• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HSPLV2 by BEPE & COTULLA for HTC HD2 ★

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình đang định up bản ROM v1.66 Asia.Mình tìm HSPL 1.66 nhưng chưa thấy,rất mong các bạn hỗ trợ link tải>Mình xin cảm ơn!

nguyen_hoang

mình tưởng dùng HSPL nào cũng đc nhỉ
như mình đã dùng 1.42 và 2.08 rồi vẫn ko thay đổi j khi uprom

ClickHonda

Mình chạy HSPL2_RUN_1024 cho con HTC LEO T-Mobile nhưng bị lỗi thế này. Các bác giúp mình với!

CRITICAL ERROR
Flow: 00000003
Error Code: 00000004
Description: bad modle ID

JustEvan

Mình chạy HSPL2_RUN_1024 cho con HTC LEO T-Mobile nhưng bị lỗi thế này. Các bác giúp mình với!

CRITICAL ERROR

Mình cũng gặp lỗi tương tự khi HardSPL cho HD2. Mình đang dùng shiprom, muốn up rom và radio mà không được. :((

ntt2006

Mình đang định up bản ROM v1.66 Asia.Mình tìm HSPL 1.66 nhưng chưa thấy,rất mong các bạn hỗ trợ link tải>Mình xin cảm ơn!

Bạn có thể up HSPL các version khác vẫn được mà bạn.

ClickHonda

CRITICAL ERROR

Sao không có ai giúp mình vậy nè! Hic hic

ClickHonda

Bạn hãy xem lại PC của bạn đã cài Net.F chưa vậy?

Thanks bạn đã quan tâm, mình sử dụng win 7, đã cài Net.F rồi, dùng chương trình Windows Mobile Device Center để up ROM, đã thử trên PC và cả laptop của minh nhưng vẫn bị lỗi như vậy.
Up ROM côk thì bị lỗi, nhưng up ROM ship thì vẫn bình thường.

DucLong

Super V.I.P
Thanks bạn đã quan tâm, mình sử dụng win 7, đã cài Net.F rồi, dùng chương trình Windows Mobile Device Center để up ROM, đã thử trên PC và cả laptop của minh nhưng vẫn bị lỗi như vậy.
Up ROM côk thì bị lỗi, nhưng up ROM ship thì vẫn bình thường.
Nếu mà bạn up được Rom ship thì rom cook cũng up được.

JustEvan

em cũng đang bị trường hợp tương tự bác ClickHonda. Em đã thử trên 3 máy, chạy windows xp, vista và windows 7 cài .NetCF nhưng đều báo lỗi như trên.

7enzen

lúc cài HSPL có phải tắt điện thoại rồi bật lại và giữ phím volume down không?
và sau khi HSPL có thể up được rom ship không?

nguyen_hoang

lúc cài HSPL có phải tắt điện thoại rồi bật lại và giữ phím volume down không?
và sau khi HSPL có thể up được rom ship không?

:-? mình thấy bạn post bài 2 topic
hình như ko đọc bài hướng dẫn chủ topic à
hướng dẫn đầy đủ có cả minh hoạ mà

JustEvan

hic, không bác nào giúp em sửa lỗi ah?? Dùng Winmo mà ko up được ROM, khó chịu quá!!!

JustEvan

em vừa thử xong. Tắt máy rồi đưa về bootloader nhưng vẫn báo lỗi.

CRITICAL ERROR
Description: USB connection lost

Khi em đưa về Bootloader, pc vẫn nhận ra thẻ nhớ của máy. NHưng chạy HSPL2_RUN thì gặp lỗi trên. Mong bác LongNguyen30 chỉ giáo.

nguyen_hoang

hình như lần đầu mình cũng bị lỗi này,
rất lo lắng vì ko thấy cái này ở trong bài
nhưng chỉ cần cancel xong cứ chọn rồi next tiếp ko sao cả
:-?

JustEvan

Sau khi thông báo lỗi xuất hiện, nhấn OK (cũng ko còn lựa chọnn nào khác) thì HRSPL2_RUN cũng thoát luôn. Điện thoại thì đứng yên ở bootloader. Chẳng nhẽ chỉ mình em gặp lỗi này thôi sao :((

lestat

Sau khi thông báo lỗi xuất hiện, nhấn OK (cũng ko còn lựa chọnn nào khác) thì HRSPL2_RUN cũng thoát luôn. Điện thoại thì đứng yên ở bootloader. Chẳng nhẽ chỉ mình em gặp lỗi này thôi sao :((

Máy của bạn có phải của mạng Telstra ko?

ClickHonda

Mình cũng bị giống như bạn, máy của mình hàng T-Mobile. Buồn quá!

Status
Không mở trả lời sau này.