• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiệu ứng giao diện - Effects Theme FP2

Status
Không mở trả lời sau này.

fuu_fuu

Đây là hướng dẫn cho Fp1 nhá, Pro nào giỏi English thì dịch họ cả nhà đi

GUIDE TO ACTIVATE THE EFFECTS TAT KASTORIA
ON TERMINAL FP1
(tested on N95 8GB fw 20.0.016.
* * should go smoothly even on N95 and N82.
for non-Serien do not know)

Prerequisites
- Have done the hack (obviously)
- Have installed the program ROM Patcher
- Have installed a file manager (council X-Plore)
- Install the theme in use on c:

CASE
1) download the file KastorUI.zip attachment and send to phone
2) with X-Plore do this:
a) copy the "effects" to "c: \ resource \"
copy the file "KastorUI.rmp" in "e: \ patches \"
c) identify in "c: \ resource \ skins \" folder corresponding to the theme in use (if not successful installed on all issues and: except that you use, so in c: remain just that)
d) copy the file "effects.sel" folder in the previous paragraph
e) rename the file "effects.sel" with the name of the folder where you are. if for example you copied to c: \ resource \ skins \ 1234567887654321 \ "should be called" 1234567887654321.sel "
3) open ROM Patcher and apply the patch KastorUI
4) open Themes, select the theme, press "Options" and set "Effects theme" to "Off" and then "Enable"
5) enjoy the wonderful graphic effects

WARNINGS
- The effects are related to the theme, so if you change the subject is no longer active. to ask for it must repeat steps 2c, 2d and 2nd with new theme
- Even if you put the patch in autorun you must repeat step 4 each time

POSSIBLE DEVELOPMENTS
- The effects folder is that of a N81, but lack the effects of "smooth scrolling" in the menu and the rotation of the screen. You can probably get a N78 or N96
- Whereas the files of the effects are all in text format should be possible to create new
- If our thememakers want to try this could create rpoprie transitions and insert the file. Sel and. Kml directly to their subjects

http://www.youtube.com/watch?v=58mDQjSq5z8

download link

http://rapidshare.com/files/175370151/KastorUI.zip

Hướng dẫn thực hiện trên FP1
(tested on N95 8GB fw 20.0.016.
* * chạy tốt trên N95 và N82. với non-Serien thì ko biết)
yêu cầu bắt buộc:
1. hack phone
2. cài rom patcher
3. cài phần mềm quản lý file (đề nghị: x-plore)
4. cài theme trên máy (ổ C:\ )

tiến hành:
1.download file KastorUI.zip đính kèm và chép vào máy đt
2.với x-plore làm các bước sau:
a. copy thư mục "efects" vào " c:\resource"
b. copy file "KastorUI.rmp" vào "e:\patche"
c. xác định thư mục: c:\skin\"thư mục liên quan theme đang dùng" (câu trong ngoặc đơn () em ko hiểu lắm)
d. copy file "effects.sel" (cái này trong file vừa download khi nãy) vào trong thư mục nói trên ( xem c.)
3. mở ROM patcher và apply the file KastorUI.
4. mở Theme, chọn theme đang dùng, chọn Option và thay đổi Theme efect sang OFF rồi sang ENABLE.
5. thưởng thức hiệu ứng theme tuyệt vời.

cảnh báo:
1.hiệu ứng dính liền với theme, do đó nếu bạn đổi theme thì hiệu ứng ko còn, nếu muốn có hiệu ứng thì phải làm lại các bước 2c, 2d và 2 cho theme mới.
2. trong ROM patcher, nếu bạn chọn auto patch cho KastorUI thì vẫn phải lam lại bước 4.

Có thể hiểu đại khái là như thế, em test E71, kết quả: NOT OK :((

r0nkut3

Đã chơi trên E71+E71i Hai con này ko báo lỗi nhưng mà ko hoạt động gì cả :((

kid1502

trước khi làm các bạn vô theme trong điện thoại rùi chọn Option xem xem có Theme efect ko. nếu có mới làm được nhé.:-??

Auto

trời theme bạn dùng đẹp wá chù topic ôi!
bạn cho mình xin với :)

Knif3x

Wow! đẹp hết hồn ;) Ai có file c2z.rmp rồi thì chỉ cần chép tập tin effects vào C:\resource thôi, cũng nhanh mà :-?

hoanghai2908

Cái này mình đã test thành công trên dòng FP2 (N78), mình nhớ không nhằm thì N73 thuộc dòng FP1, và đã có lưu ý là cái này dùng cho FP2 nên mình không biết máy bạn làm được không nữa, bạn cứ test thử xem sao!

N73 là preFP1
N81 cũng đâu phải FP2,nó là FP1,mà nó cũng đã có sẵn hiệu ứng theme
Hầu hết các máy FP2 đều có hiệu ứng theme sẵn,chắc bài này phù hợp cho N78 và 5320XM thôi

THCN

Wow! đẹp hết hồn ;) Ai có file c2z.rmp rồi thì chỉ cần chép tập tin effects vào C:\resource thôi, cũng nhanh mà :-?

Khi thay effects themes cũng chỉ cần chép đè vào đó là OK thôi!

Posted via Mobile Device

levietcuong08

N73 là preFP1
Hầu hết các máy FP2 đều có hiệu ứng theme sẵn,chắc bài này phù hợp cho N78 và 5320XM thôi

Có sẵn nhưng k đẹp bằng mấy cái này.

Posted via Mobile Device

THCN

N73 là preFP1

Các máy có hiệu ứng theme như N78 thì cũng có 1 theme có hiệu ứng thôi, cái này cài vào không những đổi theme mà còn đổi hiệu ứng cho theme bất kỳ, thế mới nói chứ bạn!

Posted via Mobile Device

r0nkut3

Có bác nào E71 up lên Fw 400 chưa. Cái FW mwois có hỗ trợ cái effect theme này ko vậy. Nhìn thèm quá

Auto

Chủ topic ơi cho mình xin theme trên hình minh họa đc k bạn
:)
Posted via Mobile Device

THCN

Chủ topic ơi cho mình xin theme trên hình minh họa đc k bạn
:)
Posted via Mobile Device

Hôm nay cúp điện cả ngày nên không lên PC được, khi nào có điện lại mình lên PC up lên cho, bạn thông cảm chờ nhe!

Posted via Mobile Device

THCN

Me too. Làm mãi mà chả được. Tớ N81

Bạn đọc kỹ bài đầu nhe, mình đã hướng dẫn rất kỹ và rất đơn giản, không khó lắm đâu bạn, chỉ cần làm đủ các bước là được nhe bạn!

Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.