• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Himalaya WM6 CE OS 5.2.1908 (Build 18508.0.7.0)

Sonblack

Super V.I.P
Trả lời ldnvinh bài này!

Bác này,sao e up Rom Wm06 của bác Tom-codon rùi ,thấy lúc đầu nhanh hơn hẳn nhg sao bjo thỉnh thoảng máy lai đơ 1 lúc,ấn màn hình cảm ứng k nhận j cả,1 lát sau lại đc.Thứ 2, e cài PocketCM 0.13 và nó hiện contact mỗi địa chỉ của e tận 2 lần vì hiện cả ở sim và máy mà.làm sao để chỉ hiện contact của máy mà k hiện của sim vậy bác.Thứ 3,sao e thấy nét chữ của Wm06 k đc đẹp lắm và k đậm,và 1 điều nữa: nên cài những font nào vào máy ạ?E dốt nên hỏi nhìu mong bác không giận mà giúp đỡ cho e nhé!Thank bác rất rất nhìu ạ!

Xin lỗi bạn vì không trả lời nhanh vì bận công việc mới zìa nè.

1. Bình thường thôi bạn ạ vì khi đó có cùng lúc nhiều ctrình ẩn trong ROM chạy ở dạng background (chạy nền) nên CPU của PPC giải quyết không kịp. Khi mọi thứ OK, nó bình thường trở lại. Máy tính cũng vậy mà bạn.

2. Để giấu contact trong SIM, bạn làm như sau trong Registry:
bác ơi cho em hỏi đã fix được lỗi GPRS chưa vậy bác.nếu có điều kiện bác sửa lại phần contac nhé bác để ẩn contac trong sim ý. chứ mỗi lần nhìn contac như vậy em thấy chướng quá

- Chưa fix được GPRS, đang cố gắng và tham khảo thêm từ các diễn đàn nước ngoài.
- Bạn không muốn nhìn contact trong SIM thì dễ thôi mà:
Sử dụng RegEdit trong Phone Tools có sẵn trong ROM này.
Vào [HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Phone] tạo mới một value có tên là ShowSim, gán giá trị DWORD là 0 rồi SoftReset thiết bị là xong. Nếu muốn hiện trở lại thì gán nó giá trị 1 rồi cũng SoftReset.
Mặc định trong ROM không có value này và WM6 cũng tự cho thấy contact trong SIM luôn nhé bạn

Registry:
[HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Phone]
"ShowSim"=dword:1 (hiện contact trong Sim)

hoặc "ShowSim"=dword:0 (ẩn contact trong Sim)

Bạn tự làm điều này nhé, vì đa phần mọi người đều thích có SIM Contact.

Thân chào! Chúc vui!

3. Nét chữ không đẹp thì bạn vào Start >> Settings >> System, tap vào Screen, chọt ClearType, đánh dấu chọn trước chữ "Enable ClearType", tap OK là xong ngay ấy mà.

4. Bạn chỉ cần cài 1 font Tahoma là đủ vì font tiếng Việt Unicode thường lớn nên tốn bộ nhớ do nạp font. Bạn down file cab kèm trong trả lời để cài font là được rồi.

5. Mình cũng kèm luôn các soft nhỏ hỗ trợ như yêu cầu trong tin nhắn của bạn luôn đó.

Chúc bạn vui.=D>

ldnvinh

cảm ơn bác rất nhiều!E có câu hỏi nữa ạ!Khi e dung Rom Wm05 thì khi vào tin nhắn chữ của tin nhắn rất to và dễ đọc,còn có nền màu vàng nhìn rất dễ đọc.Nhg khi e cài Wm06,chữ trg tin nhắn của e rất nhỏ và nhìn k đc pro như trc.Có cách nào khắc phục không bác?Thứ 2,tsao có những lúc tin nhắn k đến đc máy e hoặc đến muộn vậy dù máy của người gửi tin nhắn cho e đã báo delivery.Mg bác giúp đỡ!e muốn hỏi 1 câu nữa,khi e cài Ringo1.13 để set ringtone và sms tone cho máy,khi Restart lại máy thì máy đơ luôn ở chỗ Window mobile 2006,e phải Hard reset lại máy mới đc,bác có thể cho e phần mềm để set ringtone và sms các định dạng k ạ?Cảm ơn bác 1 lần nữa!

