• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiệu ứng giao diện - Effects Theme FP2

Status
Không mở trả lời sau này.

THCN

HIỆU ỨNG GIAO DIỆN - Effects Theme​
Cho các dòng máy FP2 như N81, N78...

Điều kiện sử dụng:
1. Dòng máy FP2 như đã nói ở trên.
2. Máy đã được hack.

Hướng dẫn chi tiết:
1. Chọn themes mặc định (hoặc themes nào đó nhưng phải cài trên máy) trước khi tiến hành làm việc.

2. Vào Z:\sys\bin\ tìm đến file EFsrv.dll chép lên thẻ để chuyển vào PC (hoặc bạn nào có cổng bluetooth thì chuyển thẳng qua PC bằng bluetooth).

3. Tải file c2z.rar về giải nén vào thư mục nào đó (Ví dụ như D:\New Folder).

4. Chép file EFsrv.dll vào thư mục đã giải nén file c2z.rar (Ví dụ như D:\New Folder).

5. Chạy file c2z.exe, sau khi chạy xong sẽ xuất hiện file c2z.rmp.

6. Chép file c2z.rmp vào E:\patches trên thẻ nhớ của điện thoại.

7. Tải các file effects nằm trong File1.rar.7z, File2.rar.7z và File3.rar.7z (vì file nhiều nên nén thành 3 tập tin trong đó có 19 file themes effects bạn xóa đuôi 7z và giải nén cả 3 thư mục nhé). Muốn dùng hiệu ứng nào thì giải nén hiệu ứng đó và chép nguyên tập tin effects vào C:\resource trên điện thoại, mỗi lần thay hiệu ứng thì chỉ cần chép đè tập tin này lên là được).

8. Mở ROMPathcher trên điện thoại lên aply c2z.

9. Vào cài đặt theme, chọn theme và bất theme effect lên để cảm nhận.

10. Và cuối cùng là nhớ thank khi tải nhé các bạn!

Chỉnh sửa cuối:

THCN

n73 dùng được kô bác ơi????

Cái này mình đã test thành công trên dòng FP2 (N78), mình nhớ không nhằm thì N73 thuộc dòng FP1, và đã có lưu ý là cái này dùng cho FP2 nên mình không biết máy bạn làm được không nữa, bạn cứ test thử xem sao!

NS6

Không nhất thiết phải là trên máy đâu bạn ạ. Mình dùng cái này rồi, chạy theme trên thẻ SIM vẫn được. Nhưng các bạn lưu ý một số "tác dụng phụ" mà mình gặp phải:
1. Ko sử dụng chương trình chơi nhạc của máy đc nữa, bắt buộc phải dùng một chương trình khác.
2. Một số tác vụ mất thêm khoảng 1~3 giây để đăng nhập.
3. Khi cắm cáp với PC phải tắt c2z trong RomPatcher đi, nếu ko thì khi cắm vào, máy sẽ tự động restart.
4. Mỗi lần tắt/bật hoặc restart máy lại phải vào Tools->Settings->General->Personalisation->Themes->General để chọn Tắt hiệu ứng, sau đó lại bật hiệu ứng thì mới đc (lỗi này cho cả themes trên máy và trên thẻ).

THCN

Không nhất thiết phải là trên máy đâu bạn ạ. Mình dùng cái này rồi, chạy theme trên thẻ SIM vẫn được. Nhưng các bạn lưu ý một số "tác dụng phụ" mà mình gặp phải:
1. Ko sử dụng chương trình chơi nhạc của máy đc nữa, bắt buộc phải dùng một chương trình khác.
2. Một số tác vụ mất thêm khoảng 1~3 giây để đăng nhập.
3. Khi cắm cáp với PC phải tắt c2z trong RomPatcher đi, nếu ko thì khi cắm vào, máy sẽ tự động restart.
4. Mỗi lần tắt/bật hoặc restart máy lại phải vào Tools->Settings->General->Personalisation->Themes->General để chọn Tắt hiệu ứng, sau đó lại bật hiệu ứng thì mới đc (lỗi này cho cả themes trên máy và trên thẻ).

Theme không chạy trên thẻ SIM được đâu bạn. Mình chỉ nói lúc đầu trước khi chép file trong ổ Z thì mới cần dùng theme trên máy thôi, còn khi cài xong thì dùng theme nào cũng được.
Mình cài trên N78 không thấy "tác dụng phụ" như bạn nói:
1. Vẫn sử dụng chương trình chơi nhạc của máy bình thường.
2. Máy chạy vẫn như chưa khi cài thôi không chậm hơn đâu.
3. Còn vụ cắm cáp với PC thì mình chưa thử
4. Mỗi lần tắt/bật hoặc restart máy lại không cần phải vào Tools->Settings->General->Personalisation->Themes->General để chọn Tắt hiệu ứng, sau đó lại bật hiệu ứng đâu, mình đã thử rồi!

