• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HÌNH KHỞI ĐỘNG (BootSplash)

fantomaskl

Mình dùng chip G4 thì liệu có up được không ? Làm thế nào để build cái Splash kia vào trong Rom luôn ?

NhatNguyen

Mình dùng chip G4 thì liệu có up được không ? Làm thế nào để build cái Splash kia vào trong Rom luôn ?

hi!!!
đã là dòng prophet thì máy G3 hay G4 đều có thể up được bạn àh!!!sướng nhé!!!
bạn tải Splash ưng ý về rồi chạy file newromupdateutility_wizard_noid nhé!!!! xong rồi SR lại thưởng thức !!! :p
Thân!!!

Vitdao

Well-Known Member
Đã làm xong Splash cho Nguyên rồi đây.(file đính kèm)
@fantomaskl: bạn chạy file nb2nbf.exe và thay đường dẫn đến Splash mới, tạo lại nk.nbf mới là được.
:)

NhatNguyen

Đã làm xong Splash cho Nguyên rồi đây.(file đính kèm)
@fantomaskl: bạn chạy file nb2nbf.exe và thay đường dẫn đến Splash mới, tạo lại nk.nbf mới là được.
:)
hic!!! Cảm ơn bạn nhìu lắm :p nhưng mà....:(( sau khi cài vào thì mình dẹp lép như con tép thế thì ui thui :(( hihi,hay là mình cắt hình ra rùi làm lại cho nó vuông vứt thì nó có đẹp hơn không ta ha!!! :(

Wantoknow

Có lẽ TrailMod Vitdao nên xài Photoshop để chỉnh lại hình cho đẹp nhỉ ;))

Vitdao

Well-Known Member
Mình vẫn dùng PhotoShop đấy chứ, nhưng chỉ resize ảnh thôi chưa tinh chỉnh.
Các bạn xem hướng dẫn của Wantoknow để tự làm là hay nhất.
Nếu có khó khăn thì a,e cùng tháo gỡ.
:):):)

máy nào chạy hdh wm5 thi màn hình là vga hết hả bạn?
Ko phải như vậy đâu bạn, tùy máy thôi! Bạn vào Start>Setting>System>Device Information>Hardware, dòng LCD nếu là 640*480 thì là VGA, 240*320 là QVGA !

khoavetccty

Như vậy là không xài được cho O2s rồi phải không các bác. Buồn quá, đọc nãy giờ mới thấy là chỉ dành cho QVGA.

h2_viethoang

Tặng các bác cái Flash Creen cung hoàng đạo Libra (Thiên Bình) dành cho những người sinh từ ngày 23/9 đến 23/10. Em đã test trên Neo

Download: http://www.4shared.com/file/17232427/53cdf0c8/Libra.html

Many thanks to Wantoknow. Bài hướng dẫn của bác rất chi tiết. Tự làm được flash sreen cho mình good quá..

Chỉnh sửa cuối:

hooliganboy

Share cho mấy bro những BootImage mình sưu tầm được , cái nào cũng very nice :D:D
Chúc vui nhé , thấy có ích thì thank mình một cái là Okey thôi ....:p:p

hooliganboy

zi wm06 ko xài được hả chời huhuhu

Tại sao lại ko hả bạn , mấy BootImage này bạn chỉ cần down về giải nén , rồi thik cái nào thì copy hình đó đè lên hình welcomehead1.96.png trong thư mục Window cùa máy là okêy thôi , bạn thử softreset xem , hình khởi động đã thay đổi theo ý bạn rồi đấy .........

pigbear

Bạn nào có cái hình O2 mói không cho mình xin với. Với lại lúc trước xài bản ROM BB3.7 cho Ảtemis của bạn Tom thấy có cái hình Welcome srceen của động được (logo HTC) không biết ai có cho mình xin luôn với nhé. Thanks nhìu

hoangnam1002hn

Active Member
HƯỚNG DẪN THỰC HÀNH:
THAY HÌNH ẢNH KHỞI ĐỘNG SPLASH SCREEN
CHO HTC-WIZARD VÀ HTC-PROPHET
EM DÙNG DÒNG O2 XDA2 HIMA CÓ CÁCH NÀO ĐỂ THAY ĐỔI SPLASH SCREEN CỦA NÓ KHÔNG CHỨ MÁY EM CHẠY WINMOBIE 2005

tc_7504

Bạn ơi cho mình hỏi chút xíu tại sao trong máy của mình không có file "welcomeheađ6.png" vậy làm thế nào để mình thay được file này vậy bạn? mình dùng máy o2miniS.

Bạn ko cần tìm file đó là gì tại vì nó ko cho xóa đâu. Bạn chỉ cần đổi tên hình bạn muốn thay thành Welcomehead.96 rồi chép vào Windows là ok.

longgiang81

Super V.I.P
Nói như bạn thì đố ai mà biết đc bạn muốn cái hình nào, và lần sau post bài bạn chú ý viết Tiếng Việt có dấu đấy nhé X-(