• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HÌNH ẢNH WINDOWS PHONE 7 SERIES CHẠY TRÊN HD2 & CÁC THÔNG TIN VỀ HD2

Vitdao

Well-Known Member
M7S sẽ ko có HTC Sense :| và thêm 1 điều đáng buồn nữa là M7S sẽ ko hỗ trợ 2 ngón mà chỉ có 1 ngón thôi... tức là ko có multi-sờ =)) kho apps sẽ ít hơn, các apps thấy đâu sẽ phải DL. với việc HTC cho ra mắt HD mini với tất cả các thông số ko có gì nổi bật thì mình nghĩ HD2 thừa khả năng chạy M7S (HTC ko để điện thoại của họ lỗi thời sau vài tháng khi M7S ra đời)... chúng ta sẽ còn đợi dài dài vì theo công bố thì đến tháng 10 M7S chíh thức ra mắt và Microsoft vẫn đang tìm nhà sản xuất cho điện thoại đầu tiên chạy MS của họ ... thấy bảo có thể sẽ là Asus... chắc bản M7S này đắt nên sau MWC chưa có hãng điện thoại nào công bố hay khẳng đinh ràng điện thoại của họ sẽ chạy M7S :))
đây là ý kiến chủ quan của mình,mong các bạn cho y kiến, các thông tin trên mình đều đọc trên mạng :D

Có hỗ trợ đa điểm chứ bạn, các bạn đọc bài này sẽ hiểu thêm về windows phone 7, phía dưới có link dẫn đoạn video trình diễn windows phone 7 mình thấy có đa điểm mà.
và link video trình diễn

misusox

Có hỗ trợ đa điểm chứ bạn, các bạn đọc bài này sẽ hiểu thêm về windows phone 7, phía dưới có link dẫn đoạn video trình diễn windows phone 7 mình thấy có đa điểm mà. và link video trình diễn

mình đọc trên gsmarena thi thấy bảo ko hỗ trợ :D thx bạn :D

ancola66

Super V.I.P
Thêm một tùy biến giao diện trên HD2 mời các bạn chiêm ngưỡng :

[video=youtube;GpwtGal76ko]http://www.youtube.com/watch?v=GpwtGal76ko&feature=player_embedded[/video]

Có thể sẽ xuất hiện vào tháng sau (Chưa biết có Free hay không:p)

Nemmatlanh

Đẹp tuyệt vời,nhưng thế này thì không hiểu Pin của HD2 có chịu được không,không khéo phải đi làm thêm cái bình ẮcQuy đeo vào sau lưng mất :))

misusox

cái này là SPB Mobile Shell v5. thì phải, hôm trc đọc thấy nó bảo nó ra bản v5 rồi, chắc là bản này :))

misusox

đã có thông tin về hệ điều hành win 7 =)) các thiết bị tương thc với wim 7 đc phân ra làm 3 loại :)) mới chỉ biết thông tin cho laoij thứ nhất là CPU tối thiểu là 1 GHz =))ngoài ra còn phải có 1 số thứ kc nữa như : số nút tối thiểu là bao nhiêu và có GPS, Wifi, camera hay ko =)) chắc HD2 đc vào nhóm 1 vì Sony Ericsson XPERIA X2 đc vào nhóm 2 :)) mọi người vào tham khảo tại:
Nguồn http://www.gsmarena.com/minimum_hardware_requirements_for_windows_phone_7_revealed-news-1470.php

thinhletien

Sax , bác nói sao đó , bác nghĩ sao , hiện giờ WM đang thua vế RIM + Iphone , bác bảo là chạy theo thằng Iphone vớ vẩn hả . Bác nói xem Iphone vớ vẩn ở đâu nào . Ở đây tôi ko hề chê hay khen WM , nhưng bác thấy WM mỗi lần ra phiên bản mới có đột phá được như Iphone lần đầu ra không ? IP mới ra thôi đã vượt mặt cả WM rồi , vớ vẫn ở đâu thế bác ? :(

