• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.
To PhamThanhDat: cám ơn hướng dẫn của pác, mình làm được goài!Còn cái chuyện nhắn tin thì nhắn kêu pác online nói chuyện chơi thôi chứ đâu có cần hỏi gì đâu chời!Mà ai ngờ bác chảnh ko thèm trả lời lại,hehe!

To Tuanpbpdav: Cũng ko biết là lúc bác cài thì bác đã clean storage và registry chưa mà pác nói chậm và lỗi cũng như WM5 thì em cũng bótay lun goài!

rosa

thành thực xin lỗi rosa vì sự phiền phức này, nhưng mình không hiểu cách Down cái đó về thế nào. Lúc trước vào cũng seach ra mấy cái như của bạn nhưng loanh quanh mãi vẫn ko biết cách.
Làm ơn chỉ giúp mình chi tiết hơn cái được không.

chân thành cảm ơn !

Hiện giờ, nếu muốn down đc cái này ở trang của microsoft thì bạn phải chứng minh là dùng win có bản quyền thì mới down đc. Bạn sang bên thảo luận sử dụng search xem, có bài hướng dẫn cách làm đấy. Mình không nhớ là ở trang nào...

Hic, nếu mà báo lỗi là thiếu mấy file DLL thì là file hệ thống nằm trong c:\window\system32 rồi, pác thử xem nó báo thiếu file nào rồi lên google gõ với từ khóa: "tên file"+"download" xem thử sao.

Pác có activesync 4.5 chưa?Nếu chưa thì để tui up lên lun cho!

tuanpbpdav

Hic, nếu mà báo lỗi là thiếu mấy file DLL thì là file hệ thống nằm trong c:\window\system32 rồi, pác thử xem nó báo thiếu file nào rồi lên google gõ với từ khóa: "tên file"+"download" xem thử sao.

Pác có activesync 4.5 chưa?Nếu chưa thì để tui up lên lun cho!

mình có rồi, nhưng cài nó báo lỗi : "có vấn đề với windows installer package. A DLL required for this install to complete could not be run.."
có bác nào biết xử cái này giúp em với

thanks !

echvang

Các pác ơi
Bản WM6 này em up lên thấy thế này:
Khi restart lại máy, nó hiện lên không tìm thấy cái gì liên quan đến chức năng gọi điện và tin nhắn.
Nhưng bực mình nhất là nó không Sync được Contacts trong Outlook các pác ạ. Thế mới đau chứ.
Có bác nào có phương án giải quyết không???

anhai

Các pác ơi
Khi restart lại máy, nó hiện lên không tìm thấy cái gì liên quan đến chức năng gọi điện và tin nhắn.
Nhưng bực mình nhất là nó không Sync được Contacts trong Outlook các pác ạ. Thế mới đau chứ.

Mình vẫn syns với contact trong outlook bình thường mà, bạn coi lại có bị sao ko?

lha

Các bác upgrade WM6 xong có bị outgoing call duration thành 165213hr. 39 min không? Làm thế nào để sửa lại ạ?

Các pác ơi

bạn nên nhớ rằng bạn chỉ sync tới con tract được (add recipient) khi con trỏ chuột của bạn đang ở chỗ To (thanh dọc nhấp nháy).

To tuanpbp..: mình ko vào được trang zshare bạn àh!8-|

Các bác upgrade WM6 xong có bị outgoing call duration thành 165213hr. 39 min không? Làm thế nào để sửa lại ạ?

Mình chưa từng gặp tình trạng này nên ko biết cách fix bạn à!Minh nghĩ chắc bạn up ROM có vấn đề gì rồi chứ mình và mấy pác khác đâu có gặp tình trạng này bao giờ đâu!

Vào Start>Setting>Keyboard để chỉnh lại repeat rate bạn nhé!

