• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HỎI ĐÁP CÁC VẤN ĐỀ VỀ FIRMWARE

vansy88

mình muốn hỏi là các mod thì cho vào rost 2 hay là cho vào dau?
mình chua cook bao jo
thanks!

kangnam

flash C6-01 bằng JAR đc hok nhỉ :-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?.................

TruongHan

Super V.I.P
hướng dẫn em hack bản này với N8 Symbian Anna Pr 2.0 [Eng China] CFW v1.0 by vutaikt @@ update 11072011
chụp hình dum em luôn nhe pro.hướng dẫn em cài phonenix trên win 7 với
mới quan ^3 lần đầu tiên giúp em với
CFW này vutaik đã hack rồi mà bạn
# Thêm file installserver trong ROM. Hack máy 99%, cài ứng dụng unsigned thoải mái
# Thêm ROmpatcher plus v3.0 và 10 file patcher kèm theo (xem hình trên).
Phoenix thì bạn tải ở topic này

http://www.pdaviet.net/showthread.p...e-2011.08.005.45529-Cracked-Update-06.04.2011

phuong_s2

Em đang tập cook ngôn ngữ tiếng việt cho firmware c6-01 v25.007. đã ok hết nhưng không hiểu sao vào mục tin nhắn đánh tiếng việt không được. mỡ mục chọn ngôn ngữ soạn thảo thì hông có tiếng việt. Em cook vào rofs2 thiếu file gì ta?

MinhThang

Manager
Em đang tập cook ngôn ngữ tiếng việt cho firmware c6-01 v25.007. đã ok hết nhưng không hiểu sao vào mục tin nhắn đánh tiếng việt không được. mỡ mục chọn ngôn ngữ soạn thảo thì hông có tiếng việt. Em cook vào rofs2 thiếu file gì ta?

Vụ này em có thể pm trực tiếp cho các bạn đã từng CFW để hỏi và được chia sẻ nha bạn.

thanhlong_05

Bác nào có link của Firmware cook Pr 1.2 CFW v5.0 của E7 cho mình xin với?

Mình đang dùng e7 nhưng tìm hoài vẫn ko thể down được Firmware này. Bác nào biết hay có bản này thì share cho mình với. Chân thành cảm ơn.
Các mod thông cảm cho mình nhé. Thank các mod.

vutaikt

Ec. Cái đó hôm nọ dọn file mình delete links nó trên mediafire mất rùi.
Mà giờ có anna rui sao vẫn sài pr 1.2 v14?

thanhlong_05

Ec. Cái đó hôm nọ dọn file mình delete links nó trên mediafire mất rùi.
Mà giờ có anna rui sao vẫn sài pr 1.2 v14?

hi bác, mình đang dùng bản 022-14 phiên bản tùy chỉnh c22.014.c02.01. đình kiếm bản firmware cook úp dùng thử,

anh7donco

Mình dùng chương trình Phoenix Service Software 2011.38.003.46817 Cracked & Original [Update 27/09/2011] để flash cái Nokia 500 thì bị lỗi này

Mình lên navi thì không thấy file đó, giờ biết tìm file đó ở đâu? Ai biết chỉ dùm mình!

MinhThang

Manager
Mình dùng chương trình Phoenix Service Software 2011.38.003.46817 Cracked & Original [Update 27/09/2011] để flash cái Nokia 500 thì bị lỗi này

Mình lên navi thì không thấy file đó, giờ biết tìm file đó ở đâu? Ai biết chỉ dùm mình!

Bạn vào tuỳ chọn xoá mấy file màu đỏ đi là Flash bình thường.