• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

adx

Em cài vn font vào và vẫn thấy nó làm việc tốt, chả có vấn đề gì cả.....bác xem lại thử coi
Ban hieu sai y minh roi! Dua font tieng Viet vao ROM luc cook thi don gian thoi nhung dua them 1 so soft khac thi co the hoi kho vi se gay tran ROM.
Xin loi ko type duoc tieng Viet vi minh post bang PDA (chinh la ban WM6 cho BA day) ma chua cai bo go

HIc, làm theo như bác mà bỏ dấu check Prompt if device ... thì có khác gì bác nói ko cài password nữa đâu?Ở đây tui nói cài nhưng tắt chức năng là (ko đụng vào máy cỡ 15s là nó tự động hiện ra cái khung bắt yêu cầu nhập pass đó). Còn thanks pác cái vụ giúp mình tắt cái thông báo đã gởi tin nhắn nghe!

Còn pác nào biết cách nào để Hard Reset ko?Cái WM6 này tui bó tay

Thì ở chố đó bạn có thể đặt lại time cho nó lâu hơn 1', 5', 15' ... mà

Hard Reset làm giống hệt WM5 mà, mình vẫn HR theo cách đó được đấy thôi

Last edited by a moderator:

adx

BẢN NÀY CÓ GIỐNG BẢN MÀ MẤY GIỜ TRƯỚC MÔI NGƯỜI TẢI VỀ KHÔNG VẬY BÁC PHẠM QUANG,SAO LINK CHẬM QUÁ NÓ BÁO 50' MỚI TẢI HẾT.

Chính là bản anh em đang thao luận ở thread này

MAN PHAMQUANG đưa riêng ra cho mọi người dễ nhìn thấy link download thôi

phamthaitl

mình cài được 1 ngày rồi.hôm nay bị đơ 1 phátkhi có tin nhắn tới.còn mọi cái đều ngon.
thanks to Helmi.

kojirovn

Đang ngồi buồn vì không có rom mới cho BA, định đổi con khác cho đỡ nhàm chán thì hay tin có bản WM6.0, quá đỗi sung sướng...up rom, cài softs, games tóe loe mà chạy vẫn mượt, chưa thấy có bug gì...:)

thangbinh

Ban hieu sai y minh roi! Dua font tieng Viet vao ROM luc cook thi don gian thoi nhung dua them 1 so soft khac thi co the hoi kho vi se gay tran ROM.
Xin loi ko type duoc tieng Viet vi minh post bang PDA (chinh la ban WM6 cho BA day) ma chua cai bo go

Thì ở chố đó bạn có thể đặt lại time cho nó lâu hơn 1', 5', 15' ... mà

Hard Reset làm giống hệt WM5 mà, mình vẫn HR theo cách đó được đấy thôi

sao iem không thể hard reset như cũ được cà ? nhấn nút tin nhắn nó cứ trơ trơ, chả có hiện tượng gì, có bro nào bị như em không ?

hic, pác reset theo cách cũ nào mà hay vậy?Bác nhấn tổ hợp phím nào vây?Em đã mò đủ hết mà ko có được.
Còn cái vụ password thì lúc trước bên 2k3 em cũng set cái chỗ prompt if device... là 0 min mà sao đâu có xảy ra hiện tượng đó đâu.

Cũng xin hỏi thêm là trên đt O2 đó, có 2 cái đèn 2 bên, 1 là đèn tin hiệu màu xanh lá cây(màu cam khi sạc) và 1 bên là đèn màu xanh da trời. Cho hỏi cái đèn màu xanh da trời là đèn báo gì?Mà sao lâu lâu nó mới báo 1 lần, ko biết vọc trúng chỗ nào nữa, mà mỗi khi đèn màu xanh da trời báo(như tối hôm qua mình mới thấy ở dtdd của mình) thì bắt đầu có hiện tượng là ko đụng vào đt nhưng cỡ 2p là nó tự bật màn hình lên, ko biết có phải là do lỗi ROM ko nữa (1 lúc sau đèn màu xanh da trời tắt thì ko còn hiện tượng đó nữa),nhưng thay vào đó lại xuất hiện 1 hiện tượng mới là khi có tin nhắn tới thì đèn màn hình ko sáng mà chỉ rung và chuông báo thôi chứ màn hình ko sáng lên. Có bác nào bị giống em ko?

Bản ROM này oki lắm, ra mắt đầu tiên mà có ấn tượng liền.Mình check nhưng chỉ thấy lỗi của window media mà 1 số lỗi nhỏ thôi chứ cũng chưa có gì quan trọng lắm!Thanks pác Helmi

sao iem không thể hard reset như cũ được cà ? nhấn nút tin nhắn nó cứ trơ trơ, chả có hiện tượng gì, có bro nào bị như em không ?

HR bình thường mà bạn, xem lại nút tin nhắn của bạn đi nhé!

hic, pác reset theo cách cũ nào mà hay vậy?Bác nhấn tổ hợp phím nào vây?Em đã mò đủ hết mà ko có được.

Nhấn Power + chọt reset rồi bấm nhanh 2 phím Camera + Record, khi hiện lên 3 dòng chữ thì bạn để theo thứ tự 3 dòng là No - Yes - Yes (bấm phím Record để di chuyển và Camera để đổi sang Yes) rồi bấm phím Tin nhắn để xác nhận là xong!

