• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiện tượng HD2 không bật màn hình?

DucLong

Super V.I.P
Thật sự nó là vậy, không biết là đã úp lai Radio hay là nguyên gốc là vậy :-/ Hiện tại mình đã up lai Rom ship 1.66 với radio 2.06, xài hơn tuần chưa thấy xảy ra hiện tượng đó nữa. Mình nghỉ hiện tượng đó là do xung đột các phần mềm cài đặt vào. Mặc dù là máy bị hiện tượng đó khi mới mua nhưng thật sự mình ko muốn đưa ra bảo hành bởi vì nó không bị liên tục mà thỉng thoảng, đưa máy để cho tụi nó vọc mà chưa chắc tìm ra nguyên nhân rồi cũng giải quyết bằng cách up rom thôi.
Mình đã từng ghiền up rom cook cho dòng máy I900 và HD, nay mình không dùng rom cook cho con HD2 nữa vì cứ phải chạy theo nó hoài mỗi khi có rom mới. Mình thấy rom ship cũng OK mà.

To Bestofstrongmen : máy mình không bị hiện tượng giống máy bác, nó không phải bị treo mà màn hình không bật lên được (màn hình đen) dù bấm bất cứ phím cứng nào nhưng dùmg máy khác gọi vào thì vẫn nghe tín hiệu từ máy gọi nhưng không đổ chuông và không tài nào nhận cuộc gọi được. Sau khi softreset thì máy hoạt động bình thường. Hiện tuợng này chỉ xảy ra khi máy không sử dụng và đang xạc pin.
Vậy chắc là trước đây bạn up bản Radio không tương thích rồi.

Mình cũng bị hiện tượng giống bạn vậy đó, cũng đã làm hết cách như trên diễn đàn hướng dẫn mà cũng ko hết, ko bị liên tục nhưng thỉnh thoảng vài 3 ngày 1 lần, thường là đang ở trạng thái chờ. Mình mua máy ở "thegioio2.com -> Cty TNHH Viễn thông Văn Mẫn", đã đổi lại 3 lần máy khác nhau nhưng vẫn ko hết, thằng bán nó bảo mình ko biết xài và còn nói là chưa bao giờ gặp hiện tượng này ~X( . Cho nên mình nghĩ là do dòng máy này bị lỗi đó, khi mua máy tìm thằng nào dễ đổi hãy mua nhé các bạn!!!
Còn trường hợp này nữa, những người dùng bao da khi đưa máy vào có thể gây kẹt phím, nó kẹt nên bấm vô cùng lúc hai ba phím nên cũng gây ra lỗi.

manhlinh2407

Hiện tượng này thường thấy.Nhìu khi đang chơi game hay chát yahoo.tự dưng đơ lun.bấm phím cứng cũng chả là ji đc.gọi điện vào vẫn đổ chuông.Chỉ có mỗi cách...tháo pin hix