• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HÌNH KHỞI ĐỘNG (BootSplash)

che1982

Cảm ơn bác rất nhiều nhưng nếu được thì bác hướng dẫn anh em tự làm thì có lẽ hay hơn, :-D

sptthoa

đúng rồi, có gì thì hướng dẫn anh em làm luôn đi Bro bin_bin843

YingYu

bạn dùng một soft chỉnh sửa hình ảnh, resize hình lại theo màn hình QVGA hay VGA ( thực ra cũng không cần lắm ) rồi sửa tên thành welcomehead96.png sau đó chép vào trong main/Windows là xong thôi mà .
nhớ sao lưu file gốc để sau này chán còn có đường quay lại ...

trong 4rum mình đã có 1 theard bản sâu về chuyện này rồi ... chỉ trừ dòng HTC BA với boot image là 4 sọc màu thì hiện đều thay được .
các bạn qua đây đọc thêm nhé ...
Thay đổi Boot-image cho Wm5

have fun :)

Usher

hiz, sạo bạn ko attrack soft lên đây cho mội người down lun nè

tizzi

hình của ban qua đẹp, bái phục, bạn có thể cho thêm được kô?

khoadiepnguyen

chúng ta đã wa' wen thuộc với hình ảnh O2 khi HR tui có vài hình tặng mọi người đây b-) http://www.4shared.com/file/12101418/69e636ad/screen.html

vô window tìm file welcomehead.96 xóa đi hoặc lưu vào đâu đấy rùi lấy 1 trong số hình này thay tên là welcomehead.96 save vào window rùi khởi động lại xem thành quả ( chỉ dành cho W5)

Bạn ơi cho mình hỏi chút xíu tại sao trong máy của mình không có file "welcomeheađ6.png" vậy làm thế nào để mình thay được file này vậy bạn? mình dùng máy o2miniS.

bin_bin843

tui cũng dùng miniS mà vì đây là file ẩn bạn phải kết nối với máy tính vào windown thì mới thấy được

jimmy_nguyen

Bạn ơi cho mình hỏi chút xíu tại sao trong máy của mình không có file "welcomeheađ6.png" vậy làm thế nào để mình thay được file này vậy bạn? mình dùng máy o2miniS.

tui cũng dùng miniS mà vì đây là file ẩn bạn phải kết nối với máy tính vào windown thì mới thấy được

=)) =)) Mấy bác chỉ cần chép cái hình vào trong thẻ trước, sau đó đổi tên nó thành welcomehead.96 rồi chép vào thư mục windows là xong.

Nếu mấy bác dùng các chương trình quản lý file của 1 hãng khác như RescoExplorer chẳng hạn thì vào phần Settings (hoặc Options gì đó tùy chương trình), check vào cái mục nào có nội dung kiểu như là cho phép hiển thị các hiddenfile là xong hà!:D :D :D

Ngộ nhỡ có bác nào không rành tiếng Anh thì cứ sang Box Phần mềm Việt hóa để lấy thằng RescoExplorer tiếng Việt về mà dùng.

Chúc mấy bác mau tìm được hình ảnh như ý để đưa vào máy mình (Gợi ý: Nếu mấy bác muốn mang đậm phong cách các nhân thì cứ việc chọn 1 cái hình chân dung nào thật đẹp rồi dùng 1 phần mềm chỉnh sửa ảnh nào đó như ACD see, Photoshop, hay PhotoResize cũng được rồi chỉnh nó về đúng kích thước màn hình của máy mình là xong chứ gì. Đối với MiniS là 240*320 đó! Thân)
=D> =D> =D> =D>

elmi

Mình tim thấy file welcomehead.96.png. Đã đổi tên file cần copy vào máy như các bác nói. Nhưng khi copy vào PPC/windows thì nó không cho copy. không biết là tại làm sao các bác nhỉ

Tom_codon

Super V.I.P
b-) có gì xin cho ý kiến

Bạn làm các hình ảnh Gif rồi đổi đuôi PNG copy vào windows là một việc làm vô nghĩa.Vì đâu cần như vậy.Chúng ta chỉ cần một hình mình thích đuôi png.Đổi tên rồi copy vào windows.Những hình gif cũng đâu có hiển thị ???
Việc biến nó thành gif chỉ làm hình trở nên xấu và mờ hơn mà thôi.Không có tác dụng gì cả đâu.

t_mobile2006

đường link bị hỏng rùi các bác ah!các bác có thể cho em xin đường link khác đc không?

didong111

Cái này chỉ cần save hình động này vào máy rồi rename chép vào thư mục trước đó có cái file welcomehead.96 là được mà , đâu cần phải download từ cái link đâu ??

anhbaba

Mình làm như hướng dẫn, khi chép đè lên Welcomhead.96.png trong Windows thì máy báo không thể chép được.

duongchantroi

cho minh hỏi cái này với,mình cài cái O2flashscreen,để thay màn hình khởi động thành của O2,máy mình của T Moblie,mình muốn lấy lại màn hình khởi động cũ phải làm thế nào nhỉ,ai biết chỉ mình với nha.

anhbaba

Muốn đổi màng hình khởi động chỉ cần chọn hình ưa thích(resize 320x240), đổi tên thành welcomehead.96.png rồi chép từ PC sang PPC (Windows\ ) mới được.
Tôi dùng Qtek S200, WM6 khi SR thì máy khởi động phải qua 3 hình nền:
- HTC Innovation
- Qtek All the World in one
- Hình nền khởi động.
Như vậy muốn khởi động nhanh chỉ với một hình nền thì có cách nào không? (Bỏ qua 2 hình đầu). Xin các cao thủ chỉ dẫn.