• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HÌNH ẢNH WINDOWS PHONE 7 SERIES CHẠY TRÊN HD2 & CÁC THÔNG TIN VỀ HD2

ancola66

Super V.I.P
WINDOWS PHONE 7 SERIES CHẠY TRÊN HD2 :-? =D>

Mời các bạn chiêm ngưỡng Hệ điều hành Windows Phone 7 Series và bức anh chụp nó đang được chạy trên HD2

[video=youtube;w0-pxBZBvlM]http://www.youtube.com/watch?v=w0-pxBZBvlM[/video]

View attachment 164384

hanamibuu

Hic... Nhìn mấy icon của nó thấy đơn điệu quá nếu không muốn nói là xấu.

maiyeuemnn

Trông nó cứ đơn điệu kiểu gì ấy, Nếu HD2 mà đủ cấu hình để cài mình chưa chắc đã cài ^^

ngoanrazor

Well-Known Member
Sai lầm to khi ko cài win này!mai mốt thấy ng khác xài mà tức, Win này thay đổ từ trog ra ngoài đó bn!

stone0_0heart

Tạm thời cho đến ngày hôm nay thì chưa nhà sản xuất nào chính thức công bố rằng chiếc điện thoại nào sẽ sở hữu bản update từ WM 6.5 lên Windows thoại 7 Series. Tuy nhiên nếu theo tin đồn thì HTC sẽ phát hành bản vá thích hợp cho WM HD2!!!!

Còn theo thông tin từ winmo.nl Hà Lan thì họ khẳng định rằng đây không phải là những lời nói xuông và kèm theo sự chứng minh bằng hình ảnh với chiếc HTC HD2 đã được cài phiên bản Windows Phone 7 Series trước đó, và còn thông báo thêm Windows thoại 7 Series sẽ làm việc thông minh và nhanh hơn rất nhiều so với WM 6.5 và được tích hợp sẵn nhiều ngôn ngữ ( như IPHONE)!!
Tham khảo thêm http://www.winmo.nl/windows-phone-7-series-draait-op-de-htc-hd2/

Chỉnh sửa cuối:

lobodo

Mình nghĩ là bản WIN 7 này phù hợp với nước khác ko phải ở VN . Vì nó tích hợp với mạng xã hội rất hiện đại . Ở VN ít dùng , nên khả năng dùng WIN 7 lại hạn chế .

thiensumaytinh

Nói vậy thui, chứ Win 7 for PC dùng rất tốt;;), chắc Win 7 for Mobile cũng vậy !:-?! Mình sẽ up nếu có thể !!!Mong chờ ngày đó quá \-/

ancola66

Super V.I.P
Trông nó cứ đơn điệu kiểu gì ấy, Nếu HD2 mà đủ cấu hình để cài mình chưa chắc đã cài ^^
Nó không hề đơn điệu đóng khung như các hệ điều hành WM trước đây. Giao diện của nó trông giống như một trang Web, bạn có thể lang thang trên chiếc điện thoại của bạn như lang thang trên Web vậy :D

coi77

Giao diện hiện đại... em thích những cái đẹp 1 cách đơn giản!

HkDng

Mình luôn thích SENSE của HTC, core của nó là WM6xxx hay 7 gì cũng OK :D

misusox

M7S sẽ ko có HTC Sense :| và thêm 1 điều đáng buồn nữa là M7S sẽ ko hỗ trợ 2 ngón mà chỉ có 1 ngón thôi... tức là ko có multi-sờ =)) kho apps sẽ ít hơn, các apps thấy đâu sẽ phải DL. với việc HTC cho ra mắt HD mini với tất cả các thông số ko có gì nổi bật thì mình nghĩ HD2 thừa khả năng chạy M7S (HTC ko để điện thoại của họ lỗi thời sau vài tháng khi M7S ra đời)... chúng ta sẽ còn đợi dài dài vì theo công bố thì đến tháng 10 M7S chíh thức ra mắt và Microsoft vẫn đang tìm nhà sản xuất cho điện thoại đầu tiên chạy MS của họ ... thấy bảo có thể sẽ là Asus... chắc bản M7S này đắt nên sau MWC chưa có hãng điện thoại nào công bố hay khẳng đinh ràng điện thoại của họ sẽ chạy M7S :))
đây là ý kiến chủ quan của mình,mong các bạn cho y kiến, các thông tin trên mình đều đọc trên mạng :D

Chỉnh sửa cuối:

misusox

MS7 dĩ nhiên không có SENSE, nó chỉ là core thôi :p

thực ra thì Microsoft cho biết các đối tác phần cứng sẽ không thể thay thế giao diện M7S, chẳng hạn chuyển sang HTC TouchFLO tức là ko có HTC SENSE :( có phải vậy ko :(

thinhletien

Có cái gì ban đầu đã đẹp ngay đâu bác! thêm "mắm, muối" lại nét ngay!

cũng khó thêm mắm muối vì nghe nói MS nó khóa hết các tùy biến về giao diện trên wf7 bác ạh. Em đến là nản với con wf7 này. Thấy 6.5 vẫn tốt chán. Phong cách wm quen thuộc. Cứ phải chạy theo mấy thằng iphone vớ vẩn làm gì cho nhức đầu. Cái gì hay thì bắt chước, còn ko hay thì bỏ qua mới tốt T_T

hixer

Sao nhìn nó có vẻ sao sao ấy , ko rõ ràng . Mà chưa kết luận được , khi nào ra rồi biết ngay mà :d

hixer

cũng khó thêm mắm muối vì nghe nói MS nó khóa hết các tùy biến về giao diện trên wf7 bác ạh. Em đến là nản với con wf7 này. Thấy 6.5 vẫn tốt chán. Phong cách wm quen thuộc. Cứ phải chạy theo mấy thằng iphone vớ vẩn làm gì cho nhức đầu. Cái gì hay thì bắt chước, còn ko hay thì bỏ qua mới tốt T_T

Sax , bác nói sao đó , bác nghĩ sao , hiện giờ WM đang thua vế RIM + Iphone , bác bảo là chạy theo thằng Iphone vớ vẩn hả . Bác nói xem Iphone vớ vẩn ở đâu nào . Ở đây tôi ko hề chê hay khen WM , nhưng bác thấy WM mỗi lần ra phiên bản mới có đột phá được như Iphone lần đầu ra không ? IP mới ra thôi đã vượt mặt cả WM rồi , vớ vẫn ở đâu thế bác ? :(

manhphieu

Sax , bác nói sao đó , bác nghĩ sao , hiện giờ WM đang thua vế RIM + Iphone , bác bảo là chạy theo thằng Iphone vớ vẩn hả . Bác nói xem Iphone vớ vẩn ở đâu nào . Ở đây tôi ko hề chê hay khen WM , nhưng bác thấy WM mỗi lần ra phiên bản mới có đột phá được như Iphone lần đầu ra không ? IP mới ra thôi đã vượt mặt cả WM rồi , vớ vẫn ở đâu thế bác ? :(

Yeap, đồng ý với bác, Nói chung mỗi thằng có 1 cái hay riêng, một điểm mạnh riêng, nói như bác thinhletien là không có cơ sở. Bây h cách hãng đang đua nhau viết software cho IP đó thôi. Em là fan của wm nhưng cũng đã dùng qua Ip, phải nói đấy là 1 đột phá rất xuất sắc.=D>