• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HỎI] Lỗi "Application not installed"?

commander_HTC

Mình hay update trên applanet rồi sau đó cài những app mới thì bị, có lẽ ko nên update chăng? Đang cài ROM Aura, ko biết có phải do ROm ko nữa, có lẽ mai thử ROM khác xem sao. Xài android cũng ức chế thiệt, ko phải thoải mái như mình tưởng +_+

Mới đầu ai chẳng vậy, mình xài được mấy hôm còn muốn quay về symbian, nhưng giờ suy nghĩ đã khác rồi :D, Trước bạn dùng IP đúng không, chắc là còn khó chịu hơn hiện giờ :p

Chỉnh sửa cuối:

shogunr125

Mình hay update trên applanet rồi sau đó cài những app mới thì bị, có lẽ ko nên update chăng? Đang cài ROM Aura, ko biết có phải do ROm ko nữa, có lẽ mai thử ROM khác xem sao. Xài android cũng ức chế thiệt, ko phải thoải mái như mình tưởng +_+

Mình cũng bị như bạn. Chưa tìm ra lỗi chắc chắn, nhưng có thể khẳng định 99% là do thiếu bộ nhớ! :D
Bạn nên tìm bản rom có hỗ trợ cài apps sang thẻ nhớ đó, đảm bảo hết bị lỗi này ngay.
Chúc vui!

Langdang02

Mình cũng bị như bạn. Chưa tìm ra lỗi chắc chắn, nhưng có thể khẳng định 99% là do thiếu bộ nhớ! :D
Bạn nên tìm bản rom có hỗ trợ cài apps sang thẻ nhớ đó, đảm bảo hết bị lỗi này ngay.
Chúc vui!

Không phải thiếu bộ nhớ đâu bạn ạ, mình chọn cài trên thẻ nhớ mà, hơn nữa có 1 vài app cài bị, có cái khác cài ko bị như thế, tức là ko thể do thiếu bộ nhớ được. Mình sẽ test trên ROM Defrost thử xem sao

Mới đầu ai chẳng vậy, mình xài được mấy hôm còn muốn quay về symbian, nhưng giờ suy nghĩ đã khác rồi :D, Trước bạn dùng IP đúng không, chắc là còn khó chịu hơn hiện giờ :p

Đúng là xài qua mới thấy ứng dụng iPhone đơn giản và dễ xài cho đại đa số nhiều, nhưng tính tùy biến thì có lẽ ko bằng Android, hơn nữa mình bị cái màn hình của desire mê hoặc, nhìn màn hình 3Gs xấu quá :D