• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hình ảnh DEMO trước khi ra lò thành phẩm của SymPViet!!!

Caominh171

@Caominh: Vào cuộc gọi nhỡ cũng như Imail ... văng ra liền không chạy đuợc,N92.:-?

Ủa sao e ko bị như a ta :-?
E up hình a xem thử nha,e toàn nhấp trực tiếp mà ra đó:

troly

Well-Known Member
Ủa sao e ko bị như a ta :-?
E up hình a xem thử nha,e toàn nhấp trực tiếp mà ra đó:

Anh góp ý thế này nhé: Trong các chức năng cài đặt -dòng đầu tiên em dịch là "báo thức" theo anh là chưa sát nghĩa lắm, theo anh hiểu ở đây là "cảnh báo" or "nhắc nhở" anh thấy hợp lý nhất.(tên pm nhắc nhở có cuộc gọi nhở, tin nhắn đến):D. Ở máy anh bị lỗi thế này. khi xuống hết bản chọn thường thì quay lại dòng đầu tiên đây bung ra menu luôn chả hiểu sao nữa.:O

Caominh171

Anh góp ý thế này nhé: Trong các chức năng cài đặt -dòng đầu tiên em dịch là "báo thức" theo anh là chưa sát nghĩa lắm, theo anh hiểu ở đây là "cảnh báo" or "nhắc nhở" anh thấy hợp lý nhất.(tên pm nhắc nhở có cuộc gọi nhở, tin nhắn đến):D. Ở máy anh bị lỗi thế này. khi xuống hết bản chọn thường thì quay lại dòng đầu tiên đây bung ra menu luôn chả hiểu sao nữa.:O

Nói chung là có bị lỗi rồi, em chỉnh lại xem sao, rút ngắn từ.

Sao kì zậy ta,e đã gỡ rùi cài lại vẫn ko bị như 2 a,máy e vẫn chưa thấy lỗi dù cài lại mấy lần :-?
@Troly: um để e sửa lại thành "nhắc nhở"
@MinhThang: e đã cố rút ngắn từ mà vẫn dễ hỉu rồi đó a,a gợi ý e mấy từ để e sửa lại thử

dung1291985

Nhìu phần mềm Việt hóa, có thể chạy tốt trên máy mình nhưng lại lỗi trên máy người khác, nên việc rút ngắn từ đôi khi cũng rất quan trọng ;)

kp_enter

mình thì chưa thấy lỗi gì nhưng có một số chỗ góp ý cho bạn nè:
bạn đã sửa Báo thức thành Nhắc nhở thì sửa luôn chỗ Lặp lại báo thức đi (Báo lặp lại chẳng hạn)
Chỗ Â... chắc là Âm báo :-??

Caominh171

Nói chung là có bị lỗi rồi, em chỉnh lại xem sao, rút ngắn từ.

Lỗi của a Thắng gặp e cũng ko bik sửa sao,e đã cố rút ngắn các từ ngữ để ko bị "..." rồi,a Thắng test thử bản e fix thử xem.
Mai mốt e sẽ rút knghiệm,khi gthiệu bản Demo,làm xong e sẽ up kèm file cho ae test thử mới đc.

mình thì chưa thấy lỗi gì nhưng có một số chỗ góp ý cho bạn nè:
bạn đã sửa Báo thức thành Nhắc nhở thì sửa luôn chỗ Lặp lại báo thức đi (Báo lặp lại chẳng hạn)
Chỗ Â... chắc là Âm báo :-??

Mình đã chỉnh lại từ cho hợp lý và đã tìm ra nguyên nhân mà a Troly gặp phải,do đó phải sửa bản dịch lại,ko dịch 1 số chỗ để ko bị lỗi nữa :D

@all: Tải lại bản fix ở đây: http://pdaviet.net/showpost.php?p=615133&postcount=163

Sr a và mọi người về pm VH này :(

MinhThang

Manager
Góp ý Caominh:
Theo anh em nên Vh luôn:" Voice mail=Tin thoại, Email= Thư điện tử, SMS/MMS= Tin nhắn, Giữ im lặng= Tắt âm báo, Đánh thức= Mở âm báo, Cài đặt cá nhân= Thông tin riêng, Thời hạn= Thời gian, Vào cuối tuần= Vào ngày cuối tuần, Chế độ= Cấu hình, Riêng= Cài đặt riêng, Dừng báo động với= Dừng báo nhắc với. Remind Me= Ứng dụng" Theo ý anh là vậy, bảo đảm những từ này sửa vô tư không bị lỗi.

