• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiệu ứng theme V.I.P by Ntv_79 trích từ CFW VIP đây!

blackpetal

Hình như nó xung đột cả với mấy phần mềm đổi font nữa thì phải. Nên c2z thường là chỉ để test thôi, dùng ổn và lâu dài nên cook vào rom!

Đúng rùi đó,effects mà apply c2z thường hay xảy ra xung đột với các phần mêm khác và nó cũng không chạy đúng với cái hiệu ứng đâu,nên tốt nhât cook vào là ok.chạy đúng hiệu ứng và không bị xung đột với các phần mềm khác.

M4_Vu0ng_001

Hình như nó xung đột cả với mấy phần mềm đổi font nữa thì phải. Nên c2z thường là chỉ để test thôi, dùng ổn và lâu dài nên cook vào rom!
sau khi tắt mấy ứng dụng ẩn của máy bằng anh kill me thì đã bật được c2z,chả biết nó xung đột với thằng nào nữa...
nhưng sao không thấy bong bóng như ở clip nhỉ///...

blackpetal

sau khi tắt mấy ứng dụng ẩn của máy bằng anh kill me thì đã bật được c2z,chả biết nó xung đột với thằng nào nữa...
nhưng sao không thấy bong bóng như ở clip nhỉ///...

Vấn đề của apply c2z là ở chổ đó nữa đó bạn.nên muốn dùng trơn tru hiệu ứng thì cook vào là ngon lành.
Nếu đã thích thì việc cook vào chỉ tốn có tí xíu time thôi bạn àh.hihi

M4_Vu0ng_001

hình như ko phải do thằng c2z đâu,e thay 3 file khác vào bộ eff là:ActiveIdleViewSwitchRight_default
ActiveIdleViewSwitchShowHide_default vàAppShellExit_default thì sao bay chỉ xuất hiện lúc mới khởi động lên thôi,còn để nó khởi động xong là hêt luôn...làm sao bây h??

chủ top ui! chủ tóp chỉ cho em bit em fải làm thế nào để sử dụng đc hiệu ứng này nhỉ! chỉ em tường tận nhé! em mới tham ja dđ mong ai biết điều j thì chỉ em nh́é! em cảm ơn

Ntv_79

hình như ko phải do thằng c2z đâu,e thay 3 file khác vào bộ eff là:ActiveIdleViewSwitchRight_default
ActiveIdleViewSwitchShowHide_default vàAppShellExit_default thì sao bay chỉ xuất hiện lúc mới khởi động lên thôi,còn để nó khởi động xong là hêt luôn...làm sao bây h??
Nếu vậy, bạn thử xem trong effects có 2 file main.mf mà mình đã đổi tên thành main.mf1 hay main.mf0 gì đó bạn đổi tên file main.mf thành tên bất kỳ rồi đổi tên file còn lại thành main.mf là OK!

chủ top ui! chủ tóp chỉ cho em bit em fải làm thế nào để sử dụng đc hiệu ứng này nhỉ! chỉ em tường tận nhé! em mới tham ja dđ mong ai biết điều j thì chỉ em nh́é! em cảm ơn
Chỉ rất rõ trên bài số 1 rồi mà bạn!
Yêu cầu: máy đã hack, có cài rompatcher và có patch c2z trong rompatcher

M4_Vu0ng_001

Nếu vậy, bạn thử xem trong effects có 2 file main.mf mà mình đã đổi tên thành main.mf1 hay main.mf0 gì đó bạn đổi tên file main.mf thành tên bất kỳ rồi đổi tên file còn lại thành main.mf là OK!

Chỉ rất rõ trên bài số 1 rồi mà bạn!
Yêu cầu: máy đã hack, có cài rompatcher và có patch c2z trong rompatcher
cảm ơn anh rất nhiều,đã có 1 eff hoàn hảo theo ý thích....:D

Ntv_79

sao mà dùng ko có sao bay vậy bạn
Nếu mà không có sao, bạn thử xem trong effects có 2 file main.mf mà mình đã đổi tên thành main.mf1 hay main.mf0 gì đó bạn đổi tên file main.mf thành tên bất kỳ rồi đổi tên file còn lại thành main.mf là OK!

baongoc557

bác chủ thớt ơi, cho hỏi cái này hơi ngoài lề,bạn có bản cfw nào cho n97mini mà v30 k cho mình xin

Ntv_79

bác chủ thớt ơi, cho hỏi cái này hơi ngoài lề,bạn có bản cfw nào cho n97mini mà v30 k cho mình xin
Mình chỉ N97 thôi bạn à! Tất cả các dòng khác mình đều không làm vì không có máy!

bfletgo

Cho mình xin mod cái bàn phím qwerty nhỏ như trong video đi,máy mình là 5233 CFW N97 mini V30.

hdgv

cái hiệu ứng lật hộp 3d khi vào thư mục chỉ được 1 lúc khi mới khởi động máy là sao nhỉ?????? có ai bị vạy không?