• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

xlive

Member
Bạn cài pass lâu chưa hay vừa mới cài pass. có thể cài pass xong bạn chua tắt hêt đã tháo pin. máy nó kô nhớ pass của bạn. bạn thử với một vài pass mặc định như 12345. 1111, 0000, xem có dc kô bạn. kô thì lại em yêu khoa học uprom lại. hhii

hic, mình up và xài với cái pass đó từ tối hôm qua đến giờ rồi bạn ơi!Hic,mới up xong, nhưng nó vẫn ko mất cái pass đó, mò nãy giờ mà ko ra được cái HR, bây giờ làm sao để downgrade xuống 2k3 đây ta?

NGOPHUSAI

HIc, bác nào đang online thì giúp em!Lúc nãy tháo pin ra 1 chút rồi gắn vô lại,bật lên, đến trang yêu cầu nhập pass, nhập đúng mà ăn rồi nó cứ báo sai hoài. Bây giờ muốn format mà nhấn hoài ko được, đã thử (power+reset => ko phải),(camera+record+reset => cũng ko) , (camera+record+reset+power => ra cái bootloader như lúc cài đặt,có chữ serial, màn hình màu xám đen), (camera+reset => cũng ko). Bây giờ ko làm gì được, ai gọi đến thì được thôi chứ ko vào trong được nên chịu sầu, pác nào biết thì giúp giùm em!

Đã thử nhiều cách mà ko format được, em nghĩ là cái bản 2k6 này có thêm chức năng khóa password kể cả khi muốn format, để tránh trường hợp ko phải là chủ nhân của máy format.Bây giờ em phải làm sao đây?Cài lại cũng ko mất được cái password này. Pác nào giỏi tiếng Anh thì wa xda-developers hỏi giúp em cái!

Bác post bên Xda-d hỏi về cách format, NPS về PDAviet giúp bác. Click vào mấy cái chổ " Help me with this step".
http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=HTC_Blueangel_WM6_WizzardUpgrade4

HIc, đã nói là mình kém tiếng Anh, bác PRo thì hỏi giúp giùm. Mà thôi hỏi hay ko cũng được vì mình mới down xuống lại 2k3 rồi cại lại 2k6 đây!
hic, ko biết cái lỗi trên có phải là do Win ko nữa, có pác nào liều thử tháo pin ra 1 chút rồi gắn lại xem thử bị lỗi giống mình ko?

Thanhha_2602

HIc, đã nói là mình kém tiếng Anh, bác PRo thì hỏi giúp giùm. Mà thôi hỏi hay ko cũng được vì mình mới down xuống lại 2k3 rồi cại lại 2k6 đây!
hic, ko biết cái lỗi trên có phải là do Win ko nữa, có pác nào liều thử tháo pin ra 1 chút rồi gắn lại xem thử bị lỗi giống mình ko?

Mình tháo pin ra cả chục lần rồi,nhưng không thấy hiện tượng như của bạn đâu.Bạn up lại rom đi xem sao nhé:D

hic, cuối cùng cũng đã up xuống 2k3 rồi up lên lại 2k6, đã bình thường rồi. Thôi, ớn cái password lắm rồi, ko dám cài nữa, đã vậy nếu cài cũng thấy chướng mắt, cứ để cỡ 15s mà ko đụng vào màn hình là nó tự hiện ra lại cái trang yêu cầu nhập pass, ko biết tắt cái chức năng đó ở đâu. Rồi tin nhắn báo là tin nhắn đã gởi thành công nữa, hic...ghét!

HIc, sao tui cài lại, vào thư mục Windows mà chỉ có mỗi folder Fonts vậy chời????????Làm sao cài đặt nhạc chuông đây?Ai help giùm cái!

lvl

Mình up lên thấy chạy ổn! Nhưng mà mình thích dùng WisbarLite, không thích cái HTC X Button nhưng không biết làm thế nào để bỏ HTC X Button đi? Trong Remove program thì không có!

