• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiệu ứng giao diện - Effects Theme FP2

Status
Không mở trả lời sau này.

spring99

Các bác ơi , em xài samsung i450 cài vô đựoc hết nhưng lại không hoạt động . Em cài animations cũng đựoc nhưng không hiểu sao vẩn không hoạt động được . Máy em cũng vẫn có luôn phần themes effect mà khi chuyễn sang on cũng vẫn không được nữa . mỗi lần thoát ra là máy báo ' ứng dụng đóng' là sao vậy các bác ?

spring99

Đây là top nOKIA mà you cho nên samsung khôg dùng đc là chuyện thừơg thôi :D

Nhưng mà samsung i450 có hệ điều hành symbyan os9.2 mà , có cả hiệu ứng themes nữa , vậy mà không biết sao lại không chạy được .

datvietdatviet

Chắc chắn là sai hoặc làm thiếu bc nào đó . Bạn lưu ý nhé ở phần hứơng dẫn có bc là chép file c2z.rmp vào e \patches nhưng khôg phải vậy.u chép vào c\patches nhé.mình làm xog sử dụng vài hôm máy chạy loạn phải rem0ve ,vẫn khôg đc đành phải 4mat mới đc

zidane89

Chắc chắn là sai hoặc làm thiếu bc nào đó . Bạn lưu ý nhé ở phần hứơng dẫn có bc là chép file c2z.rmp vào e \patches nhưng khôg phải vậy.u chép vào c\patches nhé.mình làm xog sử dụng vài hôm máy chạy loạn phải rem0ve ,vẫn khôg đc đành phải 4mat mới đc
Không phải bạn ơi, cái này con tùy ROMPatcher, như mình thì tất cả các patch đều copy vào mục E:\patches. Do vậy mục patches ở ổ nào thì copy patch vào ổ đó thôi không nhất thiết phải là ổ c.

tienquoc87

Nhưng mà samsung i450 có hệ điều hành symbyan os9.2 mà , có cả hiệu ứng themes nữa , vậy mà không biết sao lại không chạy được .

Hay là file c2z kô chạy trên dòng máy của bạn, thử cách này xem nha!

Áp dụng cho cả dòng FP1 OS 9.1, máy của mình thuộc FP1 OS 9.2 nên kô làm đc, mình chẳng có máy để test. Làm đc thì thank mình một cái, kô làm đc thì cũng thank khích lệ tinh thần mấy bạn nha!♥♥♥♥♥♥♥♥

1.Bước đầu tạo file c2z.rmp và patch bằng ROM patcher cũng giống như ở trên nhé.Sau đó cũng vẫn copy gói effect vào c: \ resource \
1.Download file KastorUI.zip (link ở cuối bài), giải nén ra và copy file KastorUI.rmp vào thư mục e: \ patches \ trên thẻ nhớ (cùng thư mục với file c2z.rmp nhé ). Bản thân file patch này lại có tác dụng làm cho file c2z.rmp có tác dụng.
2.Vào X-plore tìm đến đường dẫn c: \ resource \ skins \ .Sẽ có tên những themes các bác đã cài trong bộ nhớ điện thoại,sau đó copy file effects.sel (đính kèm cùng file KastorUI.zip) vào thư mục của theme mà các bác định cho hiệu ứng vào theme đó.
3.Đổi tên file effects.sel trùng với tên thư mục của theme đó. Ví dụ các bác muốn cho hiệu ứng vào theme mà trong thư mục c: \ resource \ skins \ có tên là 123458697899 các bác phải đổi tên file effects.sel thành 123458697899.sel sau đó copy vào c: \ resource \ skins \ 123458697899 \ . Tác dụng của file effect.sel đối với OS9.1 là làm theme mà bác định dùng sẽ sử dụng effect mà bác đã copy vào C:\resourse.
4.Thoát X-plore rồi vào ROM patcher apply patch KastorUI.rmp.
5.Sau khi patch xong cho OS 9.1 công việc còn lại của bác cũng tương tự như phone FP2.Vào setting chỉnh theme effects off và on trở lại rồi thoát ra xem đc kô!
Nếu ai làm đc thì cho ý kiến để mọi người biết nha!
http://vietup.com/file-6574-KastorUI.zip.html

Chúc thành công.Thank's☺☻!!!

Chỉnh sửa cuối:

spring99

Hay là file c2z kô chạy trên dòng máy của bạn, thử cách này xem nha!

