• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP68XX - PDAVIET ROM WM6.1 OS 5.2.19400 by NHOCBANME

nhocbanme

mình click rồi bạn ơi , nhưng nó ko chịu sáng . Để mình tháo pin ra và HR lại xem .

Đèn flash trong bản cho 68x8 chỉ nhá khi chụp mà thôi. Ko giống như bản WM5 của HP đâu. Bạn thử chụp xem nó có nhá ko nhé ?

boy_bad_luck

Đèn flash trong bản cho 68x8 chỉ nhá khi chụp mà thôi. Ko giống như bản WM5 của HP đâu. Bạn thử chụp xem nó có nhá ko nhé ?

xác nhận đúng như nhocbanme nói, khi đã chọn flash ở trong option và khi chụp đèn flash sẽ bật cho đến khi nào máy chụp xong thì sẽ tự động tắt.

phamung84

ặc , quên mất.Đúng là nó nháy khi mình chụp thật.Dùng HP lâu rồi thành quen .
THanks mọi người , và nhocbanme nhé , bản rom rất tuyệt đấy !

phamung84

à có một số đóng góp nhỏ cho bản rom này hi vọng là sẽ hữu ích :
+/ Khỉ dùng File explorer để set 1 cái file.mp3 thành nhạc chuông thì nó báo lỗi "ko có thư mục my ringtones trong my documents" -> khắc phục : tạo thư mục trên là được.
+/Hai là trong phần power của Ship rom 2005 thì có phần tắt chế độ sạc nhanh qua cổng USB hoặc đặt chế độ sạc nhanh / sạc chậm .Nếu đưa vào thì hay quá .Tuy nhiên ta vẫn có thể sửa bằng Regedit .
====
anyway , đây chắc là bản rom tốt nhất cho HP68xx ở thời điểm này. Giao diện đẹp, icon đẹp, chạy nhanh, stable,loa to,keyboard pro...

cupa345

=D>=D=D>,rom chạy nhanh và ôn định,giao diên đẹp!!!!!!
+cùng chức năng là bật đèn flash sao lại dùng đến 2 chương trình(Flash light+pocketlight)
+với skin Wm7ish(rất đẹp)thì thanh bar phía dưới tối màu hơn thanh bar trên tạo cảm giác màn hình ngắn đi
+việc chuyên đổi sang bàn phím Pocketcm keyboard v0.14 hơi khó thành công,lúc đầu mình dùng vẫn tốt bp Pocketcm keyboard v0.14 nhưng bấy giờ nó không còn xuất hiện trong danh sách chọn nữa(Pocketcm keyboard v0.14 dùng để chat rất đã!!!!:))
một vài cảm nhận đầu tiên về bản rom mới--------mạn phép thay mặt anh em dùng hp6828 thanks NHOCBANME:D
tiện cho mình hỏi luôn,theo mình biết REMOTE desktop cần có phần chạy trên pc nữa,bạn nào có thì cho mình xin nhé!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

nhocbanme

=D>=D=D>,rom chạy nhanh và ôn định,giao diên đẹp!!!!!!
+cùng chức năng là bật đèn flash sao lại dùng đến 2 chương trình(Flash light+pocketlight)
+với skin Wm7ish(rất đẹp)thì thanh bar phía dưới tối màu hơn thanh bar trên tạo cảm giác màn hình ngắn đi
+việc chuyên đổi sang bàn phím Pocketcm keyboard v0.14 hơi khó thành công,lúc đầu mình dùng vẫn tốt bp Pocketcm keyboard v0.14 nhưng bấy giờ nó không còn xuất hiện trong danh sách chọn nữa(Pocketcm keyboard v0.14 dùng để chat rất đã!!!!:))
một vài cảm nhận đầu tiên về bản rom mới--------mạn phép thay mặt anh em dùng hp6828 thanks NHOCBANME:D
tiện cho mình hỏi luôn,theo mình biết REMOTE desktop cần có phần chạy trên pc nữa,bạn nào có thì cho mình xin nhé!!!!!!!!!

- PocketLight rất hữu dụng, có thể dùng đèn flash phát tín hiệu theo kiểu Morse Code, dùng màn hình LCD làm đèn ...
Còn Flash Light để bật đèn flash cho nó nhanh, bỏ shortcut của nó vô pBar hoặc một chương trình today là rất tiện.
- Mình sẽ hướng dẫn các bạn chỉnh lại regedit để cái thanh bar ở dưới sáng màu hơn.
- Bạn có thể dùng IMSelecter để chọn Keyboard mặc định là PCM Keyboard, sẽ phải khỏi chuyển đổi nữa...
- Remote Desktop bạn ko cần cài chương trình gì trên PC cả.
Chỉnh cần bạn kích hoạt chức năng Remote Desktop trên máy tính bằng cách : Click phải vô My Computer -> Chọn Tab Remote -> Đánh dấu vô "Allow Remote ..." & "Allow user to ...". Bên cạnh đó nhớ chỉnh chức năng firewall trên máy nữa nhá.

nhocbanme

à có một số đóng góp nhỏ cho bản rom này hi vọng là sẽ hữu ích :
+/ Khỉ dùng File explorer để set 1 cái file.mp3 thành nhạc chuông thì nó báo lỗi "ko có thư mục my ringtones trong my documents" -> khắc phục : tạo thư mục trên là được.
+/Hai là trong phần power của Ship rom 2005 thì có phần tắt chế độ sạc nhanh qua cổng USB hoặc đặt chế độ sạc nhanh / sạc chậm .Nếu đưa vào thì hay quá .Tuy nhiên ta vẫn có thể sửa bằng Regedit .
====
anyway , đây chắc là bản rom tốt nhất cho HP68xx ở thời điểm này. Giao diện đẹp, icon đẹp, chạy nhanh, stable,loa to,keyboard pro...

