• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT] Hướng dẫn mod skin mở khoá giống WP7 dành cho Mykeylock

ace_hp7

Active Member
trên Youtube đã có video hướng dẫn mod skin mở khoá giống wp7 dành cho app Mykeylock ,mình xin phép lập 2pic hướng dẫn cụ thể hơn 1 tí vì nhìn video nói thật ra k hiểu j và vẫn phải mò :D
mình dùng bản Mykeylock v2.3 của Dragon post nhé
bươc 1
các bạn chọn skin nào hiển thì ngày giờ giống wp7 1 tí ,cái của mình lấy vội nên k giống lắm, các bạn vào mục slide settings ,chọn dòng Time display mode là Text mode thì sẽ có đồng hồ và ngày tháng giống như trong hình
sau đó vào mục slide seting
chọn dòng Background picture ,vào multimedia browsing tìm ảnh bạn thích (như hình này của mình)

chọn dòng slider sliding picture giống như hình các bạn chọn đầu tiên ,còn dòng Slider start picture và Slider stop picture chọn dòng NULL
bước 2
các bạn vào mục sliding
chỉnh toạ độ ngày giờ tuỳ ý ,giống WP7 thì bạn set nó ở góc dưới cùng bên trái, chọn save setting
khi vào sliding ,nó sẽ hiển thị 3 hình đc đánh số 1 ,2,3 chú thích cho Slide start picture , slider sliding picture và Slider stop picture các bạn chọn ở bước 1
bước 3
đặt hình số 3 lên trên cùng ,vì nó là điểm cuối khi bạn kéo hình từ dưới lên trên ,nhưng vì mình đã ẩn hình 3 trong suốt ( NULL) nên bạn cứ kéo nó lên trên cùng là ok
chọn save setting
sau đó đặt hình số 2 trùng khớp với cái hình nền vì nếu lệch sẽ rất xấu ,chọn save setting

tiếp theo đặt hình số 1 trùng khít với hình số 2 ( hình 1 nó cũng trong suốt nên các bạn căn chỉnh sao cho cái ô số 1 màu đỏ trùng ô số 2 là ok
chọn save setting
sau đó ấn back ,vào Mykeylock / Done và thưởng thức thành quả

Hướng dẫn đơn giản hơn để có đc skin wp7
các bạn down cái skin này về
http://www.mediafire.com/?q6jd1qcog71dpee ,bỏ vào E \ mykeylock \ theme
rồi vào mục slide settings chỉnh thông số y như tnay nhé
Background picture : ảnh bạn thích ( số 1)
ở dòng background picture arena : 0,0,360,640
slider start picture : NULL
Slider start arena : 0 ,198,360,640
Slider sliding picture : ảnh bạn thích giống ảnh ở Background Picture (số 1)
slider sliding arena : -1,-3,360,640
slider stop picture : Null
slider stop arena : 3 , -459 , 360,640
slider background picture : null
slider background arena : 0,550,-1,-1
time display mode : Text mode
time picture : null
Time picture arena : 82,410,-1,-1
Time background picture : NULL
Time background arena : 0,0,-1,-1
Time text position : 17,449
Time text size : 18
Date text position 17,548
Date text size 17
cách này dành cho ai yêu thích kiểu mở khoá giống của WP7 ,nó k hẳn giống 100% vì là hàng fake ,nhưng để đổi gió cũng rất thú vị ,chúc các bạn thành công =D>

Để ẩn icon khóa mykeylock các bạn cài bản 2.04.1 này vào rồi vào other > click lock way > off xem sao
sau đó cài theme và chỉnh như mình hd xem đc k
http://www.mediafire.com/?ptgt5vaw9gna5y8

mình post luôn cho mọi ng mấy cái hình nền đẹp cho nó giống WP7 nhé

Chỉnh sửa cuối:

rastar

Banned
Hãy cùng Nokia liên kết với WindownPhone7 để thống trị thế giới smartphone :))

ace_hp7

Active Member
hehe cuối cùng cũng đã mod thành công giống của wp7

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
mình dùng luôn cái skin mặc định khi cài ,còn skin thì bên box ứng dụng chung bác Kiên lập 2pic rồi mà ,

ace_hp7

Active Member
anh cho em link dk không,nhiều trang quá không biết tìm ở đâu cả
ngay trang 1 luôn :D http://www.pdaviet.net/showthread.php?164487-New-Tổng-hợp-Skin-cho-MyKeyLock-15.11.2011
nhưng a thấy skin và skill càng nhẹ thì càng đỡ tốn ram ,a dùng mặc định mất tầm 3m ,cài mấy cái skin vào sẽ tốn ram hơn đó
cài Mykeylock xong vào mục slide settings ,chọn dòng Time display mode là Text mode thì sẽ có đồng hồ và ngày tháng như trong hình ,e có thể tuỳ biến size và màu của chữ ,cái này e tự tìm hiểu nhé ,có j thak mak hỏi típ :D

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
èo save xong ra done nó cứ please wait mãi nản quá bác chủ thớt ơi
sao lạ vậy ,của mình please wait 2s là xong mà ,b làm lại theo hd ,tuỳ chọn trong tab slide setting rồi vào sliding

ace_hp7

Active Member
Sao cái hình 2 của mình nó cứ bé tí thế:-??
cái này nó hơi rắc rối ,bạn còn phải chọn theme của mykeylock trc khi tuỳ biến trong slide setting và sliding ,như trong hình của mình là chọn cái defaut mặc định khi cài app đấy ,vì mỗi theme nó lại có cái slider sliding picture # nhau mà