Caominh171

Góp ý Caominh:
Theo anh em nên Vh luôn:" Voice mail=Tin thoại, Email= Thư điện tử, SMS/MMS= Tin nhắn, Giữ im lặng= Tắt âm báo, Đánh thức= Mở âm báo, Cài đặt cá nhân= Thông tin riêng, Thời hạn= Thời gian, Vào cuối tuần= Vào ngày cuối tuần, Chế độ= Cấu hình, Riêng= Cài đặt riêng, Dừng báo động với= Dừng báo nhắc với. Remind Me= Ứng dụng" Theo ý anh là vậy, bảo đảm những từ này sửa vô tư không bị lỗi.

Okie,cám ơn a đã góp ý
Àh a Thắng cài đc chưa?Có còn bị out ko a?

Chỉnh sửa cuối:

hocdung

anh việt hóa xong chưa test lên anh em dow đi em đang cần bản này ..thank truoc nhá

Caominh171

Góp ý Caominh:

A Thắng test dùm e bản này đi,e mới chỉnh lại như a nói rồi đây:D
E đã test và up bên kia lun òi!
Một lần nữa thank a!!

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Sửa như thế là ok, mạng nhà anh chậm quá nên không vào Pv được, ngồi chờ mãi mới lật được 1 trang.:((

hocdung

Đã VH xong rồi mà bạn,nhấp vào chữ ký của a Thắng tìm trang gần cuối ấy

bản anh thắng VH lỗi rùi em cài vao dùng ko thấy có tác dụng khóa gi cả anh xem lại nha em xóa đi dùng bản TA ngon lành . Cuối cùng file RSC VH của anh thắng chèn vào bản TA dùng ok

MinhThang

Manager
bản anh thắng VH lỗi rùi em cài vao dùng ko thấy có tác dụng khóa gi cả anh xem lại nha em xóa đi dùng bản TA ngon lành . Cuối cùng file RSC VH của anh thắng chèn vào bản TA dùng ok

Bạn dùng máy gì vậy? Mình đã nhờ anh em test hộ hoàn chỉnh mà, lỗi của bạn là gì? Pm này mìn có Edit lại cái hình SymPViet. không biết có phải nguyên nhân xảy ra lỗi cho bạn không, còn Vh ngôn ngữ thì bạn lại dùng được RSC.:-?

Caominh171

Bạn dùng máy gì vậy? Mình đã nhờ anh em test hộ hoàn chỉnh mà, lỗi của bạn là gì? Pm này mìn có Edit lại cái hình SymPViet. không biết có phải nguyên nhân xảy ra lỗi cho bạn không, còn Vh ngôn ngữ thì bạn lại dùng được RSC.:-?

Hình thì hok bao giờ ảnh hưởng đến pm cả,chắc là do 1 nguyên nhân nào khác :-?
E thì đang dùng cái Private Call And Sms Guard xài cũng ổn định :D
Để e test cái của a xem sao :p

hocdung

em cài ban VH cua anh vào khi khóa ko thấy tác dụng cài lại bản TA thì dùng ngon lành chắc do lỗi gì đó o bản VH của anh thôi chứ đâu phải máy vì em dung bản TA vẫn dc mà nếu do lỗi o máy em thì cả Bản VH và Bản TA đều ko dùng dc chứ:-?:-?

ronaldo07mu

Sao cái bản tiếng Anh em dùng đc mấy ngày ròi, hôm nay ko thấy có tác dụng khóa nữa mặc dù vẫn vào đc ứng dụng :(

MrKen819

Chương Trình Này Hay Quá Có Thể Khóa Ứng Dụng Tin Nhắn Bộ Sưu Tập..... Thanks !