Các bạn chỉ giúp mình! Cám ơn nhiều!

adx

hic, cuối cùng cũng đã up xuống 2k3 rồi up lên lại 2k6, đã bình thường rồi. Thôi, ớn cái password lắm rồi, ko dám cài nữa, đã vậy nếu cài cũng thấy chướng mắt, cứ để cỡ 15s mà ko đụng vào màn hình là nó tự hiện ra lại cái trang yêu cầu nhập pass, ko biết tắt cái chức năng đó ở đâu. Rồi tin nhắn báo là tin nhắn đã gởi thành công nữa, hic...ghét!

Vào Settings ->Pesonal-> Lock bỏ dấu check Prompt if device ... đi là được mà.
Cái này có khác gì WM5 đâu
Còn cái báo đã gửi tin nhắn thì bạn vào Messaging->Menu->Option-> Text Messaging bỏ chọn Request delivery notifications
Hoặc vào Registry sửa:
HKU/Software/Microsoft/Inbox/Settings
Sửa Key: SMSDeliveryNotify từ 1 ->0 là được (nhớ Soft Reset nhé)

Mình up lên thấy chạy ổn! Nhưng mà mình thích dùng WisbarLite, không thích cái HTC X Button nhưng không biết làm thế nào để bỏ HTC X Button đi? Trong Remove program thì không có!

Các bạn chỉ giúp mình! Cám ơn nhiều!

Vào Settings -> System -> X-Button -> Button bỏ Enable the "X" ...

Chỉnh sửa cuối:

minhanhtran

Well-Known Member
Xin hướng dẫn cách tạo Ramdisk!!

Tôi đang rất muốn tạo 1 Ramdish (16 - 32Mb) cho bản Rom WM6 mới. Hôm qua khi tải bản Rom mới về, tôi cũng đã thử thay đổi pagepool nhưng cũng chưa được. Rất mong các Mod cho tôi xin một bài hướng dẫn cụ thể về vấn đề này!
Một thời đại mới dành cho BlueAngle. Tốc độ nhanh chưa từng có, không có nhiều xung đột ứng dụng, hi vọng bản tới các lỗi mà Member đưa ra sẽ được Fix hết.
PM: Xin lỗi anh em vì đã post lại nội dung nhưng vì tôi đang cần quá!! Thanks!:D:D:-?

rosa

cái add on trong flash.zip Helmi HomePlug_Comp.cab sao không cài được , có ai bị như mình không . Rom chạy ổn , chưa thấy bug gì

Em bị y hệt bác này, không thể nào cài được cái HomePlug_Comp.cab. Nó cứ báo unsuccessful rồi thoát luôn. Các bác cho em hỏi nó có chức năng gì thế, có cần thiết không? Chỉ em cách khắc phục với.

Khi chạy nó báo lỗi như sau:

Installation was not unsuccessful. The program or setting cannot be installed because it is not digitally signed with a trusted certificate.

Cho em hỏi thêm bản rom này có tích hợp bộ font tiếng việt đầy đủ chưa thế nhỉ :)

adx

Em bị y hệt bác này, không thể nào cài được cái HomePlug_Comp.cab. Nó cứ báo unsuccessful rồi thoát luôn. Các bác cho em hỏi nó có chức năng gì thế, có cần thiết không? Chỉ em cách khắc phục với.

Khi chạy nó báo lỗi như sau:

Installation was not unsuccessful. The program or setting cannot be installed because it is not digitally signed with a trusted certificate.

Cho em hỏi thêm bản rom này có tích hợp bộ font tiếng việt đầy đủ chưa thế nhỉ :)

Đúng là File HomePlug_Comp.cab không cài lên được.

Bản ROM này của Helmi build chưa hề tích hợp font tiếng Việt. Chúng ta hãy chờ Helmi hoặc xplode đưa ra bộ AKU của WM6. Khi đó anh em PDA Việt sẽ cook thành bản ROM có sẵn tiếng Việt và 1 số tool cần thiết khác luôn.
Nhưng có lẽ bản ROM này sẽ không thể tích hợp thêm được nhiều thứ vào vì nó sẽ bị tràn (vì lý do đó mà Helmi đã phải bỏ bớt 1 số thứ như Powerpoint... khỏi ROM).

