• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HSPLV3 & HSPLV4 by COTULLA for HTC HD2 ★

chrisnguyenvn86

Bạn làm thế này xem
Tháo pin ra để ngoài xong nối máy điện thoại với máy tính đồng thời bấm vài gữ volume down gắn pin vào vẫn giữ volume down cho đến khi màn hình hiện 3 màu thì thôi không giữ volume down nữa (nhớ xem lại HSPL)
Nhìn ở dưới cuối thấy chữ USB hiện lên thì tiến hành up Rom (chọn bản nào có tích sẵn radio từ 2.08 trở lên cho an toàn)
Mình thử rùi...tháo pin ra ấn Volum Dow xong gắn pin vào ấn Power và Volume Dow gần 2p vẫn ko thấy tín hiệu gì? Mobile Device Center not conected.

minhlc1958

Active Member
Mình thử rùi...tháo pin ra ấn Volum Dow xong gắn pin vào ấn Power và Volume Dow gần 2p vẫn ko thấy tín hiệu gì? Mobile Device Center not conected.

Với thao tác này không phải ấn Power có nghĩa khi nơi với máy tính xong ấn và giữ volume down lắp pin vào vẫn giữ volume down cho đến khi xuất hiện màn hình 3 màu

Trong chế độ Bootloader (màn hình 3 màu) thì không kết nối được với Mobile Device Center đâu nhé, chỉ khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB khi cắm cable thì bạn tiến hành úp lại rom cho máy..

chrisnguyenvn86

Máy mình vẫn ko vào được Bootloader...khi kết nối với máy tính, tiếng âm thanh vẫn nhận USB nhưng nó đòi Driver Qualcomm CDMA Technologies MSM (xem trong device manager) thử ấn Volume dow vẫn ko được. Anh em có cách nào khắc phục ko?

haidangpda

Các bác cho em hỏi máy hd2 t-mobile có HSP là 2.10.0000 thì có thể HSPL ko vậy?
Và nếu hack đc thì có cài MAGLDR để cài androi đc k ạ.
Thanks cả nhà.............................

DucLong

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi máy hd2 t-mobile có HSP là 2.10.0000 thì có thể HSPL ko vậy?
Và nếu hack đc thì có cài MAGLDR để cài androi đc k ạ.
Thanks cả nhà.............................

máy Tmobile bạn dùng tool HSPL 3 hay 4 đều được. Tải về thực hiện theo hướng dẫn và đưa về HPL 2.08 nhé sau khi chạy xong vào lại bootloader để kiểm tra xem đã thành công chưa. Bạn nên đọc các dòng chữ trước khi unlock và so sánh với các dòng chữ đó sau khi unlock nếu SPL chuyển về 2.08 là thành công. Từ đây bạn có thể up được rom cook và chạy MAGLDR 1.13 để cài android hay win7.

haidangpda

máy Tmobile bạn dùng tool HSPL 3 hay 4 đều được. Tải về thực hiện theo hướng dẫn và đưa về HPL 2.08 nhé sau khi chạy xong vào lại bootloader để kiểm tra xem đã thành công chưa. Bạn nên đọc các dòng chữ trước khi unlock và so sánh với các dòng chữ đó sau khi unlock nếu SPL chuyển về 2.08 là thành công. Từ đây bạn có thể up được rom cook và chạy MAGLDR 1.13 để cài android hay win7.
Mình đã sử dụng cả HSPL 3 và 4 rồi nhưng đều k đc,hình như là nó k cho hạ xuống 2.08.
Bác có thể hướng dẩn chi tiếc dùm mình dc k ạ.Nếu dc thanks bác rất nhiều............................

htdungcaonguyen

Mình mới mua HD2 t-Mobile, định chạy HardSPL để up lại rom, nhưng sao không tải được tải được tập tin đính kèm, bác nào có tool này share cho mình xin nhé. cám ơn nhiều!

