• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

minhanhtran

Well-Known Member
Đã vào được boot loader và làm theo như bác nói và màn hình trắng 1 lúc rồi vào Win nhưng tình hình vẫn không có gì thay đổi :((
Em vào file explorer thì không thấy ổ Storage nữa, chỉ còn Storage Card thôi ạ:(

Bình thường mà bạn, trên nền WM6 thì Storage không hiện lên, bạn vào Setting/System/Memory sẽ thấy báo Storage 40Mb(nếu chưa tăng) hoặc 60,3Mb. Inuse ~3Mb, còn lại là Free.
Bạn check lại xong nói rõ tình hình nhé!!

ppcboy

Bác ơi, sao em thấy nó có thay đổi gì đâu y như là chưa cook vậy

minhanhtran

Well-Known Member
Bác ơi, sao em thấy nó có thay đổi gì đâu y như là chưa cook vậy

Bạn xem Program trong Setting/About hoặc Memory nhé, Bản ROM gốc của Helmi_c là 109Mb, còn của mình lấy ra 32Mb làm Ramdisk thì chỉ còn 77,16Mb
thôi. <= khác biệt lớn nhất.

Thứ 2 là mình bỏ STK, HTC XButton v1.51 (vì bây giờ có bản 2.0 chạy ổn định hơn nhiều).
Thêm font TV, cái này bạn cứ thử cài các phần mềm đòi hỏi TV sẽ thấy rõ nhất:D:D.
Fix lỗi tin nhắn đến không sáng đèn của bản Helmi, thay SIM Manager 6.13 (bản Helmi là 6.10).

Về cơ bản thì không khác nhau quá nhiều, mình chỉ cook thành công Ramdisk 32Mb trên bản Rom này thôi (có lẽ quen dùng WM5 với Ramdisk và cài khá nhiều ứng dụng trên Ramdisk nên mình Build 1 bản để chia xẻ cho các bạn cùng sở thích với mình. Về công dụng của Ramdisk thì khỏi nói, tuy nhiên có bạn chưa biết nên không thấy nó hữu dụng:D:)) )

ppcboy

ý em không phải vậy.em up rom xong máy vẫn hiện "X button",các thông số đều như cũ. em down theo link của bác đưa ở trên.

minhanhtran

Well-Known Member
ý em không phải vậy.em up rom xong máy vẫn hiện "X button",các thông số đều như cũ. em down theo link của bác đưa ở trên.

Sau khi Uprom bạn đã tiến hành HardReset máy chưa? Nếu bạn chưa làm vậy thì nó vẫn báo theo thông số của Helmi R0. Bạn check lai nhé.

tunghnvn

Hic,em đã vào đúng nhu bác nói đó và tình hình là:
Storage Program
Total:2,85MB Total: 109,12MB
In use: 2,45MB In use: 21,00MB
Free: 0,39MB Free: 88,12MB
Thỉnh thoảng lại báo Low Storage và em không thể cài đặt cũng như chạy bất cứ cái gì ?,ngoài solitaire và Bubble Breaker:((
Phải chăng em đã không làm đúng bước nào đó trước khi up:-/ trước lúc up em đã chạy Unlock/Unhide ExtRom và Resize_DOC, up xong đã clean registry và format storage rùi mà:(

minhanhtran

Well-Known Member
Hic,em đã vào đúng nhu bác nói đó và tình hình là:
Storage Program
Total:2,85MB Total: 109,12MB
In use: 2,45MB In use: 21,00MB
Free: 0,39MB Free: 88,12MB
Thỉnh thoảng lại báo Low Storage và em không thể cài đặt cũng như chạy bất cứ cái gì ?,ngoài solitaire và Bubble Breaker:((
Phải chăng em đã không làm đúng bước nào đó trước khi up:-/ trước lúc up em đã chạy Unlock/Unhide ExtRom và Resize_DOC, up xong đã clean registry và format storage rùi mà:(

minh hiểu rùi, bạn đã chia lại Storage nhưng nhầm giá trị nên mới bị vậy. Làm lại nhé:
1. Up lai Rom WM2003SE (Nhớ dùng MaUpdate_NoID trong Rom WM6 - copy file này vào thư mục chứa Rom WM2003, chạy Tool này, không dùng BaUpdate.)
2. Chạy Tool Unlock/Unhide ExtRom
3. Chạy Resize_DOC, màn hình hiện mặc định là 128k, bạn nhấn Fomat. Máy khởi động lại
4. Bạn vào Stat/Program chạy Lock/Hide ExtRom để khóa lại nó sẽ báo thành công (đã khóa)
5. Bạn khởi động lại lần nữa và kiểm tra Total bây giờ là 60,3Mb
6. Uprom WM6
7. Clean Storage bằng cách Camera+Record+Reset....(như mình đã hướng dẫn)
8. Báo cáo lại tình hình:D:))=))

minhanhtran

Well-Known Member
Thành thật xin lỗi các bạn vì trong lúc vội mình đưa nhầm link tải Rom, mình sẽ đưa lại sớm nhất. Rất mong các bạn thông cảm!! (bận quá hóa quên)

tunghnvn

Thanks bác minhanhtran đã chỉ cho mình cách khắc phục nhưng trong bản Rom 2k6 của mình ko có file MaUpdate_NoID :( chỉ có 1 file để setup là HELMI_BA_WM6_R0_ thôi:-/

