• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0

symbian

Cấp cứu các bác ơi . Em BA của em ko thể up được radio :O cứ đứng trơ trơ ra rồi error , kiểm tra trong PPC thì ko có ext và radio + photocool +Imei .Em đang xài win3 . Up lên win5 cũng báo No GSM T_T . Help em với....

Cấp cứu các bác ơi . Em BA của em ko thể up được radio :O cứ đứng trơ trơ ra rồi error , kiểm tra trong PPC thì ko có ext và radio + photocool +Imei .Em đang xài win3 . Up lên win5 cũng báo No GSM T_T . Help em với....
Đưa về bootloader rồi up lại xem sao bạn, báo connection error thì phải coi lại cáp!

rosa

Tin nhắn ko phải đến chậm mà là do bạn chưa chỉnh lại chuông báo trong PocketZenPhone đó. Khi thóat khỏi tin nhắn hay system mà nó tự động nhảy vào phone hay AS là lỗi của WA3, mình ko khắc phục được! Còn arrange tin nhắn thì để mình thử lại xem sao!

Chỉnh lại chuông nhắn thế nào hả Mod. Mình có vào PocketZenPhone chỉnh lại chuông nhắn khác cho SMS trong phần Congigure (ko để repeat rồi mà.

Chỉ mình cách chỉnh với nhé. Thanks Mod nhiều:D

Chỉnh lại chuông nhắn thế nào hả Mod. Mình có vào PocketZenPhone chỉnh lại chuông nhắn khác cho SMS trong phần Congigure (ko để repeat rồi mà.

Chỉ mình cách chỉnh với nhé. Thanks Mod nhiều:D
Chỉnh trong Configure là đúng rồi bạn, mình quên nói các bạn là sau khi up xong rom thì vào kích hoạt cái SMSDelivery để nó có hiệu lực, chỉ cần chọt vào cho nó chạy thôi là được, ko cần phải chỉnh lại gì cả, xin lỗi các bạn vì mình quên nói từ đầu! :D

symbian

hic ko phải cáp bro ơi . Bằng chứng là em up = JAF chỉ chọn 2 file NK và MS thì up được , cứ chọn radio là error , Up đi up lại đều thế . Liệu có phải phần cứng ko nhỉ

rosa

hic ko phải cáp bro ơi . Bằng chứng là em up = JAF chỉ chọn 2 file NK và MS thì up được , cứ chọn radio là error , Up đi up lại đều thế . Liệu có phải phần cứng ko nhỉ

Cable của bạn có sync được bình thường không? Kiểm tra lại nhé. Lỗi này có thể không phải do cable đâu. Thử dùng một cái máy tính khác up lại thử xem.

(ngoài ra có trường hợp trong quá trình download bị lỗi file, thử down file khác về up lại xem sao)

symbian

Mình xài cable ngon nên chắc chắn k phải cable , mình cũng đã thử up trên laptop + PC nhưng kết quả tương tự . File thì cũng ko bị lỗi , vì tất cả các file mình có cho dòng BA đều up được trừ tất cả các file radio. Ko biết ai đã từng gặp wa bệnh này chưa nhỉ ?

Mình xài cable ngon nên chắc chắn k phải cable , mình cũng đã thử up trên laptop + PC nhưng kết quả tương tự . File thì cũng ko bị lỗi , vì tất cả các file mình có cho dòng BA đều up được trừ tất cả các file radio. Ko biết ai đã từng gặp wa bệnh này chưa nhỉ ?
Mình chưa gặp trừơng hợp nào thế này cả, coi chừng nó bị hư phần thọai rồi nên mới hiện NO GSM!

symbian

Híc nói vậy là bó tay sao anh ? . Đang là O2S --> PDA no phone =)) . huhuhu

Nếu ở SG thì mang qua 144 Nguyễn Kim gặp anh Tiến để kiểm tra lại xem sao, chi tiết thì bạn qua box off của SG nhé! Nếu còn thắc mắc gì thì bạn qua box Thảo luận sử dụng nhé, bắt đầu lạc đề ở box này rồi đó!

Khuong

bạn tải bản radio 1.15 trên diẽn đàn vè up riêng nó ko copy thêm file nào vào nữa, nó ko up chung với bản rom mới được đâu.

vettau

BA của bạn chắc chắn toi radio rồi,nhưng đùng lo nếu bạn ở HN thì đem qua 52 HBT ,tuy hơi cao 1 chút nhưng còn cứu vãn dc
Hiện tượng này có thể lúc bạn chuyển từ 2k3 lên 2k5 do xung đột một cái gì đó (cái này tôi cung không bit) nhưng tôi cung bị một lần như bạn rồi.Up các kiếu các loại Rom. Dow về 2k3 vẫn không Up đc đầnh bó tay.com, biết đâu số bạn đỏ khi Up lại một lúc nào đó nó lại đc.:))

symbian

OK thanks các bro . Để mình thử up lại các kiểu xem sao . Mình ở HN , bác nào ở HN chữa qua bệnh này rồi giúp mình với . cảm ơn trước nha

sptthoa

Hic mình xài bản wm6 (5.35.05) lâu rồi, nhưng sao bây giờ tin nhắn đến chậm quá . có khi tới nửa ngày mới tới. hic người ta nhắn tối 10h mà tới 2,3 giờ chiều hôm sau mới nhận dc. có ai gặp lổi này không. xin chỉ giáo, ko phải tại mạng đâu . mình thử qua điện thoại khác nhắn rồi nhân ào ào.

phamthaitl

si cho hỏi bạn nago co ROM Rom5.35.05_AKU_3.5.2(WM6) không cho mình sin với.link trên diễn đàn die hết rồi.
cám ơn trước nhé.

duyi

Duy muốn up con O2 iis lên Rom5.35.05_AKU_3.5.2(WM6).....link đả tiêu tùng rồi :( , nhờ các bác up lại giùm nha... Cám ơn :)

Khuong

OK thanks các bro . Để mình thử up lại các kiểu xem sao . Mình ở HN , bác nào ở HN chữa qua bệnh này rồi giúp mình với . cảm ơn trước nha

sao rồi symbian, khi nào up được thì cho anh em biết kết quả với. mọi người đang đợi tin bạn, chuc thành công.

rosa

Bác Symbian đừng vội lo. Chưa chắc đã phải do phần cứng đâu. Trước đây tôi bị lỗi không vào được Wifi. Làm đủ các trò, đem ra cả hiệu sửa cũng không được. Đem về nhà, up lại bản rom mới nhất (trước đó up lên up xuống ko biết bao nhiêu lần) thì tự dưng lại được. Đến bây giờ không có bất cứ lỗi nào cả.

Bác cứ kiên nhẫn, làm sạch lại máy, sau đó tìm một bản rom ổn định up lại. Tốt nhất là kiếm cái PC nào mà sạch sẽ chút để up (tốt nhất kiếm con PC nào vừa cài lại Win ý, cho nó lành)

Good luck!!!!!!!!!

symbian

Báo cáo , ko được vẫn là ko được các bác ạ . Nó vẫn báo lỗi khi up radio , mặc dù em cài trên 4 con PC khác nhau rồi . Thế mới buồn chứ . Up đc nk và ms thui . Mình chạy = JAF cũng vậy lun . Mà win 3 hay 5 cũng bị lỗi radio