Mình đã tải được tool HSPL3 từ diễn đàn khác, nhưng về chạy đến bước dò kết nối thì HD2 chuyển về bootloader như báo lỗi kết nối USB, chưa biết phải làm thế nào, bác Quang và các bạn có kinh nghiệm giúp mình với!!! cám ơn mọi người!!!

Chỉnh sửa cuối:

anhthai

Mình mới mua HD2 t-Mobile, định chạy HardSPL để up lại rom, nhưng sao không tải được tải được tập tin đính kèm, bác nào có tool này share cho mình xin nhé. cám ơn nhiều!

Mình đã tải được tool HSPL3 từ diễn đàn khác, nhưng về chạy đến bước dò kết nối thì HD2 chuyển về bootloader như báo lỗi kết nối USB, chưa biết phải làm thế nào, bác Quang và các bạn có kinh nghiệm giúp mình với!!! cám ơn mọi người!!!

Trên Pc bạn cần có SYNC 4.5 cho XP còn Vistar or Win 7 thì cần Windows Mobile Device Center. Khi vào Bootloader bạn cắm cáp khi nào trên màn hình hiện USB thì chạy HSPL.

BlKaTiE

Thông số bootloader máy mình như sau:
PB81*** SS-B3
SPL-2.10.0000 8G XE
microP(led) 0x05
microP(touch) 0x50

Đã sync đầy đủ với pc. Kết nối usb trong bootloader cũng ok.
Chạy HSPL3 và 4 đều successfully (seen the "we hack it" screen many times)
Nhưng khổ nỗi vào bootloader check lại vẫn như cũ.
Nên stuck ở bước đầu tiên này mãi.
Mong được hồi âm gấp!

PB81*** SS-B3
SPL-2.10.0000 8G XE
microP(led) 0x05
microP(touch) 0x50

Mong được hồi âm gấp!
Bạn thực hiện lại, nhớ chọn là 2.08.HSPL nhé...

manhchinh0126

PB81*** SS-B3
SPL-2.10.0000 8G XE
microP(led) 0x05
microP(touch) 0x50

Mong được hồi âm gấp!
Cái này hình như là do bạn đã Update ROM WM nên Radio cao quá thì phải, lần trước mình cũng bị như bạn, sau đó mình up lại radio stock và đã HSPL được, chúc thành công !

aeronautic

em dang xai hd2 telstra. p rom WP7 bao loi ko dc. mong cac bac share cai giai quyet giup em .Thanks

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Em dành dụm mãi mới tậu được e HD2 T-mobile.máy lúc mua lại thì đang sử dụng androi nand,do thấy máy hay bị treo nên em đã up lại rom ship 6.5.giờ máy thường xuyên bị treo và phải gỡ pin ra để khoảng 10p gắn vào lại thì mới boot vào win được.Đặc biệt khi vào youtube xem lip được khoảng 5p thì treo máy và phát ra tiếng hú liên tục phải gỡ pin ra để tắt nguồn.em mới dùng nên không biết như thế nào,mong được sự giúp đỡ của các tiền bối đi trước.
Bạn thử Task29 sau đó úp lại Ship Rom xem có còn hiện tượng đó không nhé.

kunosang

Bạn thử Task29 sau đó úp lại Ship Rom xem có còn hiện tượng đó không nhé.
Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn.chạy ták29 sau đó up rom ship và hard reset nhưng vẫn bị tình trạng như trên khi vào you tube.mình hỏi một số người thì nói là hư flas.nhưng theo mình biết nếu chết flas thì không thể up rom được.còn máy mình thì vẫn up được rom.còn cách nào khắc phục được mong được giúp đỡ.

Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn.chạy ták29 sau đó up rom ship và hard reset nhưng vẫn bị tình trạng như trên khi vào you tube.mình hỏi một số người thì nói là hư flas.nhưng theo mình biết nếu chết flas thì không thể up rom được.còn máy mình thì vẫn up được rom.còn cách nào khắc phục được mong được giúp đỡ.
Tình trạng máy bạn là sắp chết Flash thôi, chuẩn bị tinh thần đi.