• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiện tượng HD2 không bật màn hình?

lekhai

Chào các bác, mình mới đổi qua sử dụng HD2 cách đây 1 tuần (trước đây là sử dụng HD). Máy mình mua hàng xách tay, Rom ship như sau :

OS version : 5.2.21869 (21869.5.0.82)
Manila version : 2.5.19211619.0
ROM version : 1.66.707.1 (76641)WWE
ROM date : 12/01/2010
Radio version : 2.07.51.22.2
Protocol version : 15.32.50.07U

Khi mới mua về minh cho xạc pin một đêm, đến sáng hôm sau thì mình ko tài nào mở máy lên được dù bấm tất cả phím cứng, mình dùng điện thoại khác gọi vào vẫn đổ chuông nhưng màn hình vẫn không hiển thị gì hết, bấm phím cứng để nghe hay tắt cuộc gọi vẫn không được. Sau đó mình mở nắp pin và SoftReset thì máy khởi động và sử dụng bình thường. Cách 1 - 2 ngày hiện tượng này lại xảy ra. Mình đã Hardreset và up lại Rom ship dành cho khu vực Châu á, chỉ khác Radio so với máy lúc mua 2.06.51.07 nhưng hiên tượng này vẫn xảy ra. Mình mua xài được 8 ngày mà hiện tượng này xảy ra đến 4 lần (chủ yếu xảy ra vào sáng hôm sau khi mở máy :-/ :-/ :-/ Mình không biết hiện tượng đó là do lỗi phần cứng hay phần mềm. Mình chưa muốn đưa ra bảo hành vì tụi bảo hành cũng vọc tứ lung tung để tìm nguyên nhân. Mong các bác nào có gặp phải hiện tượng này chỉ giáo. Đa tạ bác bằng chầu cà phê :)) :)) :))

PS: Mình chưa up rom cook cho em này vì đang còm xăm xoi máy mới..... :)):)):)) (trước đây mình đã ghiền úp cho con i900 và HD) :p :p :p

thinhletien

bình thường thui bác, do bản rom hoặc radio đó. Máy mình xài sau khi up tất cả các cook rom đều bị, khác cái nhìu hay ít thui. Chỉ khi trở về ship rom là bình thường, chẳng bị vậy bao giờ. Mình cũng ko hỉu lắm. Theo mình bác up lại bản rom ship khác xem. Xài radio của rom ship lun. Mình nghĩ sẽ okie lại.

lekhai

Mình nói hiện tượng này ở ROM SHIP đó bạn à, không biết có phải do mình cài một số phần mềm không tương thích??? :-/
bình thường thui bác, do bản rom hoặc radio đó. Máy mình xài sau khi up tất cả các cook rom đều bị, khác cái nhìu hay ít thui. Chỉ khi trở về ship rom là bình thường, chẳng bị vậy bao giờ. Mình cũng ko hỉu lắm. Theo mình bác up lại bản rom ship khác xem. Xài radio của rom ship lun. Mình nghĩ sẽ okie lại.

va6888

Em đang chạy rom bác PQ đây ạ (ver37). Cũng thỉnh thoảng bị lỗi như này mà chwa biết cách để khắc phục. Em cũng đã chạy nhiều bản rom rồi, cũng dính hiện tượng này. Vẫn đang tìm bản rom nào kô bị lỗi này (dùng bao da,dính lỗi này, phải tháo hết ra, bực mình lắm)

slimtoan

em cũng hay bị, nếu được, bác tắy cái Sense đi là hết (trích dẫn từ 1 mem trên youtube)

pandamiss

em cũng hay bị, nếu được, bác tắy cái Sense đi là hết (trích dẫn từ 1 mem trên youtube)

Máy này hay ở sense mà bạn bảo tắt đi thì còn lấy làm gì ? Mình thì chưa bao giờ gặp tình trạng như thế cả dù đã thử tất cả các rom ship lẫn cook, kèm với tất cả các bản radio nhưng chưa bao giờ gặp hiện tượng như thế cả.

slimtoan

mình lâu lâu cũng bị hiện tượng này, nhưng đành chiụ thôi, đúng là tắt quả sense thì mất hay

papawin

Các bạn làm thử như mình xem co được không
1- dùng chuong trình sd format thẻ nhớ (nhớ lưu data lại nhe)
2- dùng task 29 format rom (cho sạch)
3- up radio lên 2.10.50.28-2
4- up rom (dùng ban rom v10 của bác ANCOLA66).

the end

DucLong

Super V.I.P
Các bạn làm thử như mình xem co được không
1- dùng chuong trình sd format thẻ nhớ (nhớ lưu data lại nhe)
2- dùng task 29 format rom (cho sạch)
3- up radio lên 2.10.50.28-2
4- up rom (dùng ban rom v10 của bác ANCOLA66).
the end
Theo mình máy mới mua đang dùng rom ship mà bị lỗi như vậy thì nên đổi lại máy khác, Rom ship thì hơi nặng có khi chạy chậm nhưng như vậy là lỗi nặng.
Ngoài lí do bản rom có lỗi mà lỗi gây ra vấn đề này thì còn liên quan đến phần cứng nữa ví dụ như tiếp xúc giữa các chi tiết máy không tốt.
Chỉ khi nào máy đang dùng tự dưng mà bị như vậy thì hãy up rom khác.

bestofstrongman

mình cũng nghĩ như bác longnguyen
ngày trước mình dùng con atom exec, mua đập hộp đàng hoàng. nhưng khi xài dc 1 vài ngày thì thì thỉnh thoảng máy nó bị đứng cứt ngắt. bấm mở máy ko lên, gọi điện đến vẫn đổ chuông nhưng không thấy máy rung, reo, sáng đèn báo gì cả. chỉ có cái đèn led là vẫn sáng đều đặn bình thường. reset lại thì hết, nhưng 1 lúc sau, lại bị lại.