Thanks bác minhanhtran đã chỉ cho mình cách khắc phục nhưng trong bản Rom 2k6 của mình ko có file MaUpdate_NoID :( chỉ có 1 file để setup là HELMI_BA_WM6_R0_ thôi:-/

File đó là dạng file tự động bung ra, bạn chỉ cần chạy là nó sẽ tự bung vào một thư mục tạm trên ổ C, trong đó cũng có các file MaUpdate_NoID...thôi bạn!

MX31214

sau khi up lên wm6 và dùng thử 1 thời gian, rùi vào đọc hết 66 trang bàn luận về vấn đền wm6,tui thấy cái lỗi tin nhắn vẫn chưa fix được, tin nhắn đến có báo chuông+rung+đèn nhưng màn hình vẫn ko sáng.

djtrungkien

sau khi up lên wm6 và dùng thử 1 thời gian, rùi vào đọc hết 66 trang bàn luận về vấn đền wm6,tui thấy cái lỗi tin nhắn vẫn chưa fix được, tin nhắn đến có báo chuông+rung+đèn nhưng màn hình vẫn ko sáng.

bạn vào MESSAGING>MENU>TOOLS>OPTIONS>bỏ chọn DISPLAY ACCOUT PICKER WHEN OPENING MESSAGING là xong ngay.CHÚC THÀNH CÔNG=D>=D>=D>

MX31214

CÁI ĐÓ LÀ ĐỂ CHỌN MAIL/MMS?MESSAGE LÚC VÀO MESSAGE MÀ PÁC,CHỨ CÓ LIÊN QUAN GÌ ĐẾN CÁI VỤ TIN NHẮN ĐẾN THÌ MÀN HÌNH SÁNG LÊN ĐÂU???

phuonglev

CÁI ĐÓ LÀ ĐỂ CHỌN MAIL/MMS?MESSAGE LÚC VÀO MESSAGE MÀ PÁC,CHỨ CÓ LIÊN QUAN GÌ ĐẾN CÁI VỤ TIN NHẮN ĐẾN THÌ MÀN HÌNH SÁNG LÊN ĐÂU???

Bác xóa cái sms_alert_fix trong startup đi, sau đó cài lại sms_alert_fix vào là được thôi

MX31214

hi`,sau 1 hồi xóa rồi cài lại thử,dzo coi mới thấy ông phonglev pót,đúng là nó bị lỗi cái fix,vậy mà dạo trước xài cũng ko để ý ^_^Dù sao cũng cám ơn ông

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
hi`,sau 1 hồi xóa rồi cài lại thử,dzo coi mới thấy ông phonglev pót,đúng là nó bị lỗi cái fix,vậy mà dạo trước xài cũng ko để ý ^_^Dù sao cũng cám ơn ông

Chính xác như phuonglev nói đấy bạn ạ. Mình cài xon dùng thì không sao nhưng hễ cứ cài 1 vài chương trình quản lý nào đó chẳng hạn như inesoft address book là lại bị. Sau đó ta lại cài lại fixSMS là lại ngon lành thôi:D

MX31214

ko hẳn là do X-button dau bro ơi,tui cũng bỏ cái x-button mà vẫn bị đó chứ.Ah còn cái này cho hỏi xí,tui thấy nếu để chế độ rung thì khi có tin nhắn nó rung làm 3 đợt ngắn,mà rung yếu quá ah,ko rung 1 đợt mạnh,có cách nào thay đổi phương thức rung và làm nó rung mạnh hơn ko?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
ko hẳn là do X-button dau bro ơi,tui cũng bỏ cái x-button mà vẫn bị đó chứ.Ah còn cái này cho hỏi xí,tui thấy nếu để chế độ rung thì khi có tin nhắn nó rung làm 3 đợt ngắn,mà rung yếu quá ah,ko rung 1 đợt mạnh,có cách nào thay đổi phương thức rung và làm nó rung mạnh hơn ko?

Bạn sang topic hack registry ở box thảo luận sử dụng ý. Ở đó có đủ hết, bạn muốn chỉnh rung chuông kiểu gì cũng được:D

djtrungkien

DISPLAY ACCOUT PICKER WHEN OPENING MESSAGING sẽ ko được chọn cho khi bạn cài:sms_alert_fix ,trong MESSAGING>MENU>TOOLS>OPTIONS>dòng nên lỗi trên sẽ mất.Mình đảm bảo nếu bạn chọn vào nó sẽ ko sáng màn hình cho mà xem:)):))

djtrungkien

xem chế độ LANDSCAPE trên WMP được chưa mấy MOD, làm được thì chỉ mình với!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.