• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HỎI & GIẢI ĐÁP CÁC THẮC MẮC VỀ QUĨ CỦA DIỄN ĐÀN PDAVIET 2010

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Thoạt đầu mới đọc qua tôi lại hiểu là ý bạn muốn nói là đổi lại chúng ta "đc gì" là đc những điều lợi ích gì...té ra là "bé cái nhầm"...Theo tôi biết thì Quỹ ủng hộ PDAVIET là mang tinh thần tự nguyện, chẳng ai ép ai, số tiền đóng góp ko nhiều nhưng là tình cảm của các mem muốn đóng góp chút gì đó cho diễn đàn. Tôi nghĩ PDAVIET tồn tại đc mấy năm nay chắc chắn ko phải từ nguồn quỹ này. Cũng như các KTV ngày đêm tạo ra các bản ROM đẹp, các phần mềm Việt hoá, các phần mềm sưu tầm từ nhiều nguồn, các mem đóng góp kiến thức + kinh nghiệm thực tế chia sẻ cho cộng đồng...họ có đòi hỏi hay nói tới chuyện đc gì đâu? có lẽ "đc gì & mất gì" sẽ tùy mỗi người cảm nhận...vấn đề này ko cần thiết phải thảo luận ở đây.

Một sự hiểu và thông cảm đúng nghĩa rất tuyệt !!! =D>

Đúng, nói là mất cả cũng chưa đúng, vẫn có nhiều cái được:
- ĐƯỢC thứ nhất, qua forum đã quây quần bên nhau và từ đây khắp mọi nơi đã kết bạn với nhau và vô hình chung đã quần tụ 1 "đại gia đình" rất phong phú.
- ĐƯỢC thứ 2 là qua forum nhiều thành viên đã mở mang kiến thức và qua họ các KTV cũng nâng cao tay nghề.
- ĐƯỢC thứ 3 là đã định hướng cho khá nhiều KTV trong sự nghiệp, qua forum nhiều bạn cũng tạo cho mình 1 tiếng nói chung trong cộng đồng sử dụng PDA...
Còn khá nhiều cái ĐƯỢC khác mà theo mỗi người lại có nhận định và nhận xét khác nhau.
Còn nếu ai đó cho rằng cái ĐƯỢC chỉ gói gọn trong quyền lợi tài chính thì rất sai lầm.
Quỹ này thành lập ra cũng là thể theo đề nghị của một số thành viên, BQT luôn cám ơn chân thành tới tất cả các thành viên tham gia đóng góp tài chính, dù ít dù nhiều đều rất đáng quý, nhưng chưa bao giờ đặt vấn đề lấy quỹ này để phục vụ sự tồn tại của forum cả.

Status
Không mở trả lời sau này.