• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP68XX - PDAVIET ROM WM6.1 OS 5.2.19400 by NHOCBANME

nhocbanme

Cho HP iPAQ rw6815 (Ver 2.03.02b)
-- Phiên bản up qua PC
Mình không dowload dc :-(

Bạn có thể tìm hiểu cách down ở trang RAPIDSHARE trên mạng.
Link 2 mình đang up load. Hi vọng là xong sớm.

S

saudoi

Guest
Thank you ! Mình download về dc 100% nhưng nó báo là ko scan đc kaspersky.okie đành đợi download link sau. 1 làn nữa cám ơn bạn nhiều.

Juliette

Đã up thử bằng thẻ và nó cứ đứng mãi ở màn hình chào team pda ,dù đã cố hreset nhiều lần vẫn vậy .Có cách nào khắc phục ko nhocbanme.BL của mình là 1.05 ,vậy có cần up thành 1.01 ko vậy ?

Chỉnh sửa cuối:

Juliette

Đã up thử bằng thẻ và nó cứ đứng mãi ở màn hình chào team pda ,dù đã cố hreset nhiều lần vẫn vậy .Có cách nào khắc phục ko nhocbanme.BL của mình là 1.05 ,vậy có cần up thành 1.01 ko vậy ?

Your Bootloader version is 1.0.5, isn't it ? So that you can not using this Device Software Update Utility to flash your device via PC.
Now, You should use a diffence miniSD card to reflash OS.
After Reflash successful, you should downgrade your Bootloader to 1.0.1 - it's maybe useful for flashing ROM.

Đã tìm thấy câu trả lời của NHOCBANME .Tiện cho mình hỏi luôn ,chọn downgrade cái Bootloader về 1.01 có phải chọn OS + Eboot ko ?

Chỉnh sửa cuối:

Juliette

Đã downgrade cái Bootloader về 1.01 nhưng vẫn chưa up đc bản 2.03 .Hy vọng bạn sớm tìm cách khắc phục cho dòng máy "Made in china" .Thân

BraDo

I don't understand you. Please explain for me !!!
I think your question is : "Can this ROM use for my ATOM ?". Right ???
This ROM for HP68xx only. I'll build a Version for ATOM soon. ;)

Bạn nói sẽ build version cho ATOM, Atom nào vậy? Bạn có thể build cho thằng Atom Exec đc ko? Mình ghiền cái SRS WOW HD 1.2.5.0 này wá...:-?

HoDiep

Cảm ơn nhocbanme nhìu nhìu . tôi UP thành công lên Ver 2.03.02a rùi . Nhìn giao diện rất cool sóng tốt âm thanh ổn .
Nhưng cá nhân máy tôi ko hiểu sao chạy hao pin khủng khiếp luôn và hay bị treo khi kết thúc cuộc gọi .
Nếu NHOCBANME có thể làm ơn có thể cho tôi xin 1 bản ROM rw6828 mà trong dó ko cần build thêm các phần mềm 3rd party dc ko , chỉ cần chạy trên nền WM6.1 thui .
XIn cảm ơn nhiều .

dinkiny

Bác Hodiep qua bên ni lấy bản ROM clean nè, tui thấy bản nì xài khá ổn hơn bản ROM đã cài softs, tui cũng đang xài bản này
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=25476

Bác Juliette sao ko thử up qua thẻ nhỉ. Cách up qua thẻ của bác xem lại có đúng không đó? Tui đâu có thấy cái màn hình Team PDA gì đâu, nó là màn hình BOOTLOADER của HP mà ( ở dưới có ghi version BOOTLOADER, ko có ghi version OS à nghen) Bác xem thao tác của em có giống bác không nhé:
1. Tải version OS mong muốn về, xả nén.
2. FORMAT thẻ nhớ (FAT là tốt nhất, thẻ dung lượng càng nhỏ càng tốt) copy diskimg.nb0 vào thẻ, đút thẻ vào máy.
3. Xạc cho đầy pin, khởi động lên OS cũ bình thường để ktra tình trạng pin, nếu OK thì sau đó bấm đè 2 nút softkey ( - ) + chọt đít.
4. Máy vào màn hình BOOTLOADER (có cái logo HP to tướng ở giữa, phía dưới là version BOOTLOADER)
Lúc này máy đang tự động up ROM không bấm bất cứ nút gì hoặc gắn cable gì vào. Khoảng 15-20 phút sau máy sẽ hiện lên "Device clean boot..." và chờ khoảng 3 phút sẽ tự động vào WM6.1 Đến lúc này quá trình up ROM xem như hoàn tất.
Nếu có hiện tượng màn hình bị lệch sau khi up ROM thì cứ soft reset sẽ hết.

Chúc bác may mắn.