Áp dụng cho cả dòng FP1 OS 9.1, máy của mình thuộc FP1 OS 9.2 nên kô làm đc, mình chẳng có máy để test. Làm đc thì thank mình một cái, kô làm đc thì cũng thank khích lệ tinh thần mấy bạn nha!♥♥♥♥♥♥♥♥

1.Bước đầu tạo file c2z.rmp và patch bằng ROM patcher cũng giống như ở trên nhé.Sau đó cũng vẫn copy gói effect vào c: \ resource \
1.Download file KastorUI.zip (link ở cuối bài), giải nén ra và copy file KastorUI.rmp vào thư mục e: \ patches \ trên thẻ nhớ (cùng thư mục với file c2z.rmp nhé ). Bản thân file patch này lại có tác dụng làm cho file c2z.rmp có tác dụng.
2.Vào X-plore tìm đến đường dẫn c: \ resource \ skins \ .Sẽ có tên những themes các bác đã cài trong bộ nhớ điện thoại,sau đó copy file effects.sel (đính kèm cùng file KastorUI.zip) vào thư mục của theme mà các bác định cho hiệu ứng vào theme đó.
3.Đổi tên file effects.sel trùng với tên thư mục của theme đó. Ví dụ các bác muốn cho hiệu ứng vào theme mà trong thư mục c: \ resource \ skins \ có tên là 123458697899 các bác phải đổi tên file effects.sel thành 123458697899.sel sau đó copy vào c: \ resource \ skins \ 123458697899 \ . Tác dụng của file effect.sel đối với OS9.1 là làm theme mà bác định dùng sẽ sử dụng effect mà bác đã copy vào C:\resourse.
4.Thoát X-plore rồi vào ROM patcher apply patch KastorUI.rmp.
5.Sau khi patch xong cho OS 9.1 công việc còn lại của bác cũng tương tự như phone FP2.Vào setting chỉnh theme effects off và on trở lại rồi thoát ra xem đc kô!
Nếu ai làm đc thì cho ý kiến để mọi người biết nha!
http://vietup.com/file-6574-KastorUI.zip.html

Chúc thành công.Thank's☺☻!!!

Thanks bạn rất nhiêu . để mình test thử xem nào , rất cám ơn bạn nhé ^^

spring99

Mình đả vao thư mục c\resorce\skins như bạn đã hướng dẩn , thấy có thư mục là cc18cdf37a3ea104 , trong thu muc đó có chứa themepackage.mbm và themepackage.mif . Vậy thì mình phải đổi tên thư mục nào đây hả bạn ?

tienquoc87

Mình đả vao thư mục c\resorce\skins như bạn đã hướng dẩn , thấy có thư mục là cc18cdf37a3ea104 , trong thu muc đó có chứa themepackage.mbm và themepackage.mif . Vậy thì mình phải đổi tên thư mục nào đây hả bạn ?

Có gì kô hiểu bạn chịu khó đọc kĩ lại nhe!
Đổi tên file effects.sel trùng với tên thư mục của theme đó.
Bạn phải đổi effect.sel thành cc18cdf37a3ea104.sel và chép vào mục ổ c: \resource\skins\cc18cdf37a3ea104. Vậy là trong thư múc này có 3file: cc18cdf37a3ea104.sel, themepackage.mbm và themepackage.mif
Chúc vui!

lenguyen99

Có ai lấy thêm được Effects khác nữa không.Chừng này ít quá.Pro nào biết cách lấy các Effects từ pm Animated Menu 2.0 thì lấy ra cho ae dùng với.PM đó có rất nhiều Effects đẹp nhưng cài nó vất vả quá.:D

datvietdatviet

Mình tìm đc 1 cách rất đơn giản để tạo hiệu ứng.bỏ qua tất cả các bước chỉ cần patch c2z.rmp đáp vào i|patches và effec quẳng vào C|resource sau đó vào Rompatcher aply c2z là đã có hiệu ứng :D (đã test thành công trên n78)

same

Có ai lấy thêm được Effects khác nữa không.Chừng này ít quá.Pro nào biết cách lấy các Effects từ pm Animated Menu 2.0 thì lấy ra cho ae dùng với.PM đó có rất nhiều Effects đẹp nhưng cài nó vất vả quá.:D

Trong đây có nhiều gói effect cho bạn chọn đây.

DOWNLOAD

Status
Không mở trả lời sau này.