• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Himalaya WM6 CE OS 5.2.1908 (Build 18508.0.7.0)

vanhoangvdb

Thếm đó nè , bạn copy vào máy đâu cũng được nhưng nên vào Window muốn đen tuyền luôn thì cần chỉnh thông số trong Regetry một chút nữa

Cảm ơn bạn.

Nhưng phải chỉnh thế nào bạn hướng dẫn cho mình được không?

Sonblack

Super V.I.P
Mình đã làm trong bản Cook vừa rồi - pBar v1.3

À, mình phải cài SPB Plus để mỗi khi thoát 1 ứng dụng nào đó thì nó thoát luôn, vậy nhờ bạn có phần mềm nào tốt hơn thì add vào nhé.

Hình như phần MMS vẫn bị lỗi kể cả khi cài thêm addon bạn à.

Trân trọng cảm ơn!

Bạn không để ý đấy thôi, trong bản cook của tôi cũng đã có phần mềm Việt chính gốc lại miễn phí của PhudongSoft là pBar v1.3 cũng có chức năng này. Giao diện tiếng Việt nữa. Vậy thì tôi sẽ vẫn đưa nó vào trong bản cook mới này.

Tôi đồng quan điểm với bạn về MMS sau khi thử tối qua. Có lẻ không cần phải có nó nữa rồi.

Chúc vui.

Sonblack

Super V.I.P
Đang làm mà bạn!

khi nào bạn mới đưa bản Rom mới lên vậy sonblack ????

Đang thực hiện, hy vọng khuya nay sẽ up lên bạn ạ.
Có thể sáng mai là bạn có rồi.

Bạn chờ nha, mình lu bu công việc quá nhưng vẫn làm mọi thứ cho mọi người mà, hứa là làm đấy.

vanhoangvdb

Bạn không để ý đấy thôi, trong bản cook của tôi cũng đã có phần mềm Việt chính gốc lại miễn phí của PhudongSoft là pBar v1.3 cũng có chức năng này. Giao diện tiếng Việt nữa. Vậy thì tôi sẽ vẫn đưa nó vào trong bản cook mới này.

Tôi đồng quan điểm với bạn về MMS sau khi thử tối qua. Có lẻ không cần phải có nó nữa rồi.

Chúc vui.

Mình nói là bản Helmi fress cơ.
Có fix cho MMS đây bạn à!

http://rapidshare.com/files/54673552/ArcsoftMMS4.2.8.1_Fixed.rar

Nếu bạn có themes đẹp thì add vào luôn bạn nhé, nhất là themes Vista mình rất thích.
Mình đang đợi bản full của bạn để up. Cảm ơn bạn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

HUEART

Tôi thích câu này. Hà hà, ít ra thì cũng có người máu me thế chứ. Mà so với mấy em đời mới thì hơn kém nhau cũng chẳng là bao, lại còn nhiều bug hơn í chứ. Có chú bên forum khác bảo sao anh còn chơi con cổ điển này, đổi Exec đi (Exec làm sao đắt = con này, ai chơi lâu rồi chả biết).

Còn về vấn đề ROM, theo mình thì bạn có thể làm 1 bản clean, không thêm cái gì hết, để cho anh em tự chọn phần mềm, bạn chỉ fix các lỗi của nó là tốt lắm rồi. Còn phần mềm có bác mày thích, bác kia lại không khoái cho vào nó cũng không khách quan lắm. Mà nếu tiện tay bạn làm một bản cho riêng mình đi, cho những phần mềm bạn thích vào, customize thoải mái, kiểu gì chả có người khoái. Mình không rành lắm về Cook ROM nên không giúp gì được rồi, chỉ có thể test thôi. Đang chờ bản ROM của bạn đấy

