• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT] Hướng dẫn mod skin mở khoá giống WP7 dành cho Mykeylock

thanhluan_phuyen

nếu có thể bạn up cái video bạn làm và thành quả luôn thì ok đó........dạo này mình thấy WP7 rất hay và rất thích đó.

Sh1110i

Member
rắc rối quá:-?.Mình chọn cái themes default mà màn hình nó đen xì.ngày giờ nó cũng cố định tọa độ không dịch chuyển đc,bạn chỉ rõ hơn cho mình được không.Thanks bạn,cho mình hỏi luôn làm thế nào để bỏ cái icon mykeylock nhỏ nhỏ ở ngoài hs thế nhìn vướng víu quá:(

ace_hp7

Active Member
bạn đọc lại kỹ hd nhé ,k khó đâu ,tại mình k có camera ,có mỗi cái dt nên k quay clip hd đc ,h bạn down cái skin này về
http://www.mediafire.com/?q6jd1qcog71dpee ,bỏ vào E \ mykeylock \ theme
rồi vào mục slide settings chỉnh thông số y như tnay nhé
Background picture : ảnh bạn thích ( số 1)
ở dòng background picture arena : 0,0,360,640
slider start picture : NULL
Slider start arena : 0 ,198,360,640
Slider sliding picture : ảnh bạn thích giống ảnh ở Background Picture (số 1)
slider sliding arena : -1,-3,360,640
slider stop picture : Null
slider stop arena : 3 , -459 , 360,640
slider background picture : null
slider background arena : 0,550,-1,-1
time display mode : Text mode
time picture : null
Time picture arena : 82,410,-1,-1
Time background picture : NULL
Time background arena : 0,0,-1,-1
Time text position : 17,449
Time text size : 18
Date text position 17,548
Date text size 17

Chỉnh sửa cuối:

Sh1110i

Member
Hi hi đã được thanks bác,nhìn đẹp quá :D.Bỏ cái icon mykeylock nhỏ nhỏ ở ngoài homescreen như thế nào vậy chỉ giúp mềnh luôn vs;;)

ace_hp7

Active Member
Hi hi đã được thanks bác,nhìn đẹp quá :D.Bỏ cái icon mykeylock nhỏ nhỏ ở ngoài homescreen như thế nào vậy chỉ giúp mềnh luôn vs;;)
mình chẳng nhớ nữa ,bạn thử vào button / lock way chọn none xem

williplay

Bạn ơi giúp mình với, làm theo hướng dẫn của bạn chỉnh settings hệt như thế rồi, nhưng icon hình khoá nó nhảy tót sang nằm đè lên icon vạch sóng bạn ạ, h mình phải chỉnh như thế nào.?

ace_hp7

Active Member
Bạn ơi giúp mình với, làm theo hướng dẫn của bạn chỉnh settings hệt như thế rồi, nhưng icon hình khoá nó nhảy tót sang nằm đè lên icon vạch sóng bạn ạ, h mình phải chỉnh như thế nào.?
bạn thử vào button / lock way chọn none xem

adaigia92nd

Ai cho mình cái MyKeylock mà cái time đè trên ảnh. Mấy bản mới toàn kéo ảnh lên che luôn cả time nhìn không đẹp

ace_hp7

Active Member
bạn thử bản 1.9 hoặc cũ hơn xem, nhưng mình k dùng bản đấy nên chưa nghiên cứu ,có clip hd mod skin wp7 trên bản cũ đấy ,b xem có làm theo đc k

adaigia92nd

bạn thử bản 1.9 hoặc cũ hơn xem, nhưng mình k dùng bản đấy nên chưa nghiên cứu ,có clip hd mod skin wp7 trên bản cũ đấy ,b xem có làm theo đc k

Bản 1.9 mình dùng có cái lỗi là phải chạm vào cái wallpaper mới hiện ra chỗ lưu có nếu đặt ảnh lên vừa khít màn hình thì lại không lưu được

williplay

Ý mình là vị trí icon hình khóa ở giữa giống trên hình của bạn post ấy, nó lệch hẳn sang bên trái đè vào icon sóng, trong button thì toàn nút unlock với lock mà, không liên quan đến tọa độ icon bạn ạ, xem giúp mình với nhé :D. anw tut hay lắm bạn :D.

ace_hp7

Active Member
hik ,h mò mình cũng k nhớ ở chỗ nào đâu ,cái icon đấy có thể ẩn ,nó k liên quan đến toạ độ đâu bạn
bạn thử chỉnh giống của mình xem ,phần âm thanh bạn tự mod nhé vì nó k liên quan
ở tab SysSetting : the way to unlock / lock : common mode
tab button : slideslip key on, unlockway : white key (mở khoá = phím trắng ở giữa) ,lockway : none ( bạn có thể tuỳ chỉnh theo ý bạn)
những tab khác mình đều để off ,mình chỉ sử dụng mở khoá = phím thôi
ở tab slidesetting : On or Off chọn Only button way ,sliding way : straightly sliding để trượt thẳng
nếu k đc bạn hỏi thử bác Kiên vp hoặc Dragon

adaigia92nd

Bản 1.9 mình dùng có cái lỗi là phải chạm vào cái wallpaper mới hiện ra chỗ lưu có nếu đặt ảnh lên vừa khít màn hình thì lại không lưu được

ace_hp7

Active Member
mình post luôn cho mọi ng mấy cái hình nền đẹp cho nó giống WP7 nhé

@ williplay : bạn đã tắt đc cái icon khoá chưa vậy????

Chỉnh sửa cuối:

williplay

Chưa bạn ạ, tìm không ra ấy, vào edit slide có mỗi hình kéo thôi, ngoài ra trong các settings khác ko có cái nào liên quan đến chỉnh pin, vạch sóng, khóa cả :(.

P/s: bạn cài thử mykeylock ver 2.3 đi, test lại cái file bạn up lên ấy :(. Walls đẹp lắm, cám ơn nhé.

Chỉnh sửa cuối: