• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiệu ứng theme V.I.P by Ntv_79 trích từ CFW VIP đây!

Ntv_79

Đây là hiệu ứng trích từ bản CFW V.I.P của mình! Anh em cùng thưởng thức nhé!

Down về giải nén, copy vào C:/resource/ sau đó apply c2z trong Rompatcher. Rồi vào Cài đặt/Chủ đề/Bình thường/ -->Bấm Tùy chọn -> Các hiệu ứng chủ đề --> Tắt sau đó Bật lại là OK --> Thưởng thức thành quả!
[video=youtube;hpSzf7NELVM]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=hpSzf7NELVM[/video]
Pass: Ntv_79
HAPPY BIRTHDAY

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

đẹp,nhưng cảm giác thấy chậm phải ko bác ntv_79

Nhanh mượt mà. Xem video bít.

bật máy lại hả bạn sao mình làm rùi mà ko đc vậy mình dùng C5-03
Ko phải tắt bt máy mà tắt bật hiệu ứng trong theme ấy. Đọc hướng dẫn làm lại nhé.
Cài đặt/Chủ đề/Bình thường/ -->Bấm Tùy chọn -> Các hiệu ứng chủ đề --> Tắt sau đó bấm Bật là OK

Chỉnh sửa cuối:

daituongquan

thấy vần đè chung là khi bật hiêu ứng thì khi vào setting thi chậm hơn các ứng dụng khác, cái này do effect hay cfw. lúc truóc sài thi có hiệu ứng thì vào setting nhah ,có lần dùng effect khác thì tượng tự bi chậm khi vào setting

vutaikt

S60v5 nhiều effect ngon quá. sài anna belle chỉ có 1 cái defaul. Chán ...hjx.

thinh994

Thanks bạn ! Mình xài FW gốc , không thấy cái hiệu ứng chạy ngang qua giống như khi bạn bấm vào icon Âm nhạc đó. Còn các hiệu ứng khác thì đủ hết

M4_Vu0ng_001

Cho e hỏi cái hiệu ứng xoay tít khi ấn phím menu để thoát ra ngoài màn hình chính là liên quan đến file nào ạ,e ko thích xoay nên muốn thay cái khác vào,mong bác giúp e với....
Cảm ơn bác

haitayhaiem

e chưa bao h sài cái này,vừ mới tạo đc c2z trong rompatcher rồi,down cái file hiệu ứng trên copy cả nguyên thư mục hay mở ra copy hết file rồi chuyển vào e...kia?

Ntv_79

Cho e hỏi cái hiệu ứng xoay tít khi ấn phím menu để thoát ra ngoài màn hình chính là liên quan đến file nào ạ,e ko thích xoay nên muốn thay cái khác vào,mong bác giúp e với....
Cảm ơn bác

Bản của mình không có xoay đâu. Chỉ xoay khi bấm phím cứng menu để thoát thôi! Xem kỹ video sẽ thấy mà. Nếu bạn thích thay nó là file: appactivedefault.kml

e chưa bao h sài cái này,vừ mới tạo đc c2z trong rompatcher rồi,down cái file hiệu ứng trên copy cả nguyên thư mục hay mở ra copy hết file rồi chuyển vào e...kia?

Giải nén copy nguyên thư mực effects đó vào C:\resource\

Apply c2z trong rompatcher. Rồi vào Cài đặt/Chủ đề/Bình thường/ -->Bấm Tùy chọn -> Các hiệu ứng chủ đề --> Tắt sau đó bấm Bật là OK

Ntv_79

mình làm y như thế hiệu ứng theme là ở đâu mình ko thấy
Bấm vào icon Cài đặt/Chủ đề/Bình thường/ -->Bấm Tùy chọn -> Các hiệu ứng chủ đề --> Tắt sau đó Bật lại là OK

keijyken

uhm đc rùi .thanks. Tiện thể cho mình xin cái Homescreen giống máy của NTV_97 đc ko

M4_Vu0ng_001

Bấm vào icon Cài đặt/Chủ đề/Bình thường/ -->Bấm Tùy chọn -> Các hiệu ứng chủ đề --> Tắt sau đó Bật lại là OK
không hiểu sao máy e apply c2z không được,cứ apply là máy tự reset,mặc dù đã tự tạo c2z bằng pm trên pc của ngoanrazor(xin lỗi nếu e viết sai)...
bác có biết tại sao không thì chỉ em với,cảm ơn nhiều ạ
p/s:e đang dùng cfw vietnamese03 của ThanhTungHT

Ntv_79

uhm đc rùi .thanks. Tiện thể cho mình xin cái Homescreen giống máy của NTV_97 đc ko
Hic, được rùi mà ko click Thanks đã hướng dẫn tỉ mỉ à! Mà xin cái HS là cái gì. Thời tiết thì là pm Spbweather. Search nhé! Còn các cái khác là mặc định của máy mà! Ý mà Ntv_79 nhé:D

không hiểu sao máy e apply c2z không được,cứ apply là máy tự reset,mặc dù đã tự tạo c2z bằng pm trên pc của ngoanrazor(xin lỗi nếu e viết sai)...
bác có biết tại sao không thì chỉ em với,cảm ơn nhiều ạ
p/s:e đang dùng cfw vietnamese03 của ThanhTungHT

C2z thường xung đột với các phần mềm giải phóng bộ nhớ. Nên bạn nên tắt hết các PM chạy ẩn nào đó trước khi apply c2z. Kiểm tra lại xem nhé!

Chỉnh sửa cuối:

M4_Vu0ng_001

C2z thường xung đột với các phần mềm giải phóng bộ nhớ. Nên bạn nên tắt hết các PM chạy ẩn nào đó trước khi apply c2z. Kiểm tra lại xem nhé!
nhưng mà vừa flash điện thoại xong là e chiến luôn thằng c2z luôn mà,đã chạy ẩn ứng dụng nào đâu...

Ntv_79

nhưng mà vừa flash điện thoại xong là e chiến luôn thằng c2z luôn mà,đã chạy ẩn ứng dụng nào đâu...
Vậy làm lại thằng c2z đi, có thể flash bản khác nên cái file trong z nó cũng khác! Có phần mềm tạo file c2z ngay trên điện thoại đó. Bạn tìm lại nhé! Mà nếu biết cook thì bạn bưng thẳng vào rof2 cho lành!

M4_Vu0ng_001

Vậy làm lại thằng c2z đi, có thể flash bản khác nên cái file trong z nó cũng khác! Có phần mềm tạo file c2z ngay trên điện thoại đó. Bạn tìm lại nhé! Mà nếu biết cook thì bạn bưng thẳng vào rof2 cho lành!
một lần nữa cảm ơn bác đã tận tình chỉ dẫn......

Ntv_79

một lần nữa cảm ơn bác đã tận tình chỉ dẫn......
Hình như nó xung đột cả với mấy phần mềm đổi font nữa thì phải. Nên c2z thường là chỉ để test thôi, dùng ổn và lâu dài nên cook vào rom!