nghe các bác nói mà em đã lổ tai wa!hihihih!con O2 XdaII nay tuy cổ điển nhưng nồi đồng cối đá lắm!em đã sơ ý cho rơi tự do đến cả mấy chục lần rồi!cứ tưởng cu cậu ra đi rồi chữ! nhưng lúc lượm lên vân cười nhăn răng luôi!
em nghi nếu them thi em thêm chứ đổi thi chăt em ko đổi đâu!hihii!
em cung cam ơn bac sonblack nhiều về các ban rom cua bac!THAY MẶT ĐẢNG,CHÍNH PHỦ VÀ NHÂN DÂN CẢ NƯỚC NÓI CHUNG VÀ CỘNG ĐỒNG PDAVIET.NET NÓI RIÊNG! Em chúc bác VUI,KHOE VÀ SỐNG CÓ ÍCH VỚI PDAVIET.NET nhé!

T

thanhnhan88

Guest
em mong có 1 rom wm6 sạch sẽ k cài gì hết để phần lưu soft nó nhiều , chẳn hiểu sao phần program nhiều wá mà phần storage chỉ 15mbs , như vậy cài soft vào dc 1 it là het sach , em mong có 1 bản only clean . cám ơn anh SonBlack , nt mà hỏng thấy trả lời :( nhg chắc vì bận nấu nướng dưới bếp k nghe dt dc :D
Mong sao như anh kia nói , 1 rom clean and 1 rom cooked by SonBlack
Thanks so much .... tối nay em sẽ thức đến sáng chờ bản rom của anh vì em mún em là the first of one in all who use this rom

khoi

Cảm ơn bạn.

Nhưng phải chỉnh thế nào bạn hướng dẫn cho mình được không?
Vào registry khóa HLM ....> Software...> Microsoft....>Color chọn BaseHue chỉnh 123 thành 160 SR là OK

Sonblack

Super V.I.P
Bản ROM sạch sẽ lên mạng trước

em mong có 1 rom wm6 sạch sẽ k cài gì hết để phần lưu soft nó nhiều , chẳn hiểu sao phần program nhiều wá mà phần storage chỉ 15mbs , như vậy cài soft vào dc 1 it là het sach , em mong có 1 bản only clean . cám ơn anh SonBlack , nt mà hỏng thấy trả lời :( nhg chắc vì bận nấu nướng dưới bếp k nghe dt dc :D
Mong sao như anh kia nói , 1 rom clean and 1 rom cooked by SonBlack
Thanks so much .... tối nay em sẽ thức đến sáng chờ bản rom của anh vì em mún em là the first of one in all who use this rom

Cám ơn sự động viên của bạn.
Tối nay tôi sẽ up bản ROM sạch có chỉnh đôi chút lên trước để bạn vọc nhé.
Bạn nên cài phần mềm vào thẻ nhớ (Storage Card) hoặc RamDisk là tốt nhất chứ tống hết vô chỗ đó ai mà chịu nổi.
Thú thật mình đang làm việc trong giờ hành chính nên chịu thôi. Ngoài giờ mình mới xuống bếp bạn ạ. Tôi chỉ có thể trả lời bạn ngoài giờ làm việcthôi.
Cviệc của mình nhiều lắm.
Nấu ROM chỉ là đam mê thôi mà.
Chúc vui.

Sonblack

Super V.I.P
Cám ơn bạn!

Mình nói là bản Helmi fress cơ.
Có fix cho MMS đây bạn à!

http://rapidshare.com/files/54673552/ArcsoftMMS4.2.8.1_Fixed.rar

Nếu bạn có themes đẹp thì add vào luôn bạn nhé, nhất là themes Vista mình rất thích.
Mình đang đợi bản full của bạn để up. Cảm ơn bạn nhiều!

OK với MMS
Nhưng với theme thì mình chịu các bạn nên tự sưu tầm để add vào là hay nhất, cho nhiều vào tốn chỗ mà cũng không tốt cho bộ nhớ máy vốn ít ỏi của con XDAII này đâu.
Chúc vui. Mình cố gắng up sớm.