Cũng xin hỏi thêm là trên đt O2 đó, có 2 cái đèn 2 bên, 1 là đèn tin hiệu màu xanh lá cây(màu cam khi sạc) và 1 bên là đèn màu xanh da trời. Cho hỏi cái đèn màu xanh da trời là đèn báo gì?Mà sao lâu lâu nó mới báo 1 lần, ko biết vọc trúng chỗ nào nữa, mà mỗi khi đèn màu xanh da trời báo(như tối hôm qua mình mới thấy ở dtdd của mình) thì bắt đầu có hiện tượng là ko đụng vào đt nhưng cỡ 2p là nó tự bật màn hình lên, ko biết có phải là do lỗi ROM ko nữa (1 lúc sau đèn màu xanh da trời tắt thì ko còn hiện tượng đó nữa)

Đèn bên trái là đèn Wireless, nếu màu xanh da trời là Bluetooth, màu xanh lá cây là wifi! Khi bạn bật bluetooth mà tắt máy đi thì lâu lâu nó sẽ tự động mở máy lên để giữ kết nối, ko phải lỗi đâu bạn!

thangbinh

HR bình thường mà bạn, xem lại nút tin nhắn của bạn đi nhé!

Nhấn Power + chọt reset rồi bấm nhanh 2 phím Camera + Record, khi hiện lên 3 dòng chữ thì bạn để theo thứ tự 3 dòng là No - Yes - Yes (bấm phím Record để di chuyển và Camera để đổi sang Yes) rồi bấm phím Tin nhắn để xác nhận là xong!

Đèn bên trái là đèn Wireless, nếu màu xanh da trời là Bluetooth, màu xanh lá cây là wifi! Khi bạn bật bluetooth mà tắt máy đi thì lâu lâu nó sẽ tự động mở máy lên để giữ kết nối, ko phải lỗi đâu bạn!

trước khi up lên iem hr bình thường mà, giờ down xuống wm05 cũng ko được luôn, hic, chả biết sao nữa

J

JerryBC

Guest
Thao tác mà bạn hỏi là Hard Reset, nhưng trong WM5 và 6 bạn thực hiện là Clear regetry mà. Bấm đồng thời 2 nút Camera+Record rồi chọc nút Reset, thả reset ra vẫn giữ 2 phím kia một chút đến khi hiện lên 3 dòng thì làm như cũ thôi: ấn Camera để di chuyển trong 3 dòng, ấn Record để chọn Yes/No. Lựa chọn thì là 1-No, 2-Yes, 3-Yes rồi bấm phím sms (gửi tin nhắn) để máy khởi động lại là OK mà.

Thao tác mà bạn hỏi là Hard Reset, nhưng trong WM5 và 6 bạn thực hiện là Clear regetry mà. Bấm đồng thời 2 nút Camera+Record rồi chọc nút Reset, thả reset ra vẫn giữ 2 phím kia một chút đến khi hiện lên 3 dòng thì làm như cũ thôi: ấn Camera để di chuyển trong 3 dòng, ấn Record để chọn Yes/No. Lựa chọn thì là 1-No, 2-Yes, 3-Yes rồi bấm phím sms (gửi tin nhắn) để máy khởi động lại là OK mà.
Clear Storange hay HR cũng như nhau cả mà bạn!

khoi

Chỉ UP ROM thôi thì máy chạy rất ổn, nhanh nhưng khi add các soft (WM6_SoundFix_.cab,SDK Test Certs.cab,Helmi_Touch_Dialer_2G.CAB,Helmi_HtcHome6_WM5_comp_sdkcert.cab,Helmi HomePlug_Comp.cab) kèm theo thì chạy rất ỳ ạch và bị treo mặt dù giao diện đẹp.

J

JerryBC

Guest
Đúng rồi. Thank bạn Đạt nhé. Mà bạn ơi cho hỏi chút: bây h mình muốn có PowerPoint thì có cách nào không? Ngoài cách cài thêm phần mềm hãng thứ 3 nhé. Mình có nhu cầu dùng PP mà. Với lại bạn có thể chỉ mình cách để có được một Room nguyên bản, chỉ chứa những phần sửa lỗi thôi. Các phần mềm khác k cần tích hợp vào, cái nào có nhu cầu mình cài sau được k?

J

JerryBC

Guest
Thôi thì cứ up không lên vậy, giao diện thì đã có những phần mềm chuyên dụng rồi mà. Mình cũng Up lên rồi, dùng được 2 ngày, chưa thấy lỗi nặng nào cả. Tốc độ nhanh, cài phần mềm vẫn ok.

Oh,mình hiểu rồi, thanks pác Đạt và mấy pác khác nha!

Còn cái vụ pass đó, chọn cái time ở chỗ prompt.... thì chỉ để là sau 1 khoảng thời gian mà mình đã set thì nó sẽ tự động hiện ra cái khung nhập pass lại thôi!Ở đây mình muốn tắt luôn chức năng đó, ở 2k3 thì mình chỉ cần chọn 0 min là tự động disable lun chức năng đó mà!

Chỉ UP ROM thôi thì máy chạy rất ổn, nhanh nhưng khi add các soft (WM6_SoundFix_.cab,SDK Test Certs.cab,Helmi_Touch_Dialer_2G.CAB,Helmi_HtcHome6_WM5_comp_sdkcert.cab,Helmi HomePlug_Comp.cab) kèm theo thì chạy rất ỳ ạch và bị treo mặt dù giao diện đẹp.

Khi cài đặt bác đã clean strorage và registry chưa?Tui cài soft kèm theo của bác Xplore rồi cài thêm soft,game quá trời mà vẫn chạy ầm ầm nè!Nói chung bản ROM này hết chỗ chê, đã test hết rồi, ngoài lỗi của window media thì ko còn bị lỗi nào nữa.Cũng nghe mấy bác bên Xda-Developers kêu ca về WIFI có vấn đề mà tui test oki nè, thậm chí nhận sóng còn mạnh hơn 2k3 nữa.=))

Status
Không mở trả lời sau này.