xài từ vớ vẩn hơi quá, nhưng đâu phải cái gì cũng bắt chước. WM mỗi lần ra phiên bản mới ko đột phá là vì chỉ là nâng cấp OS. Nếu lúc chưa có WM, và khi WM đầu tiên được ra mắt, thì nó có là đột phá ko??? Quá đột phá ấy chứ. iPhone cũng thế, vì OS mới ra mắt nên lạ, nên chúng ta lại thấy đột phá, chứ cứ xem những bản nâng cấp firmware, thì có gì mới lạ đâu??? WM khác cái theo tôi nghĩ chỉ là cái tên, nó ko có 5.0, rùi 5.1, 5.2, nhảy theo 1 trình tự khác 5 rùi 6 rùi 6.5 rùi 7. iPhone thì tuần tự nhảy 1.x.x rùi 1.x.x+1 rùi........ So ra cũng thế mà thôi. Chừng nào OS iPhone ra 1 cái gì đó khác biệt hoàn toàn, và là cách mạng so với cái OS đầu tiên có trên iPhone, thì khi đó tôi mới nghĩ bác xài từ đột phá nó chính xác hơn. So như bác ko công = khi wm đã ra cách đây rất lâu, và khi đó có lẽ VN còn chưa biết PPC là gì. Cái thời ăn ko đủ ăn, mặc ko đủ mặc, so với nền kinh tế bây giờ thì sao so được.
Còn chuyện mới ra vượt mặt thì là do thị hiếu bác àh, 1 bên thiên về làm việc, hỗ trợ multi task, 1 bên thiên về giải trí, xài đơn giản, thế thôi. Nó hướng đến đối tượng sử dụng khác nhau.
Tôi chẳng phải fan wm, mà cũng chẳng phải anti-iPhone, đó là suy nghĩ của tôi. Mỗi cái có cái hay riêng của nó, không nên bắt chước 1 cách ko định hướng mà làm mất đi bản sắc vốn có của mình.

rockone1909

cái này là SPB Mobile Shell v5. thì phải, hôm trc đọc thấy nó bảo nó ra bản v5 rồi, chắc là bản này :))

không phải đau b ạ, giao diện này hoàn toàn khác, nó có net của WAD và android, nhưng mà nó can thiệp khác sâu về theme, mình thấy chạy hay nhưng sợ là tổn ram,

thinhletien

thấy có ubuntu trên TP2 rùi, ko bít có ver cho HD2 chưa. Gài bản của TP2 vào thì sợ driver ko ăn nhập. Có bác nào chơi thử ubuntu chưa, em nhìn là em máu lắm rùi. Cái WF7 thì cứ đợi, ra chính thức rùi tính các bác ạh. Bảo đảm sẽ có rom mod cho HD2, các bác cứ tin em dù em ko phải ng mod :D

ichte

Well-Known Member
Trên XDA mình lại thấy có link Windows Phone 7 build 7.0.0.6077, các bạn thử nghiên cứu xem nhé.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=647138

http://rapidshare.com/files/363836613/dump.rar

Nhớ Thanks mình nếu bài viết có ích.

Cái này lấy ra từ bộ công cụ lập trình MS cung cấp cho các nhà phát triển ứng dụng trên Windows Phones 7 s, để thử nghiệm. Hôm qua mình đã cài , chạy thử Windows Phone 7 trên Emulator. Nói chung rất khác lạ với WM6.5, những gì cung cấp trên Emulalor còn nghèo nàn nên chưa nói được gì nhưng có cảm giác không khoái WP7.

Cook WM7 cho HD2 có lẽ phải chờ dài, chưa biết các OEMdriver, OEM XIP của HD2 có làm việc trên WP7 không, nếu không với tình hình HD2 không được nhà sản xuất + MS hỗ trợ trực tiếp để chạy WP7 thì phải đợi có một sản phẩm hoàn chỉnh trên thị trường rồi từ đó may ra có cách để WP7 chạy trên HD2~X(

FookWell

Hình như WP 7 không tương thích với toàn bộ ứng dụng WinMo cũ (6.5.x trở về trước)?

thqt1b

Trông nó cứ đơn điệu kiểu gì ấy, Nếu HD2 mà đủ cấu hình để cài mình chưa chắc đã cài ^^

E nghĩ HD2 chạy dc Win 7 này nếu HTC và Bác BILL bắt tay nhau. E nghe nói là HTC HD2 bị chê duy nhất ở dàn nút cứng của nó(thừa & thiếu j j đó). Và cũng đồng ý với các bác là win 7 này còn thô quá, chắc lại phải nhờ các COOKER quá.

kidokito

Đã vậy ta... giờ đang chết vs cái android trên hd2.... lâu lâu đổi gió thật thú vị... cái này thi chắc chỉ có ae nhà HD2 ta mới cảm nhận đc^^

trinh12345

Có WP 7 là phải thử, dù thế nào đi nữa cũng vẫn phải thử, thế mới hay! (tất nhiên là phải có các mod hướng dẫn cách làm, hehe)