• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi Wall Paper default của Android 2.1 : Autumn Water Bumble

tovadai

Hix,hix....sr vì mình hơi bị ....gà. Cho mình hỏi: chạy lệnh này thì vào chương trình gì để chạy hả bác ????

Dùng root exflore copy file .apk vào /system/app
- set quyền cho file .apk vừa copy theo sơ đồ
X X
X
X
- reboot lại máy

yeugapnganlanhon

File mà bác commander_HTC up ko phải, e đã làm mọi cách cài vào, nhưng cài vào rồi thì chẳng thấy đâu........hì hì..... ai có file apk của file này thì vui lòng up hộ với..........chứ lục tung cả diễn đàn và market cùng app planet vẫn ko thấy........ bùn!

yeugapnganlanhon

Để mình xem thử nha bạn ..........cái "live wallpaper" có mặt nước lung linh, chiếc lá trôi lững lờ trên mặt nước đó bạn.......Dù sao thì.........thanks trước đã rùi tính gì thì tính (cám ơn bạn đã có ý giúp đỡ)........mình sẽ reply sau.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

HIXXXXXX................KHÔNG PHẢI RÙI BẠN ƠI !

Chỉnh sửa cuối:

thanhtamlx

NANG CAP 2.1 LEN 2.2 NHU THE NAO VI BAN? NANG CAP TRUC TIEP TREN DIEN THOAI HAY TAI PHAN MEM VE MAY TINH ROI GIM CAP VAO CHAY CHUONG TRINH? CAM ON BAN NHIEU.

huongcongan

Thanks bạn,nhìn hàng khủng wa'.lục hết chắc đuối.....

Nếu bạn dùng i9000 khi up lên 2.2 mà muốn có live wallpaper 2.1, mình khuyên bạn nên flash rom Ultimate 8.2 đảm bảo bạn sẽ hài lòng về độ mượt, thời lượng pin kéo dài và đặc biệt bộ live wallpaper chọn lọc không chê vào đâu được.

yeugapnganlanhon

Nếu bạn dùng i9000 khi up lên 2.2 mà muốn có live wallpaper 2.1, mình khuyên bạn nên flash rom Ultimate 8.2 đảm bảo bạn sẽ hài lòng về độ mượt, thời lượng pin kéo dài và đặc biệt bộ live wallpaper chọn lọc không chê vào đâu được.

Ax....ac...bạn nói sao....mình hơi gà nên ko hiểu....Mình đã nâng cấp lên firm 2.2,phiên bản I9000DXJPA (bản tiếng Việt), Kernel 2.6.32.9 root@SE-S604#1......mình thấy bản này xài cũng oki,pin khoảng 3 ngày, rất mượt, fix lag tốt............Mình chưa thử bản mà bạn đang nói......ko bít có trùng ko ? Hì ...

huongcongan

Ax....ac...bạn nói sao....mình hơi gà nên ko hiểu....Mình đã nâng cấp lên firm 2.2,phiên bản I9000DXJPA (bản tiếng Việt), Kernel 2.6.32.9 root@SE-S604#1......mình thấy bản này xài cũng oki,pin khoảng 3 ngày, rất mượt, fix lag tốt............Mình chưa thử bản mà bạn đang nói......ko bít có trùng ko ? Hì ...

Vậy bạn vào đây nghiên cứu nhé, mình nghĩ chắc bạn sẽ hài lòng:http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?76790-Rom-UlTimate-8.2-Galaxy-S
Chúc vui !