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Vì PM Ringo1.13

cảm ơn bác rất nhiều!E có câu hỏi nữa ạ!Khi e dung Rom Wm05 thì khi vào tin nhắn chữ của tin nhắn rất to và dễ đọc,còn có nền màu vàng nhìn rất dễ đọc.Nhg khi e cài Wm06,chữ trg tin nhắn của e rất nhỏ và nhìn k đc pro như trc.Có cách nào khắc phục không bác?Thứ 2,tsao có những lúc tin nhắn k đến đc máy e hoặc đến muộn vậy dù máy của người gửi tin nhắn cho e đã báo delivery.Mg bác giúp đỡ!e muốn hỏi 1 câu nữa,khi e cài Ringo1.13 để set ringtone và sms tone cho máy,khi Restart lại máy thì máy đơ luôn ở chỗ Window mobile 2006,e phải Hard reset lại máy mới đc,bác có thể cho e phần mềm để set ringtone và sms các định dạng k ạ?Cảm ơn bác 1 lần nữa!

Tại vì Ringo1.13 rồi bạn ạ.
Mình chưa thử nhưng rất có thể nó không tương thích với WM6 rồi bạn ạ.
Tìm trong diễn đàn này bên khu vực giới thiệu phần mềm sẽ có cái mới hơn.
Mình không có nhiều phần mềm đâu.
Các PM tài nguyên đều có trong PDAViet đó thôi. Bạn tìm đi nhé.
Chúc vui.

TCKhanh

Himalaya WM6 CE OS 5.2.1908 (Build 18508.0.7.0)

Một bản Rom nữa của tác giả Helmi_c.Cái tên khá quen thuộc với các cooker thế giới.
Phiên bản này được xây dựng bằng 1 build khá mới mẻ Aku 0.7.
Theo nhận định ban đầu thì build này khá ổn định và nhanh và ổn định đã fix các lỗi về Battery.

Danh sách apps :

MS .NET CF SP2
MS Office 2007
MS OneNote Mobile
True AKU.0.7.0 Bluetooth Drivers
NetworkWizard v1.0,29982.4
Sim Manager
WModem Removed
STK Removed
Remote Desktop Mobile

Download :

http://rapidshare.com/files/54515266/TofClock_HIMA_WM6_AKU.0.7.rar

http://www.4shared.com/file/23911608/8ab27408/TofClock_HIMA_WM6_AKU07.html

Gói ứng dụng đi kèm :

HTC Home With 6 Buttons
HTC Touch Smartdial & Dialpad
HTC Streaming Player (Modded from xplode)
HTC Audio Manager (from xplode)
HTC Network Plug-ins (from xplode)
M$ Live (from xplode)
Arcsoft MMS Client 4.2.8.1 (Modded from xplode)
Voip (from xplode)

Download :

http://rapidshare.com/files/54522750/AddOn2.rar

http://www.4shared.com/file/23912942/17e2b0c1/AddOn2.html

Chúc vui ..

cách up ntn hả pác?

minhanhtran

Well-Known Member
cách up ntn hả pác?

Bước 1: Đưa máy về chế độ Bootloader bằng cách đồng thời nhấn 3 nút Power On/Off + Núm xoay (Navigational Pad) + Softreset Swith(lỗ nhỏ ở đít máy)

Sau khi đã đưa máy về chế độ Bootloader, cắm máy vào Sạc cốc hoặc cáp nối với PC và chuyển sang bước 2.

Bước 2 : Trong thư mục (chứa ROM về giải nén ra) sau khi đã giải nén các bạn sẽ thấy File HimaUpgradeUt.exe bạn hãy chạy file đó và tiến hành các bước tiếp theo.

Bạn đợi khoảng 45 phút , sau khi quá trình uprom hoàn tất nó sẽ xuất hiện 1 bảng thông báo.

Bước 3: Bấm theo bảng thông báo (Nút Power+Reset). Sau khi máy khởi động lại và dừng ở logo O2 bạn bấm đồng thời 2 nút Camera và Commanager (ghi âm) vẫn giữ 2 nút đó và ấn thêm Soft Reset cho đến khi hiện ra 3 dòng lệnh. Bạn dùng 2 phím Camera và Com để di chuyển và thay đổi giá trị lần lượt là No-Yes-Yes và cuối cùng ấn Dpad (phím 5 chiều) để thực hiện Hard Reset.