Pác Đạt ơi!Hôm qua edit theo pác chỉ thì thấy có oki hơn 1 chút, tưởng đâu được rồi, ai ngờ ngủ dậy 1 đêm thì tình hình lại như cũ, cũng thử điều chỉnh lại cái repeat rate rồi nhưng vẫn ko xong, phím vẫn ko nhạy, làm muốn nhắn tin nhanh mà cũng chịu, nhiều khi nhắn tin chậm, gõ từng chữ mà lâu lâu cũng "mất chữ" nữa chứ,vd: "anh iu em"=>"ah u em" =))

vanhelsing

Các pác ơi

Do trước đây bác sync bằng PPC 2k3, bây giờ đồng bộ lại nó sẽ không nhận. Hiện tại tất cả contact trong outlook của bác cũng bốc hơi rồi đó, coi lại thử xem. Khắc phục bằng cách bác vào deleted items, chọn các contact đã bị xóa, nhấn phải chuột vào từng contact chọn move to folder - contact, chịu khó thủ công một lần là ok mà

xlive

Member
Hôm qua thử mở tất cả các chương trình trong máy: IE, exploer, lạc việt td, edic, Lingvodic, reco exp, reco picview, lexigoo.... nhưng ram nó chỉ lên có hơn 50m thoi, khi mở đến Opera thì máy báo kô đủ bộ nhớ nhưng vẫn chạy dc (các chuơng trình vẫn chạy ngon hơn wm5). Nhu vậy có vẻ như bộ rom này chỉ dùng dc 64M ram của O2s thôi thì phải. có lẽ Hemi_C định driver cho nó chưa đúng thì phải. nhời các bác chuyên cook rom test thử xem sao nhé

hoabinh

Tôi vừa up sáng nay xong, sao keypad của tôi nó không giống trong ảnh các bác đưa lên nhỉ, khó SR lắm.

tuanpbpdav

mình có rồi, nhưng cài nó báo lỗi : "có vấn đề với windows installer package. A DLL required for this install to complete could not be run.."
có bác nào biết xử cái này giúp em với

thanks !

ko có anh em nào giải quyết giúp mình vấn đề Sync của WM6 à ??
chẳng lẽ không ai bị thế này sao ?

help me, please !!!!!!!:-/

rosa

ko có anh em nào giải quyết giúp mình vấn đề Sync của WM6 à ??
chẳng lẽ không ai bị thế này sao ?

help me, please !!!!!!!:-/

Vấn đề này là do Window Installer mà, bạn down cái window installer 3.0 hoặc 3.1 về rồi cài lên. Nếu ko muốn down thì chỉ có nước cài lại win thôi :-??

Còn down cái Installer thì nó bắt phải xác nhận bản quyền của Win. Cái này có cách biến ko bản quyền thành có bản quyền, đã nói trong room thảo luận sử dụng hay sao đó, bác search thử xem sao.

tuanpbpdav

Vấn đề này là do Window Installer mà, bạn down cái window installer 3.0 hoặc 3.1 về rồi cài lên. Nếu ko muốn down thì chỉ có nước cài lại win thôi :-??

Còn down cái Installer thì nó bắt phải xác nhận bản quyền của Win. Cái này có cách biến ko bản quyền thành có bản quyền, đã nói trong room thảo luận sử dụng hay sao đó, bác search thử xem sao.

cám ơn rosa nhiệt tình giúp, nhưng cài lại Win có chắc ok ko? vì mình nghĩ nó báo lỗi đó là do file DLL của gói cài Sync ko chạy đựoc chứ !

thanks

adx

cám ơn rosa nhiệt tình giúp, nhưng cài lại Win có chắc ok ko? vì mình nghĩ nó báo lỗi đó là do file DLL của gói cài Sync ko chạy đựoc chứ !
thanks

Tốt nhất là bạn nên cài lại Windows. Sau khi cài nhớ chuyển Win của bạn thành bản "xịn" để có thể update các bản sửa lỗi của Microsoft và 1 số thành phần như MS Windows Installer 3.1 nhé. Khi đó bạn có thể cài ActiveSync 4.5 ngon lành.

Status
Không mở trả lời sau này.