Okie, mình sẽ khắc phục các lỗi trong bản sau.

nhocbanme

What from this two will approach for my Atom?
Sorry my english.

I don't understand you. Please explain for me !!!
I think your question is : "Can this ROM use for my ATOM ?". Right ???
This ROM for HP68xx only. I'll build a Version for ATOM soon. ;)

anhtuanet

Xin chào,
tôi cũng vừa úp bản rom của nhocbanme
Rất COOL,=D>
Many thanks to nhocbanme!!!!

Chỉnh sửa cuối:

nhocbanme

Xin chào,
tôi cũng vừa úp bản rom của nhocbanme
Rất COOL,=D> nhưng cái PCM keyboard nó không chạy, chính xác là không chọn được. không biết có làm sai gì không?

Bạn thử reset xem, đúng là cái PCM Keyboard nhiều lúc chuyển qua nó ko chịu thật.
Bạn có thể chọn nó thành mặc định bằng IMSelector. Sẽ ko bị như thế nữa !!!

cupa345

sau khi Hard reset thi dùng đựơc PCM keyboard bình thường nhưng windows Media phát nhạc khoảng 20s là chuyển bài,mình reset thì Media trở lại bình thường còn PCM keyboard lại không có trong danh sách chọn nữa,kê cả trong IMSelector.có sự đụng độ gì ở đây không nhỉ:-??:-??:-??

nhocbanme

sau khi Hard reset thi dùng đựơc PCM keyboard bình thường nhưng windows Media phát nhạc khoảng 20s là chuyển bài,mình reset thì Media trở lại bình thường còn PCM keyboard lại không có trong danh sách chọn nữa,kê cả trong IMSelector.có sự đụng độ gì ở đây không nhỉ:-??:-??:-??

Bạn có chạy ClearTemp ko ?
Chú ý khi dùng ClearTemp có 1 mục là invaild SIP : bạn đừng xóa nó đi, nếu xóa nó sẽ mất PCM Keyboard đó.

Shamik

I don't understand you. Please explain for me !!!
I think your question is : "Can this ROM use for my ATOM ?". Right ???
This ROM for HP68xx only. I'll build a Version for ATOM soon. ;)

Yes, you have correctly understood me. Thanks for the answer. There is one more question. If to change XIP that of it there is enough for installation on Atom?

nhocbanme

Yes, you have correctly understood me. Thanks for the answer. There is one more question. If to change XIP that of it there is enough for installation on Atom?

No, not only XIP ... It's depended on OEM.
Be patient, we will have a version for ATOM :D

cupa345

để tạo một số mới vào sim mình tiến hành như sau:chọn Contacts\New\Sim contact và xuất hiện một biêu mẫu nhừng không thực hiện được việc tạo mới(SIM error.canot seve the information to the sim).tạo mới trong sim manager thi vẫn tốt:-??:-??:-??:-??,bạn nào gặp trương hợp như mình không nhi

dinkiny

sau 3 ngày xài con ROM mới trên 6828 thấy có nhìu cái khó hiểu, đèn flash có lúc bật được, có lúc hông (dù đã thử SR nhiều lần). Mặc dù tốc độ được cải thiện đáng kể, nhưng RAM thấy mau hết hơn bản ROM trước.
tình trạng Pin được cải thiện hơn bản ROM trước, sóng sánh mạnh khỏe.
Vài nhận xét sơ bộ vì thời gian eo hẹp. Thanks nhocbanme nhìu nha.

S

saudoi

Guest
Cho HP iPAQ rw6815 (Ver 2.03.02b)
-- Phiên bản up qua PC
Mình không dowload dc :-(

nhocbanme

sau 3 ngày xài con ROM mới trên 6828 thấy có nhìu cái khó hiểu, đèn flash có lúc bật được, có lúc hông (dù đã thử SR nhiều lần). Mặc dù tốc độ được cải thiện đáng kể, nhưng RAM thấy mau hết hơn bản ROM trước.
tình trạng Pin được cải thiện hơn bản ROM trước, sóng sánh mạnh khỏe.
Vài nhận xét sơ bộ vì thời gian eo hẹp. Thanks nhocbanme nhìu nha.

- Lúc bật được lúc ko là sao hả bạn ?
- RAM mau hết có thể do bạn bật cùng lúc nhiều ứng dụng. Tắt các ứng dụng đang chạy trước rồi hãy chạy ứng dụng mới nhé.