liệu.

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
Bác cho em hỏi,khi mình tải về xong tập tin txt nó sẽ hiện ở đâu,em tìm hoài kô thấy để ghép dữ liệu.

Nằm trong ngay folder Danhba, nơi chưa file exe của phần mềm luôn đó bạn, nó sẽ có tên là sodienthoaibatdau-sodienthoaicuoicung.txt

softget2002

Bạn softget2002 có tool nào lấy luôn cả số Viêtl,EVN,...không?

bạn chỉ mình trang nào có lưu danh bạ của viettel và EVN đi mình viết tool lấy cho

( Cái nầy theo mình biết thì chưa có trang nào làm chuyện nầy hết )

chicken_male

Bạn nhầm rồi, người ta đang giải thích giúp mem khác về file của bn ấy mà, sao đưa lên chi vây? Có nhìn lộn ko thế

Bạn đọc lại bài #86 đi nhé,bạn nhìn lộn thì có:p
mà sao pm của mình lúc gọi điện nó lại hiện mỗi số mà không hiện địa chỉ nhỉ:O ai biết giúp mình với

nvthinh75

Sao mình cứ lấy 1000 số hoặc 10000 số 1 lần là nó bị biến mã tùm lum thế .Dù chuyển qua không dấu nó vẫn ko hiển thị.:((
Bạn nào có thể chuyển giúp mình với đội ơn nhiều:(
Bạn nhấn Ctrl-Shift-F6, điều chỉnh lại bảng mã nguồn là UTF-8, nhớ chọn thêm "loại bỏ dấu" sau đó đóng lại!

Mở file text lên, nhấn Ctrl-A, Ctrl-C, Ctrl-Shift-F9, Ctrl-V sau đó xem kết quả!

chivung

bạn tải được danh bạ hưng yên chưa vậy?Nếu có thể thì gửi cho mình được không? Tải mãi mà font chữ ra kiều gì ấy.Đổi cũng không được
Yahoo: traitimdanco1984@yahoo.com
thanks

tdthinhqn

Bạn nhấn Ctrl-Shift-F6, điều chỉnh lại bảng mã nguồn là UTF-8, nhớ chọn thêm "loại bỏ dấu" sau đó đóng lại!

Mở file text lên, nhấn Ctrl-A, Ctrl-C, Ctrl-Shift-F9, Ctrl-V sau đó xem kết quả!

Ok cuối cùng thì cũng thành công mỹ mãn hehe.

thuongthoi

đây là danh bạ của bắc giang, các bác chỉ cần copy vào thư mục e:DBDT là xài thôi :D