Chỉnh sửa cuối:

Juliette

Bác Hodiep qua bên ni lấy bản ROM clean nè, tui thấy bản nì xài khá ổn hơn bản ROM đã cài softs, tui cũng đang xài bản này

Bác Juliette sao ko thử up qua thẻ nhỉ. Cách up qua thẻ của bác xem lại có đúng không đó? Tui đâu có thấy cái màn hình Team PDA gì đâu, nó là màn hình BOOTLOADER của HP mà ( ở dưới có ghi version BOOTLOADER, ko có ghi version OS à nghen) Bác xem thao tác của em có giống bác không nhé:
1. Tải version OS mong muốn về, xả nén.
2. FORMAT thẻ nhớ (FAT là tốt nhất, thẻ dung lượng càng nhỏ càng tốt) copy diskimg.nb0 vào thẻ, đút thẻ vào máy.
3. Xạc cho đầy pin, khởi động lên OS cũ bình thường để ktra tình trạng pin, nếu OK thì sau đó bấm đè 2 nút softkey ( - ) + chọt đít.
4. Máy vào màn hình BOOTLOADER (có cái logo HP to tướng ở giữa, phía dưới là version BOOTLOADER)
Lúc này máy đang tự động up ROM không bấm bất cứ nút gì hoặc gắn cable gì vào. Khoảng 15-20 phút sau máy sẽ hiện lên "Device clean boot..." và chờ khoảng 3 phút sẽ tự động vào WM6.1 Đến lúc này quá trình up ROM xem như hoàn tất.
Nếu có hiện tượng màn hình bị lệch sau khi up ROM thì cứ soft reset sẽ hết.

Chúc bác may mắn.

Cảm ơn bác đã góp ý.Nhưng NHOCBANME đã nói bên xda rồi ,máy mình thuộc dòng " made in china ",nên khi up ROM xong nó bị đứng ở màn hình boot(có 2 dòng chữ đỏ ở dưới như bạn nói)Hiện đang chờ NHOCBANME khắc phục :p

HoDiep

Chúc bác may mắn.

Cảm ơn bác nhiều . tôi mới dơn về thử nhưng Bản ROM này vẫn Build gần đầy đủ các Soft rồi .
Ý của tôi là tìm bản chưa Build thêm các phần mềm ngoài vào í mờ .
DÙ sao cũng test thử Xem bản này có ổn định hơn bản 19400 đã chứ bản kia máy tôi 15 min reset 1 lần mà toàn bị tự tắt máy thoai ...

Chỉnh sửa cuối:

Juliette

Update lần này đã khắc phục đc lỗi "Made in china" chưa vậy NHOCBANME ? mong đc test rom bạn .

nhocbanme

Update lần này đã khắc phục đc lỗi "Made in china" chưa vậy NHOCBANME ? mong đc test rom bạn .

Mình chưa có điều kiện để test thử.
Các bạn hãy test hộ mình rồi post kết quả lên đây nha.

HoDiep

thx pác nhocbanme for Ver mới.
Tôi đã up lên ver mới xong và qua giai đoạn test ban đầu cho thấy :
Sóng OK
Pin tương đương bản " ROM sạch " khá hơn bản 2.03.2A/B
Boot và load phần mềm rất OK
âm thanh sux hơn bản rom sạch .
PocketCM va Pocket Contact có vấn đề , đặc biệt load danh bạ chậm kinh khủng thường xuyên ko load font lên làm ko đọc dc tiếng Việt .
Đây là phần test ban đầu của riêng máy tôi 6828 , có thể do tôi chưa đủ kinh nghiệm tinh chỉnh ngon hơn . Nhưng dù sao cũng cám ơn Pác vì những gì pác đã làm cho mọi người .

nhocbanme

thx pác nhocbanme for Ver mới.
Tôi đã up lên ver mới xong và qua giai đoạn test ban đầu cho thấy :
Sóng OK
Pin tương đương bản " ROM sạch " khá hơn bản 2.03.2A/B
Boot và load phần mềm rất OK
âm thanh sux hơn bản rom sạch .
PocketCM va Pocket Contact có vấn đề , đặc biệt load danh bạ chậm kinh khủng thường xuyên ko load font lên làm ko đọc dc tiếng Việt .
Đây là phần test ban đầu của riêng máy tôi 6828 , có thể do tôi chưa đủ kinh nghiệm tinh chỉnh ngon hơn . Nhưng dù sao cũng cám ơn Pác vì những gì pác đã làm cho mọi người .

Bản PCM Contact hỗ trợ tiếng việt ko được tốt, bản có thể quay trở về với Contact mặc định của Windows Mobile.
Bạn vô cái link My PPC Apps của mình có cái HTC Diamond Keyboard á xài hay hơn PCM Keyboard nhiều.

Juliette

Get CEStar for Chinese. I'm using that.

Bên xda đã có người nói cách khắc phục.Nhưng mình ko hiểu NHOCBANME à

nhocbanme

Get CEStar for Chinese. I'm using that.

Bên xda đã có người nói cách khắc phục.Nhưng mình ko hiểu NHOCBANME à

Cái CEStar là font cho China thôi mà, có liên quan gì đến ROM đâu.
Bạn thử up bản mới chưa ? Có còn bị lỗi đó ko ?

cupa345

bạn nào có link mới cho bản HP iPAQ rw68x8 (Ver 2.03.03a) không cho mình xin nhé,link rapid minh không down được,không biết bản mớ này thế nào =D>=D>=D>=D>=D>
thankssss

S

saudoi

Guest
đại ca ơi em nóng ruột qua đại ca upload link nhanh nhanh nào