• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

ti-toe

Mình đã test thử nghe nhạc nhưng không bị như bạn đâu,bạn xem lại đi

bạn nghe thử file wma nhé, file mp3 mình vẫn nghe bình thường :((, file wma thì giật lắm :((

không hiểu sao mình vaoi explorer nghe bài bất kì thì không bị giật, mà vao WMPLAYER mở library nghe thì giật đùng đùng :((

Chỉnh sửa cuối:

phuonglev

Tui up lên thì xem info như trên nhưng memory lại là 109,15MB chứ không như Helmi_c giới thiệu là 90.3MB, đang thắc mắc ở điểm đó.
@ti-toe: khi nghe nhạc từng file 1 thì memory ko tốn nhiều lắm nên đỡ giật hơn khi openfile từ library (do load tất cả các file trong thư mục đó, tốn ram lắm)

dnsonv

nhiều link quá các bác, kô biết link nào chuẩn nhất đây? Đã có ai test thử chưa ạ!

adx

Đã up xong lúc 7h50 và dùng đến giờ thấy chạy khá mượt, đã cài thêm 1 số phần mềm hay dùng nhất như: bộ Resco 2007 (Explorer, Audio Recorder, Photo Viewer), Pocket Music... không gặp vấn đề gì, riêng nghe nhạc bằng Media Player thì đúng là bị giật, nhưng nghe bằng Pocket Music thì ngon lành.

huytruongnet

đúng như các bạn nói UP xong quả là khi dung WINmedia là bị giật thật. Còn dùng các loại khác thì không vấn đề gì . nhân tiên đây cho em hỏi là muốn thay Themes cho WM6 này thì dùng themes của WM5 có đc không vậy

Giao diện đẹp, tốc độ nhanh,chỉ có mỗi cái nghe nhạc bằng windowmedia là bị giật, còn cài cái password thì cứ không chạm vào mấy cỡ 15s là tự động hiện ra cái bảng yêu cầu nhập lại pass >>>>bác nào có cách fix thì chỉ cách hướng dẫn, ko thì bác nào giỏi tiếng Anh thì vào xda-developers nhờ mấy pác trong đó chỉ giúp cách fix rồi về truyền đạt lại = tiếng Việt cho anh em hiểu chút!Thanks trước!

Phát hiện thêm lỗi là khi cài game bắn sâu(worm world party) + phần mềm chat +IMv.3.9 thì khi click vào chạy được cỡ 5s thì tự động thoát ra ngoài.

batteryone

cái add on trong flash.zip Helmi HomePlug_Comp.cab sao không cài được , có ai bị như mình không . Rom chạy ổn , chưa thấy bug gì

Anh em cho mình xin cái soft pocket player+crack , lúc trước download trong box phần mềm mà sao bây giờ kiếm hoài ko ra, bác nào có thì cho mình xin!

redhat

Mình nghe file nhạc wma bằng Windows Media đâu có bị giật như các bác nói, mà bị lỗi khác là khi nhận tin nhắn SMS không thấy báo hiệu bằng đèn hay âm thanh gì hết, không biết các bác có bị như em không?

NGOPHUSAI

đúng như các bạn nói UP xong quả là khi dung WINmedia là bị giật thật. Còn dùng các loại khác thì không vấn đề gì . nhân tiên đây cho em hỏi là muốn thay Themes cho WM6 này thì dùng themes của WM5 có đc không vậy

Trong cái file dưới đây có những .CAB files như : thêm Adobe reader , Audio Manager,MMS, hay WMA nghe nhạc cà giựt, bác cứ dl về rồi install vào thử xem. NPS đọc kỉ các phần bên XDA-Developer trước khi upROm nên, đã installed mấy cái .CAB nào cần thiết vào trước, nên không có bị cà giựt như lời bác nói. Còn về themes thì bác cứ xài themes cua WM5 được mà . Một điểm nửa rất quan trọng la sau khi upROM xong bác có thực hành quá trình HARD-RESET lại chưa ?
You'll see three options on screen.You must change the second and the third to yes. If you are not developing/testing software you can disable the first debug option for better performance..

