• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT: New RTS game base on WARCRAFT 2-STRATAGUS for UIQ3

tuandang

hahahaha!!!cuối cùng cũng đã chơi được!!!!!
tình hình là những bạn xài p990 có ram rất ít chỉ khoảng 10mb thui !!!ko như p1!!!!!mà game này quá khủng!!!!vì vậy các bạn down file dưới về
http://anotherguest.k0.se/stratagus.zip

sau đó cài file sis vào máy!!!file sis này là phiên bản mới đó!!!ai cài cái của bạn kia rùi vẫn phải cài lại cái này nha!!!!!
sau đó foder shared thì vào data rùi xóa 2 forder music và sound đi!!!để tiết kiệm ram của p990i!!!!!
sau đó bạn restart máy lại là chơi thui!!!!!!
hay ko???hahaahaha!!hay thì thanks mình 1 cái!!!!!!hahaahaha!!!
chúc các bạn vui vẻ!!!!!

Tui đang xài giao diện đơn giản nhưng cũng chuyển sang BlueWorld để Thanks bạn 1 cái :D

thangzyx

hehe, trò này chơi hay dã man, âm thanh sống động ;) hình ảnh đẹp ( so với ĐT :D )... phải mỗi cái là ngốn pin nhiều quá ;) chắc phải vô tắt hiệu ứng đi cho đỡ. với lại bản này có mỗi Human với Orc, hơi thất vọng chút (_ _")

bạn làm thế nào vậy

thangzyx

Xin lỗi mọi người tôi làm được rồi nhưng chọn xong thì bắn ra chưa biết sao

đúng là phải bỏ soun và music thi được

Chỉnh sửa cuối:

ngkhanhhoang

Hehe...RAM P990i của mình đang là 16 - 17 MB nên chỉ cần restart máy xong là chơi được. Nếu bạn xóa sound đi thì cũng ok nhưng sẽ mất 1/2 cuộc đời...hehe

671988

làm sao ram của bạn cao thế bạn xài firmwave nào vây!!!hay xài chương trình nào vậy!!

Chỉnh sửa cuối:

671988

Xin lỗi mọi người tôi làm được rồi nhưng chọn xong thì bắn ra chưa biết sao

đúng là phải bỏ soun và music thi được

theo mình bạn ko nên chọn map other dễ bị văng lắm!!!!!
ko những xóa suond và music đi àm bạn còn phải cài bản mới nữa thì mới chơi được đối với các máy p990 có ít ram

vodanh8260381

trời cái trò này tốn ram nhiều wá sao chơi dc hu hu máy mình lúc khởi động lại thì dc khoảng 14mb ram con chạy 1 thời gian thì còn lại có 10mb ram ah chơi dc ko vậy hả các bạn

671988

sao mình làm hết các bước rồi mà vẫn báo lỗi vậy???????????????

bạn có có làm như mình nói ko vậy???bạn xóa hết cái cũ đi làm theo cái mới download về đó!!!cài bản mới chép forder shared vào nhớ xóa 2 fordersound và music nha!!!!đã có bạn chơi đưoc rùi mà!!!!cứ cài vô thẻ cho dễ chép !!!!!
trời cái trò này tốn ram nhiều wá sao chơi dc hu hu máy mình lúc khởi động lại thì dc khoảng 14mb ram con chạy 1 thời gian thì còn lại có 10mb ram ah chơi dc ko vậy hả các bạn

ram 10mb mới phải xóa music và sound đi đó bạn!!!!

thangzyx

theo mình bạn ko nên chọn map other dễ bị văng lắm!!!!!
ko những xóa suond và music đi àm bạn còn phải cài bản mới nữa thì mới chơi được đối với các máy p990 có ít ram

đúng rồi cứ bị văng ra là phải cài lại mới chạy được rõ khổ cám ơn bạn nhé

ngkhanhhoang

làm sao ram của bạn cao thế bạn xài firmwave nào vây!!!hay xài chương trình nào vậy!!

Chẳng xài chương trình gì đặc biệt cả. Chỉ là ko cài những chương trình ko cần thiết và thường xuyên dọn dẹp máy thôi...:D

limisnumber

giúp mình với các bạn ơiiiiiiiiiiiiii,trò này hay lắm

Các bạn hãy thử gở và cài lại trong c , còn bước 2 thì không chép đè thư mục stratagus vào mà chỉ chép thư mục DATA vào trong thư mục stratagus ở ổ c

thangzyx

văng ra thì vô lại chứ đâu phải cài lại đâu bạn!!!!!

vì khi văng ra thì tôi xoá f music ==>tịt ===>cài lại (bỏ music) chạy tiếp tục văng ==>xoá sound ==>tịt=====>cài lại (bỏ cả music và sound) chạy tốt và rất yên tĩnh...........
Rồi sáng nay mở lại thì tịt , khởi động lại máy vẫn tịt ===>cài lại chạy tốt
Rồi chiều lại tịt..chả nhẽ mỗi lần muốn chơi lại cài, cài lại chưa biết tại sao.
À cho tôi hỏi trong thư mục stratagus nó có sẵn thư mục WC2 ththì copy vào trong hay ở ngoài (tôi toàn chơi cả 2)

671988

vì khi văng ra thì tôi xoá f music ==>tịt ===>cài lại (bỏ music) chạy tiếp tục văng ==>xoá sound ==>tịt=====>cài lại (bỏ cả music và sound) chạy tốt và rất yên tĩnh...........
Rồi sáng nay mở lại thì tịt , khởi động lại máy vẫn tịt ===>cài lại chạy tốt
Rồi chiều lại tịt..chả nhẽ mỗi lần muốn chơi lại cài, cài lại chưa biết tại sao.
À cho tôi hỏi trong thư mục stratagus nó có sẵn thư mục WC2 ththì copy vào trong hay ở ngoài (tôi toàn chơi cả 2)
bạn xóa cả 2 thư mục sound và music là đúng rùi!!!còn hiện tượng bị tịt như bạn nói thì mình ko hỉu tại sao!!!!
còn file wc2 là forder do bạn cài file sis của game mà

thangzyx

bạn xóa cả 2 thư mục sound và music là đúng rùi!!!còn hiện tượng bị tịt như bạn nói thì mình ko hỉu tại sao!!!!
còn file wc2 là forder do bạn cài file sis của game mà

đúng rồi chỉ chơi được khi mới khởi động lại thôi sau một lúc là ko được. cám ơn bạn nhiều

671988

mình hỉu rùi cái này do máy bạn trong lúc sử dụng đã bị ăn bớt ram!!!!vì vậy bạn có thể sử dụng chương trình Swiss Manager Pro để lấy lại ram!!!!!hoặc reset máy!!!!nói chung alfm sao cho máy đủ 10mb ram là ok!!!!!

thangzyx

mình hỉu rùi cái này do máy bạn trong lúc sử dụng đã bị ăn bớt ram!!!!vì vậy bạn có thể sử dụng chương trình Swiss Manager Pro để lấy lại ram!!!!!hoặc reset máy!!!!nói chung alfm sao cho máy đủ 10mb ram là ok!!!!!

phải 13mb mới được bạn ạ

ngkhanhhoang

HI thangzyx,

Thứ nhất bạn ko cần phải cài lại, chỉ cần khởi động lại máy là sẽ có số RAM tối đa nhất.

Hiện tại máy mình sau khi restart xong luôn trong khoảng 15 - 16MB, có lúc lên đến 16.9MB..(^_^) nên chơi rất vô tư mà ko bao giờ bị out giữa chừng...hehe