• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

min_gyu

hơ hơ...tình hình là sau khi cài WM6 em reset lại thì thấy báo lỗi PhoneService.exe và sms_alert_fix.exe
Em nghĩ nó bị hâm hâm sao đấy em hard reset thì ko có biến chuyển gì sảy ra cả...tức la ko reset được đấy ạ
sau đấy nữa thì em down no xuống WM3 xong lai up len WM6 thì thật là ngạc nhiên là mấy cái setting WM6 lúc truoc nó còn nguyên, chẳng thay đổi gì cả...thế là làm sao huh các bác
còn cái flightmode thì em cũng bị giống các bác kia luôn...
ôi...em chán đời quá cơ...newbie mong các bác giúp đỡ
chắc cứ sài WM3 cho nó lành...hơ hơ

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Thử đi sẽ biết ngay mà:)) Mình thấy các bản gốc đều để 64 chỉ có bản cook mới để 128

hientranxxx

hơ hơ...tình hình là sau khi cài WM6 em reset lại thì thấy báo lỗi PhoneService.exe và sms_alert_fix.exe
Em nghĩ nó bị hâm hâm sao đấy em hard reset thì ko có biến chuyển gì sảy ra cả...tức la ko reset được đấy ạ
sau đấy nữa thì em down no xuống WM3 xong lai up len WM6 thì thật là ngạc nhiên là mấy cái setting WM6 lúc truoc nó còn nguyên, chẳng thay đổi gì cả...thế là làm sao huh các bác

Chưa clean storage đó.
Ấn power + reset thì hiện lên màn hình sọc màu. Ấn cùng lúc và giữ im 2 phím camera và record sẽ hiện lên 3 dòng.

Chọn dòng thứ nhất là no, 2 dòng còn lại là yes. Sử dụng phím record để lên xuống, phím camera để chọn yes/no.

Chọn xong ấn phím hình lá thư.
Xong.

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Bạn nên hard reset trước khi up nhé, nhấn tổ hợp Camera + Record + Reset chọn No yes yes sau đó nhán vào biểu tượng mail. Up như vậy mới sạch được mà bạn

buibaobach

Bác dùng pin gì mà được 3 ngày thế hả bác? Em dùng từ sáng đến tối là đã hết rồi!

Mình cũng vậy.Ngày nào cũng phải xạc!:))

Các pác cho tôi hỏi chút nhé: disconect cho ActiveSync như thế nào ( O2s-WM6) tôi mò trong Comm Manager mãi không thấy .Thank!

Cảm ơn bác, em làm theo thì đc rồi, nhưng khi mình đặt thế thì các ứng dụng cài trên thẻ khi máy nó gọi ra có bị chậm đi không ạ, nhất là nhạc chuông chẳng hạn, bình thường nếu máy đang ngủ mà có cuộc gọi đến thì bên gọi kêu 3 chuông thì bên này mới "thức dậy", giờ đặt thế lại chậm hơn nữa thì hay nhể :p

Chạy ứng dụng cài trên thẻ chậm không đáng kể . Còn nhạc chuông thì hơi chậm thật cách khắc phục lả đưa vào Windows/Ring .

Last edited by a moderator:

a3t

Hài vãi các bác à, tự nhiên hôm qua nghịch mới thấy một lỗi hết sức ngớ ngẩn. Đó là nếu các bác "tự làm tự sướng" (nghĩa là bác tự gọi vào chính số bác đang gọi) thì nó cũng vẫn đổ chuông, máy em đang hết tiền nên không thử đc, không biết nghe nó có mất tiền không

minhanhtran

Well-Known Member
Hài vãi các bác à, tự nhiên hôm qua nghịch mới thấy một lỗi hết sức ngớ ngẩn. Đó là nếu các bác "tự làm tự sướng" (nghĩa là bác tự gọi vào chính số bác đang gọi) thì nó cũng vẫn đổ chuông, máy em đang hết tiền nên không thử đc, không biết nghe nó có mất tiền không

Bạn nên kiểm tra lại lỗi này lại lần nữa xem, mình đang dùng Vitteo và bất cứ khi nào thực hiện cuộc gọi bằng chính số của mình nó đều báo Busy.. Đây chắc chắn không phải lỗi của bản Rom mà chỉ có thể lỗi của nhà cung cấp dịch vụ mạng thui.. chúc vui:p

binladen

Hic,cái lỗi mà bác a3t đưa lên nói về cái vụ tắt sóng điện thoại đó thì em cũng bị như bác vậy đó,nên bây giờ đang tạm biệt sk6 quay lại 2k3 dùng cho sướng đây!Hy vọng sẽ có bản nào oki hơn nữa!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình cũng vậy.Ngày nào cũng phải xạc!:))

Các pác cho tôi hỏi chút nhé: disconect cho ActiveSync như thế nào ( O2s-WM6) tôi mò trong Comm Manager mãi không thấy .Thank!
Mình vẫn dùng pin zin theo máy thôi, pin lô thì kém hơn chút xíu gọi là, dùng nhanh hay lâu là còn tuy thuộc vào mình có mở nó thưởng xuyên hay không thôi(Màn hình cứ sáng là tốn rồi vì đây là bộ phận tiêu hao nhiều pin nhất) và cài nhiều soft không, là những soft gì. Cũng có lẽ là mình cài chương trình thường trú ít nên ít hao hơn, bạn cứ nhìn giao diện máy mình đối chiếu xem sao nhé
attachment.php