Posted via Mobile Device

NS6

Viết nhầm, thẻ nhớ, ko fải thẻ SIM :|
Máy vẫn chạy như khi chưa cài, đồng ý, nhưng mình muốn nói là "một số" chứ ko fải là "máy". Bạn có thể sang topic thảo luận của N78 để xem vì ko fải chỉ riêng mình bị trường hợp này.
Mình cũng đã nói rằng "mình gặp phải" một nấy vấn đề, một số bạn khác thì có thể không, nhưng chủ yếu là bị chậm 1 số tác vụ (ko đáng kể lắm nhưng vẫn có thể nhận ra)

THCN

Viết nhầm, thẻ nhớ, ko fải thẻ SIM :|
Máy vẫn chạy như khi chưa cài, đồng ý, nhưng mình muốn nói là "một số" chứ ko fải là "máy". Bạn có thể sang topic thảo luận của N78 để xem vì ko fải chỉ riêng mình bị trường hợp này.
Mình cũng đã nói rằng "mình gặp phải" một nấy vấn đề, một số bạn khác thì có thể không, nhưng chủ yếu là bị chậm 1 số tác vụ (ko đáng kể lắm nhưng vẫn có thể nhận ra)

OK! Đã hiểu ý của bạn! Có lẽ do từng đời máy khác nhau và sử dụng firmware khác nhau nên có máy bị lỗi, có máy thì không. Như mình xài N78 firmware 30 không thấy bị lỗi, các bạn test thử và cho ý kiến nhe, mình thấy cái này rất đẹp mà máy N78 chỉ hỗ trợ 1 theme duy nhất đó là theme Haze thôi, nay cài cái này thì vô đối rồi!

Posted via Mobile Device

nhocconsoidong

Mình cũng xài N78 fw v30.xxx, mình ko bị lỗi về nhạc, chỉ có vấn đề cáp nối pc là đúng, mình phải vào RomPatcher để tắt cái c2z rùi mới cắm vào dc, nếu ko nó sẽ restart lại máy.

THCN

pác nào có cái hình ảnh đã test ko?up lên coi kái

các bác viết dài mà sao không có hình minh họa vậy.?;;)

Đã bổ sung hình ảnh, chỉ canh chụp lại màn hình khi nó chuyển động thôi, nếu được nhìn lúc nó chuyển động mới đúng là "lay động giác quan", tiếc là không có camera để quay lại up lên cho các bạn xem, đành phải nhìn hình mà tưởng tượng thôi, thông cảm nhe! :p:D

levietcuong08

Posted via Mobile Device
rất pro. Tốt lắm. Đẹp nhưng mà phải biết nhjều tí về đt và phải đủ côg cụ nữa thj mới xài đc nó.. Chừng nào lên máy tính sẽ thanks.

duonglepro

tui cài vào mà o thấy hiệu ứng gì hết zậy,tui dùng 5320xm,chép đc tập tin hiệu ứng vào resources rùi ko bík làm sao nữa lun:-/,tui vào đc general của theme mà ko thấy chỗ để bật/tắt hiệu ứng như mấy bạn nói

r0nkut3

Đây là hướng dẫn cho Fp1 nhá, Pro nào giỏi English thì dịch họ cả nhà đi

GUIDE TO ACTIVATE THE EFFECTS TAT KASTORIA
ON TERMINAL FP1
(tested on N95 8GB fw 20.0.016.
* * should go smoothly even on N95 and N82.
for non-Serien do not know)

Prerequisites
- Have done the hack (obviously)
- Have installed the program ROM Patcher
- Have installed a file manager (council X-Plore)
- Install the theme in use on c:

CASE
1) download the file KastorUI.zip attachment and send to phone
2) with X-Plore do this:
a) copy the "effects" to "c: \ resource \"
copy the file "KastorUI.rmp" in "e: \ patches \"
c) identify in "c: \ resource \ skins \" folder corresponding to the theme in use (if not successful installed on all issues and: except that you use, so in c: remain just that)
d) copy the file "effects.sel" folder in the previous paragraph
e) rename the file "effects.sel" with the name of the folder where you are. if for example you copied to c: \ resource \ skins \ 1234567887654321 \ "should be called" 1234567887654321.sel "
3) open ROM Patcher and apply the patch KastorUI
4) open Themes, select the theme, press "Options" and set "Effects theme" to "Off" and then "Enable"
5) enjoy the wonderful graphic effects

WARNINGS
- The effects are related to the theme, so if you change the subject is no longer active. to ask for it must repeat steps 2c, 2d and 2nd with new theme
- Even if you put the patch in autorun you must repeat step 4 each time

POSSIBLE DEVELOPMENTS
- The effects folder is that of a N81, but lack the effects of "smooth scrolling" in the menu and the rotation of the screen. You can probably get a N78 or N96
- Whereas the files of the effects are all in text format should be possible to create new
- If our thememakers want to try this could create rpoprie transitions and insert the file. Sel and. Kml directly to their subjects

http://www.youtube.com/watch?v=58mDQjSq5z8

download link

http://rapidshare.com/files/175370151/KastorUI.zip

levietcuong08

tui cài vào mà o thấy hiệu ứng gì hết zậy,tui dùng 5320xm,chép đc tập tin hiệu ứng vào resources rùi ko bík làm sao nữa lun:-/,tui vào đc general của theme mà ko thấy chỗ để bật/tắt hiệu ứng như mấy bạn nói

Đc mà bạn. Dùng ok lắm. N78. Rất đẹp và mới lạ. Bạn nhớ làm đúng từng bước cẩn thận nha. Cái này đôi lúc làm máy chậm nhưng "đôi lúc".
Posted via Mobile Device

Đây là hướng dẫn cho Fp1 nhá, Pro nào giỏi English thì dịch họ cả nhà đi

GUIDE TO ACTIVATE THE EFFECTS TAT KASTORIA
ON TERMINAL FP1...................

http://rapidshare.com/files/175370151/KastorUI.zip

Hjc. Tại sao y chang bên kia vậy trùi. Tiếng Anh nhưng đọc cũng tạm tạm hjểu!
Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:

boydem

N95 8GB cài được k các pro? Nếu đưọc thì cài theo dòng máy nào. Thank's a lot! :)

Status
Không mở trả lời sau này.