PhamQuang

Manager
Helmi_C WM6.0 Profesional R0 for HTC Blue Angel

Helmi_C WM6.0 Profesional R0
=== for HTC Blue Angel ===

Helmi_C vừa cập nhập phiên bản WM6.0 mới, trên nền OS:

CE OS 5.2.1620 (Build 18125.0.4.2)

Với giao diện HTC UI Touch màu đen (Black)

Các bạn có thể tham khảo thêm về ROM tại đây:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=326532

Có khá nhiều Link để tải, ví dụ:

http://rapidshare.com/files/52452250/HELMI_BA_WM6_R0_Public.RAR

Hoặc

http://rapidshare.com/files/52455561/HELMI_BA_WM6_R0.rar

Hoặc

http://www.megaupload.com/?d=84L6QVR3

nhipsongvn

Bản ROM này của Helmi build chưa hề tích hợp font tiếng Việt. Chúng ta hãy chờ Helmi hoặc xplode đưa ra bộ AKU của WM6. Khi đó anh em PDA Việt sẽ cook thành bản ROM có sẵn tiếng Việt và 1 số tool cần thiết khác luôn.
Nhưng có lẽ bản ROM này sẽ không thể tích hợp thêm được nhiều thứ vào vì nó sẽ bị tràn (vì lý do đó mà Helmi đã phải bỏ bớt 1 số thứ như Powerpoint... khỏi ROM).
Em cài vn font vào và vẫn thấy nó làm việc tốt, chả có vấn đề gì cả.....bác xem lại thử coi

nguyenhoang2979

Chạy rất nhanh, hiện tại mình đang chạy rất ổn định, chỉ riêng phần W.media là nghe giựt giựt, tạm thời mình cài soft nghe nhạc của hãng khác là ok.
wifi chạy tốt, riêng phần tiếng việt thì tạm thời cài thêm vào. Explorer không có tích hợp send bluetooth (giống WM05) nhưng dễ sử dụng hơn WM05.
Danh bạ nếu ai thích xài từ sim thì rất tuyệt (không cần phải copy vào máy, đỡ mất số đt hoặc backup khi uprom mới).
Vài nhận xét ban đầu, mong anh em nhận xét thêm.

nguyenhoang2979

BẢN NÀY CÓ GIỐNG BẢN MÀ MẤY GIỜ TRƯỚC MÔI NGƯỜI TẢI VỀ KHÔNG VẬY BÁC PHẠM QUANG,SAO LINK CHẬM QUÁ NÓ BÁO 50' MỚI TẢI HẾT.

Vào Settings ->Pesonal-> Lock bỏ dấu check Prompt if device ... đi là được mà.
Cái này có khác gì WM5 đâu
Còn cái báo đã gửi tin nhắn thì bạn vào Messaging->Menu->Option-> Text Messaging bỏ chọn Request delivery notifications
Hoặc vào Registry sửa:
HKU/Software/Microsoft/Inbox/Settings
Sửa Key: SMSDeliveryNotify từ 1 ->0 là được (nhớ Soft Reset nhé)

Vào Settings -> System -> X-Button -> Button bỏ Enable the "X" ...

HIc, làm theo như bác mà bỏ dấu check Prompt if device ... thì có khác gì bác nói ko cài password nữa đâu?Ở đây tui nói cài nhưng tắt chức năng là (ko đụng vào máy cỡ 15s là nó tự động hiện ra cái khung bắt yêu cầu nhập pass đó). Còn thanks pác cái vụ giúp mình tắt cái thông báo đã gởi tin nhắn nghe!

Còn pác nào biết cách nào để Hard Reset ko?Cái WM6 này tui bó tay

ủa, cho hỏi lun là ko biết sao mà máy của mình, đã tắt nút power, mà để ko cỡ 5p là tự động nó tự bật sáng màn hình lên làm mình tốn pin dễ sợ,hic, pác nào chỉ giùm cách fix

rosa

Bản rom này quả thực là rất tuyệt, cực nhanh... nhưng sao âm thanh phát ra loa nhỏ thế nhỉ (chuông, âm báo tin nhắn...)

Status
Không mở trả lời sau này.