Còn disconect ActiveSync bạn vào Start -> Settings -> connections -> USB to PC bỏ chọn Enable advanced network functionality rồi OK sau đó lại vào chọn lại rồi lại OK tiếp. Vậy là được
Hic,cái lỗi mà bác a3t đưa lên nói về cái vụ tắt sóng điện thoại đó thì em cũng bị như bác vậy đó,nên bây giờ đang tạm biệt sk6 quay lại 2k3 dùng cho sướng đây!Hy vọng sẽ có bản nào oki hơn nữa!
Ơ sao máy mình vẫn tắt và bật bình thường mà. Tắt là tắt hẳn luôn máy khác gọi không được còn bật lên bằng cả 2 cách thực hiện cuộc gọi nó thông báo phone off rồi mình chọn on cũng được mà vào Commanager cũng được. Kỳ lạ thật:)
Còn nếu bạn quan trọng cái vụ tắt bật phone thì quay lại còn không thì thôi. Vì mình tháy tốc độ của nó là tuyệt vời nhanh hơn tất cả các bản trước mình đã dùng kể cả 2003 và 05, với lại mình cũng on suốt ngày nên chả dại gì quay lại dùng bản 2003 và 05 làm gì cho phiền vì nó chậm. Trước dùng bản 05 mỗi lần call cũng chậm mà end call cũng toàn phải ấn 2 lần cho chắc, Với bản 06 này nhanh hơn rất nhiều nên thay vì ấn 2 lần thì chỉ cần có 1 lần nhấn thôi:))
Với lại bản thử sang box ROM cho HTC ALPINE & MAGICIAN mà xem họ mong mỏi WM5,6 đến như thế nào:))
Giờ đây đã có bản ROM sạch thì chắc chắn sắp tới sẽ có bản cook đã fix các lỗi đó. Cố gắng chờ đi bạn:D

Chỉnh sửa cuối:

tiny1990

Em là thành viên mới. & m cũng mới mua máy dòng blueangle Em muốn up len WM6 mà không biết phuơng pháp cụ thể. Mong các anh em giup đõ.

minhanhtran

Well-Known Member
Em là thành viên mới. & m cũng mới mua máy dòng blueangle Em muốn up len WM6 mà không biết phuơng pháp cụ thể. Mong các anh em giup đõ.

Để có đầy đủ thông tin thì bạn quay lại đọc thật kỹ hướng dẫn trước khi tiến hành nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=76

Bạn cố gắng tuân thủ trật tự rút gọn như sau:
1. BootLoader (Camera+Power+Reset) ==>
2. Uprom(chạy MaUpdate_NoID) khoảng 10' ==>
3. Clean Storage (Ấn Camera+Rec sau đó nhấn Reset, nhả nút Reset nhưng vẫn giữ nguyên 2 phím nói trên, khi hiện ra 3 dòng thì bạn dùng chính 2 phím này để điều chỉnh vị trí và giá trị lần lượt là No-Yes-Yes, cuối cùng nhấn phím TestMessage-phím phong bì để hoàn tất.)

Chúc bạn cuối tuần vui vẻ và có BA WM6!!:D=D>

a3t

Bạn nên kiểm tra lại lỗi này lại lần nữa xem, mình đang dùng Vitteo và bất cứ khi nào thực hiện cuộc gọi bằng chính số của mình nó đều báo Busy.. Đây chắc chắn không phải lỗi của bản Rom mà chỉ có thể lỗi của nhà cung cấp dịch vụ mạng thui.. chúc vui:p

Ặc ặc, không hiểu do gì, nhưng chắc chắn không do mạng, em dùng 2 số Vịt toi cắm vào đều bị thế, cắm sang máy khác thì không sao
Còn cái vụ off phone thì thử mãi vẫn thế bác dvha ạ, chắc chờ có bản mới rồi up lại thử xem

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Còn cái vụ off phone thì thử mãi vẫn thế bác dvha ạ, chắc chờ có bản mới rồi up lại thử xem

Hì đúng là lạ thật đấy, hay trước lúc bật tắt phone mình bật tắt wifi nhỉ, vì mình hay update thời tiết và cóp dữ liệu với PC bằng wifi mà

wonbi

win 2k3 khi start máy sẽ hiện logo và cái fông của 02, nhưng sao sau khi up lên 2k5,2k6 thi k có fông đó nữa mà chỉ có 4 sọc màu??có cách khắc fục k anh em???

ntmt852003

Các bác ơi cho em hỏi,nếu dùng sim 2 số( 2 số ghép vào 1 sim đấy ạ Magical SIM gì đó) thì có đc ko???

win 2k3 khi start máy sẽ hiện logo và cái fông của 02, nhưng sao sau khi up lên 2k5,2k6 thi k có fông đó nữa mà chỉ có 4 sọc màu??có cách khắc fục k anh em???

Ko thay đổi được đâu bạn, mà bạn cũng đừng cố gắng thay đổi nhé, chết luôn con S đó!

a3t

Ặc ặc, cái vụ bật tắt phone đúng là bó tay bác Hà ạ. Em đã up lại ROM nhưng vẫn thế, còn wifi em thường xuyên tắt rồi. Chắc bó tay, lúc nào cần tắt máy thì cho pin 1 túi, máy 1 túi vậy :D

phuonglev

Muốn bật tắt phone thì bạn chỉ cần dùng cái này là xong, loay hoay mãi với flightmode của máy làm gì

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Các bác ơi cho em hỏi,nếu dùng sim 2 số( 2 số ghép vào 1 sim đấy ạ Magical SIM gì đó) thì có đc ko???

Trước mình dùng bản Rom 2k5 fix2 của bác logout trong đó có tool STK dùng để chuyển qua lại giữa 2 sô rất tốt. Giờ mình chỉ dùng có 1 số nên không dùng khay magic nữa cộng với bản này không thấy tool STK thì mình không chắc lắm:-??

Status
Không mở trả lời sau này.