mang ra cho thằng cửa hàng, nó ko tin còn nói mình tè le ko biết xài. xong cho nó làm luôn. cuối cùng vẫn không hết bệnh. nó phải đổi cái máy khác cho mình. bro mua mới nên mang ra cửa hàng cho tụi nó xem, dc thì còn thương lượng với tụi nó đổi máy mới khác, đỡ mắc công tụi nó chọc ngoáy
ps: máy của em hay bị treo bất tử khi mà turn off. nghĩa là turn off 10 20 lần thì có 1 lần bị. bro thử xem có giống như trường hợp của mình ko

papawin

vì em thấy máy của chủ topic hơi lạ. khi em mua máy thì bản rom ship của em là 1.66 nhưng radio là 2.06 chứ không phải là 2.07, có thể máy đó đã úp radio. bạn thử úp lại rom cook xem có hết không. nếu vẫn bị thì nên đem máy lại chổ bán thôi

lekhai

Thật sự nó là vậy, không biết là đã úp lai Radio hay là nguyên gốc là vậy :-/ Hiện tại mình đã up lai Rom ship 1.66 với radio 2.06, xài hơn tuần chưa thấy xảy ra hiện tượng đó nữa. Mình nghỉ hiện tượng đó là do xung đột các phần mềm cài đặt vào. Mặc dù là máy bị hiện tượng đó khi mới mua nhưng thật sự mình ko muốn đưa ra bảo hành bởi vì nó không bị liên tục mà thỉng thoảng, đưa máy để cho tụi nó vọc mà chưa chắc tìm ra nguyên nhân rồi cũng giải quyết bằng cách up rom thôi.
Mình đã từng ghiền up rom cook cho dòng máy I900 và HD, nay mình không dùng rom cook cho con HD2 nữa vì cứ phải chạy theo nó hoài mỗi khi có rom mới. Mình thấy rom ship cũng OK mà.

To Bestofstrongmen : máy mình không bị hiện tượng giống máy bác, nó không phải bị treo mà màn hình không bật lên được (màn hình đen) dù bấm bất cứ phím cứng nào nhưng dùmg máy khác gọi vào thì vẫn nghe tín hiệu từ máy gọi nhưng không đổ chuông và không tài nào nhận cuộc gọi được. Sau khi softreset thì máy hoạt động bình thường. Hiện tuợng này chỉ xảy ra khi máy không sử dụng và đang xạc pin.

vì em thấy máy của chủ topic hơi lạ. khi em mua máy thì bản rom ship của em là 1.66 nhưng radio là 2.06 chứ không phải là 2.07, có thể máy đó đã úp radio. bạn thử úp lại rom cook xem có hết không. nếu vẫn bị thì nên đem máy lại chổ bán thôi

bestofstrongman

@lekhai: thì bị y chang máy mình chứ gì nữa. không khác 1 tí nào luôn.
giờ ko bị lại là tốt rồi, ko phải lỗi phần cứng... quá đỡ

thanhtu7777

Chào các bác, mình mới đổi qua sử dụng HD2 cách đây 1 tuần (trước đây là sử dụng HD). Máy mình mua hàng xách tay, Rom ship như sau :

OS version : 5.2.21869 (21869.5.0.82)
Manila version : 2.5.19211619.0
ROM version : 1.66.707.1 (76641)WWE
ROM date : 12/01/2010
Radio version : 2.07.51.22.2
Protocol version : 15.32.50.07U

Khi mới mua về minh cho xạc pin một đêm, đến sáng hôm sau thì mình ko tài nào mở máy lên được dù bấm tất cả phím cứng, mình dùng điện thoại khác gọi vào vẫn đổ chuông nhưng màn hình vẫn không hiển thị gì hết, bấm phím cứng để nghe hay tắt cuộc gọi vẫn không được. Sau đó mình mở nắp pin và SoftReset thì máy khởi động và sử dụng bình thường. Cách 1 - 2 ngày hiện tượng này lại xảy ra. Mình đã Hardreset và up lại Rom ship dành cho khu vực Châu á, chỉ khác Radio so với máy lúc mua 2.06.51.07 nhưng hiên tượng này vẫn xảy ra. Mình mua xài được 8 ngày mà hiện tượng này xảy ra đến 4 lần (chủ yếu xảy ra vào sáng hôm sau khi mở máy :-/ :-/ :-/ Mình không biết hiện tượng đó là do lỗi phần cứng hay phần mềm. Mình chưa muốn đưa ra bảo hành vì tụi bảo hành cũng vọc tứ lung tung để tìm nguyên nhân. Mong các bác nào có gặp phải hiện tượng này chỉ giáo. Đa tạ bác bằng chầu cà phê :)) :)) :))

PS: Mình chưa up rom cook cho em này vì đang còm xăm xoi máy mới..... :)):)):)) (trước đây mình đã ghiền úp cho con i900 và HD) :p :p :p

Mình cũng bị hiện tượng giống bạn vậy đó, cũng đã làm hết cách như trên diễn đàn hướng dẫn mà cũng ko hết, ko bị liên tục nhưng thỉnh thoảng vài 3 ngày 1 lần, thường là đang ở trạng thái chờ. Mình mua máy ở "thegioio2.com -> Cty TNHH Viễn thông Văn Mẫn", đã đổi lại 3 lần máy khác nhau nhưng vẫn ko hết, thằng bán nó bảo mình ko biết xài và còn nói là chưa bao giờ gặp hiện tượng này ~X( . Cho nên mình nghĩ là do dòng máy này bị lỗi đó, khi mua máy tìm thằng nào dễ đổi hãy mua nhé các bạn!!!