http://www.bigmike.it/download/cabs.rar

Chỉnh sửa cuối:
Trong cái file dưới đây có những .CAB files như : thêm Adobe reader , Audio Manager,MMS, hay WMA nghe nhạc cà giựt, bác cứ dl về rồi install vào thử xem. NPS đọc kỉ các phần bên XDA-Developer trước khi upROm nên, đã installed mấy cái .CAB nào cần thiết vào trước, nên không có bị cà giựt như lời bác nói. Còn về themes thì bác cứ xài themes cua WM5 được mà . Một điểm nửa rất quan trọng la sau khi upROM xong bác có thực hành quá trình HARD-RESET lại chưa ?
You'll see three options on screen.You must change the second and the third to yes. If you are not developing/testing software you can disable the first debug option for better performance..

http://www.bigmike.it/download/cabs.rar

Ủa, vậy nếu mình cài Rom trước rồi mà bây giờ mới cài mấy cái file cab này thì có hết lỗi nghe nhạc Window media player ko?

xlive

Member
đúng là ngoài sức tưởng tuơng của mình chạy rất ổn có vẻ như nó sử dụng dc hiệu quả với bộ ram lớn của BA hơn so với win05. BA thật tuyệt. Thank Helmi_C !!!

nidu29

Phát hiện thêm lỗi là khi cài game bắn sâu(worm world party) + phần mềm chat +IMv.3.9 thì khi click vào chạy được cỡ 5s thì tự động thoát ra ngoài.

bác kiểm tra lại xem sao tôi không bị lỗi đó nhỉ?

vvq

ROM mới bị lôi A2DP để nghe nhạc bằng tai nghe bluetooth. Lúc trước cài ROM R5Xplode cũng bị lôi tương tự, nhưng dùng mẹo bật tắt lại BT thì nghe ngon lành, còn với ROM WM6 thì không dùng đc mẹo này.

Một lỗi nữa là không chạy được Inesoft Caller ID, ở WM5 vẫn chạy tốt

Chỉnh sửa cuối:

minhanhtran

Well-Known Member
Tạo Ramdisk cho WM6

Tôi đang rất muốn tạo 1 Ramdish (16 - 32Mb) cho bản Rom mới. Tôi cũng đã thử thay đổi pagepool nhưng cũng chưa được. Rất mong các Mod cho tôi xin một bài hướng dẫn cụ thể!
Một thời đại mới dành cho BlueAngle. Tốc độ nhanh chưa từng có, không có nhiều xung đột ứng dụng, hi vọng bản tới các lỗi mà Member đưa ra sẽ được Fix hết. Cảm ơn Helmi_c đã khai sinh ra WM6 cho BA=D>=D>

xlive

Member
ROM mới bị lôi A2DP để nghe nhạc bằng tai nghe bluetooth. Lúc trước cài ROM R5Xplode cũng bị lôi tương tự, nhưng dùng mẹo bật tắt lại BT thì nghe ngon lành, còn với ROM WM6 thì không dùng đc mẹo này.

Một lỗi nữa là không chạy được Inesoft Caller ID, ở WM5 vẫn chạy tốt

nesoft Caller ID mình vẫn dùng bình thường bản 1.67 ok skin cũng chạy tốt. rom này không hỗ trợ nhhạc chuông MIDI. mình cài thêm midi suport của bác Đạt chạy ok

HIc, bác nào đang online thì giúp em!Lúc nãy tháo pin ra 1 chút rồi gắn vô lại,bật lên, đến trang yêu cầu nhập pass, nhập đúng mà ăn rồi nó cứ báo sai hoài. Bây giờ muốn format mà nhấn hoài ko được, đã thử (power+reset => ko phải),(camera+record+reset => cũng ko) , (camera+record+reset+power => ra cái bootloader như lúc cài đặt,có chữ serial, màn hình màu xám đen), (camera+reset => cũng ko). Bây giờ ko làm gì được, ai gọi đến thì được thôi chứ ko vào trong được nên chịu sầu, pác nào biết thì giúp giùm em!

Đã thử nhiều cách mà ko format được, em nghĩ là cái bản 2k6 này có thêm chức năng khóa password kể cả khi muốn format, để tránh trường hợp ko phải là chủ nhân của máy format.Bây giờ em phải làm sao đây?Cài lại cũng ko mất được cái password này. Pác nào giỏi tiếng Anh thì wa xda-developers hỏi giúp em cái!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.