Thanks

Chỉnh sửa cuối:

ldnvinh

bác ơi up Rom Wm06 này thì storage của máy đc bao nhiu Mb ạ?Có đc 30,53 Mb như khi up Wm05 k ạ?Vì 30,53Mb mà e dùng còn thấy thiếu nhiều vì nhiều phần mềm bắt cài vào máy mà.E dung XDA2.Thanks bác nhìu!Mà bản Rom này ổn định và nhanh hơn Wm05 k bác.E tò mò và thích quá rùi nhg vì e mới dùng nên k dám mạo hiểm ạ!^^

Sonblack

Super V.I.P
Sẽ có thông tin đầy đủ khi up.

bác ơi up Rom Wm06 này thì storage của máy đc bao nhiu Mb ạ?Có đc 30,53 Mb như khi up Wm05 k ạ?Vì 30,53Mb mà e dùng còn thấy thiếu nhiều vì nhiều phần mềm bắt cài vào máy mà.E dung XDA2.Thanks bác nhìu!Mà bản Rom này ổn định và nhanh hơn Wm05 k bác.E tò mò và thích quá rùi nhg vì e mới dùng nên k dám mạo hiểm ạ!^^

Đừng lo, dĩ nhiên OK tui mới làm chứ không thì vô ích mất
Tôi sẽ có thông tin đầy đủ khi up.

T

thanhnhan88

Guest
Yahuuuuu!!!!còn chừng 6 tiếng nữa là hết giờ hành chính , thêm 3 tiếng nấu nướng nữa thì chừng 21-22h kum sẽ chín và mọi ng chuẩn bị ăn thui , chà , hùi hup ghê ^^
- Only clean
- Added soft

abu8310

Big storage 31mb

Cám ơn sự động viên của bạn.
Tối nay tôi sẽ up bản ROM sạch có chỉnh đôi chút lên trước để bạn vọc nhé.
Bạn nên cài phần mềm vào thẻ nhớ (Storage Card) hoặc RamDisk là tốt nhất chứ tống hết vô chỗ đó ai mà chịu nổi.
Thú thật mình đang làm việc trong giờ hành chính nên chịu thôi. Ngoài giờ mình mới xuống bếp bạn ạ. Tôi chỉ có thể trả lời bạn ngoài giờ làm việcthôi.
Cviệc của mình nhiều lắm.
Nấu ROM chỉ là đam mê thôi mà.
Chúc vui.

zậy là tại bạn không gộp rom lại nên có tí xíu...hãy xem hướng dẫn gộp rom lai để được 31mb

abu8310

Big storage 31mb

Di nhiên là vẫn còn nhiều, tha hồ mà cài soft...chỉ khoảng 10mb trở lại tính cả Win...bạn cứ yên tâm chờ kết quả của bác SonBlack

Sonblack

Super V.I.P
Trời đất ơi ROM ui là RUM

Yahuuuuu!!!!còn chừng 6 tiếng nữa là hết giờ hành chính , thêm 3 tiếng nấu nướng nữa thì chừng 21-22h kum sẽ chín và mọi ng chuẩn bị ăn thui , chà , hùi hup ghê ^^
- Only clean
- Added soft

Cái gì mà tính từng giờ từng phút vậy cà.
Tui cũng loạn lun nè.
Up một hồi bà con chửi tui là mệt à nghen!
Tui sẽ up một bản sạch và fix một số cái cơ bản.
Soft thì chỉ thêm WM5torage v1.75, pBar 1.3 và VNKeyboard thui.
Sắp xếp lại các mục cho gọn gàng.

Bản chính thức của mình sẽ đầy đủ hơn các bạn thông cảm.

vuanhk10

anh ơi cái AddOn hoạt động thế nào, cứ giả nén khi UpROM thì nó tự động cài vào ah

vandunga3

bác sonblack ơi! em thấy mấy cái addon rất hay vậy sao bác ko cho luôn vào bản rom của bác luôn? để mọi người đỡ phai uprom xong rồi mới cài như thế vừa bất tiện vừa mất thời gian! đấy là ngu ý của em! mong bác đừng mắng em nha!