Quá trình UpRom như vậy là hoàn thành và bạn hãy tận hưởng sản phẩm WM6 trên Himalaya. Tuyệt!!:O=))

The_dealth1405

Cho em hỏi một nhé bác sonblack oi. Khi minh dùng WM2006 thì có cài được MF-Vietlip không hả bác.

vanhoangvdb

Bước 1: Đưa máy về chế độ Bootloader bằng cách đồng thời nhấn 3 nút Power On/Off + Núm xoay (Navigational Pad) + Softreset Swith(lỗ nhỏ ở đít máy)

Sau khi đã đưa máy về chế độ Bootloader, cắm máy vào Sạc cốc hoặc cáp nối với PC và chuyển sang bước 2.

Bước 2 : Trong thư mục (chứa ROM về giải nén ra) sau khi đã giải nén các bạn sẽ thấy File HimaUpgradeUt.exe bạn hãy chạy file đó và tiến hành các bước tiếp theo.

Bạn đợi khoảng 45 phút , sau khi quá trình uprom hoàn tất nó sẽ xuất hiện 1 bảng thông báo.

Bước 3: Bấm theo bảng thông báo (Nút Power+Reset). Sau khi máy khởi động lại và dừng ở logo O2 bạn bấm đồng thời 2 nút Camera và Commanager (ghi âm) vẫn giữ 2 nút đó và ấn thêm Soft Reset cho đến khi hiện ra 3 dòng lệnh. Bạn dùng 2 phím Camera và Com để di chuyển và thay đổi giá trị lần lượt là No-Yes-Yes và cuối cùng ấn Dpad (phím 5 chiều) để thực hiện Hard Reset.

Quá trình UpRom như vậy là hoàn thành và bạn hãy tận hưởng sản phẩm WM6 trên Himalaya. Tuyệt!!:O=))

Nên chạy file HimaUpgradeUt_noID.exe đảm bảo an toàn hơn!

Chúc thành công!

Sonblack

Super V.I.P
Bản MF-VietLIP cho WM6 đang được thực hiện.

Cho em hỏi một nhé bác sonblack oi. Khi minh dùng WM2006 thì có cài được MF-Vietlip không hả bác.

Không thể dùng MF-VietLIP trong WM6, nếu vẫn muốn thì quay lại WM5 đi bạn.
Hiện tại PV Lip 3.0 cho WM6 đang được thực hiện hơn 1/2 chặng đường rồi.
Bạn nên tìm hiểu thêm trong diễn đàn để biết chi tiết.
Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

Apomethe

Sao máy của tôi bây giờ khi reset thì thường hay bị stuck tại mình hình bootscreen của TofClock, có cách nào khắc phục không?

Sonblack

Super V.I.P
Sao máy của tôi bây giờ khi reset thì thường hay bị stuck tại mình hình bootscreen của TofClock, có cách nào khắc phục không?

Cũng có thể do phần mềm nào đó chạy nền kiểm tra hệ thống nhưng không tương thích (những phần mềm bạn tự cài thêm) nên bị vậy.
Một là HardReset
Hai là, dùng phương pháp loại trừ dần để rõ nguyên nhân từ soft nào.
Chúc bạn thành công.

ndhung70

Đã up xong bản TofClock_HIMA_WM6_AKU.0.7 cho con O22 già,nhận thấy sóng tốt,pin không hao mấy,BT tốt,bộ nhớ lớn (Storage size:30.53)...tuyệt...xin cảm ơn bạn sonblack về những bài viết hướng dẫn...

ndhung70

Con O22 già của tôi cũng bị giống trường hợp của bạn Apomethe,khi softreset lại máy,nó đứng yên ở màn hình Boot TofClock...phải up lại ROM,mặc dù trong máy cài rất ít phần mềm(HandyMenu,HandySwitcher,PDAViet_B&M Level,Resco Explorer6.10)...không biết tại sao,nhờ các bạn giải thích dùm cho...Xin cảm ơn!

Sonblack

Super V.I.P
Uprom mới CE OS 5.2.1933 mà thử

Đã up xong bản TofClock_HIMA_WM6_AKU.0.7 cho con O22 già,nhận thấy sóng tốt,pin không hao mấy,BT tốt,bộ nhớ lớn (Storage size:30.53)...tuyệt...xin cảm ơn bạn sonblack về những bài viết hướng dẫn...

Rom mới của PV đã có, CE OS 5.2.1908 cũ rồi.
Up và cảm nhận cùng ý kiến đóng góp