• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0

Link tải rom đã được cập nhật vào bài viết giới thiệu bên trên, các bạn tải về test nhé, do bản rom này mình đã thay đổi khá nhiều trong registry để tăng tốc độ lên gần như tối đa nên có thể sẽ phát sinh nhiều lỗi, với lại kinh nghiệm cook rom của mình còn non kém nên nếu có lỗi gì thì các bạn post lên để mình biết mà fix nhé! Mong các bạn test thật kĩ để anh em dùng Blue Angel chúng ta có một bản rom chạy tốt

@xlive
: Lỗi repeat đó có thể là do phần mềm đó gây ra, mình sẽ thử lại xem sau, có thể bản rom tiếp theo mình sẽ bỏ nó ra!

Chỉnh sửa cuối:

rosa

Mod Đạt ơi, cho mình hỏi với???

Mình dùng O2s, down bản rom của bạn về up lên nhưng nó toàn báo:

ERROR 150: ROM UPGRADE UTILITY ERROR

Không hiểu tại sao lại như vậy. Lần trước mình uprom cũng đã gặp trường hợp này, nhưng khi mang sang một máy tính khác để up thì lại không sao cả. Nhưng hiện tại mình chỉ có mỗi một cái máy tính này thôi. Xin chỉ mình cách khắc phục với.

(bình thường thì máy tính và pda của mình vẫn sync thoải mái, không có lỗi nào cả...)

Không hiểu tại sao lại như vậy. Lần trước mình uprom cũng đã gặp trường hợp này, nhưng khi mang sang một máy tính khác để up thì lại không sao cả. Nhưng hiện tại mình chỉ có mỗi một cái máy tính này thôi. Xin chỉ mình cách khắc phục với.

(bình thường thì máy tính và pda của mình vẫn sync thoải mái, không có lỗi nào cả...)
Bạn đang dùng Active Sync bản nào vậy? thử vào trang chủ của Microsoft hoặc vào đây để tải bản final về, cài vào máy rồi thử up lại xem sao nhé bạn!

rosa

Bạn đang dùng Active Sync bản nào vậy? thử vào trang chủ của Microsoft hoặc vào đây để tải bản final về, cài vào máy rồi thử up lại xem sao nhé bạn!

Mình dùng bản Active Sync 4.5 bản final. Lần trước bị, mình nghĩ do Active Sync nên gỡ ra cài lại mà vẫn không được. Bạn xem có cách gì khắc phục giúp mình với nhé

Mình dùng bản Active Sync 4.5 bản final. Lần trước bị, mình nghĩ do Active Sync nên gỡ ra cài lại mà vẫn không được. Bạn xem có cách gì khắc phục giúp mình với nhé
Thử cái này xem sao bạn nhé, mình vẫn up mỗi ngày gần...20 lần mà có sao đâu ta?

rosa

Thử cái này xem sao bạn nhé, mình vẫn up mỗi ngày gần...20 lần mà có sao đâu ta?

Vẫn không được bạn ạ. Không hiểu vì sao lại thế. Vẫn bị lỗi y chang như cũ. Hay là do máy tính của mình có vấn đề gì nhỉ???

mà mình Up thử rất nhiều bản rom khác nhau cũng không được

duongtrung

Sao bác Đạt không đưa cái link bản ROM cook mới ra đầu trang một để anh em có thêm một lựqa chọn thú vị nữa nhỉ :D? Thanks!

Link tải rom đã được cập nhật vào bài viết giới thiệu bên trên, các bạn tải về test nhé, do bản rom này mình đã thay đổi khá nhiều trong registry để tăng tốc độ lên gần như tối đa nên có thể sẽ phát sinh nhiều lỗi, với lại kinh nghiệm cook rom của mình còn non kém nên nếu có lỗi gì thì các bạn post lên để mình biết mà fix nhé! Mong các bạn test thật kĩ để anh em dùng Blue Angel chúng ta có một bản rom chạy tốt

@xlive
: Lỗi repeat đó có thể là do phần mềm đó gây ra, mình sẽ thử lại xem sau, có thể bản rom tiếp theo mình sẽ bỏ nó ra!

Tuan1412

Mình muốn down bản R5 của eplore ở trang đầu mà o down dc
ai có có thể up lên giúp mình dc o
thank

cf005h

Hôm bữa up bản ROM của bác PhamThanh Dat cũng bị như vậy. Nhưng chạy lại lần nữa thì lại hết bị. Chả hiểu làm sao.

rosa

Mình cũng đã làm đi làm làm lại mấy lần rồi mà có được đâu. Mình uprom cũng nhiều lắm rồi. Chả hiểu sao với cái máy tính này lại không được.

Ah, mình phát hiện thêm một cái nữa, đấy là khi up bản rom mới down về thì nó còn hiện lên thông số bản rom (device info) nhưng một lúc sau nó báo là CONNECTION ERROR. Tháo sync ra rồi up lại thì cái bảng device info ý nó trống trơn, chọn upgrade thì nó báo: ERROR 150: ROM UPGRADE UTILITY ERROR

Bản rom mới bị lỗi rồi, nhưng là lỗi hệ thống chứ ko phải lỗi như bạn rosa nói, mình sẽ gở link ra, chiều nay sẽ up lên lại sau, các bạn thông cảm!

vettau

Mod Đạt ƠI! đã đưa Rom mới lên cho anh em test chưa,chờ đợi từ tối hôm qua rồi.trông phê quá mà .....

rosa

Bản rom mới bị lỗi rồi, nhưng là lỗi hệ thống chứ ko phải lỗi như bạn rosa nói, mình sẽ gở link ra, chiều nay sẽ up lên lại sau, các bạn thông cảm!

Mod cũng nghiên cứu dùm mình vụ không up được nhé. Mình chắc đây không phải là lỗi của bản rom vì mình thử up bản rom khác cũng thế.

Mod Đạt ƠI! đã đưa Rom mới lên cho anh em test chưa,chờ đợi từ tối hôm qua rồi.trông phê quá mà .....
Mình đã up lên rồi nhưng mới vừa gở xuống đây, bị lỗi BlockTransfer rồi, mình đã fix xong, đang test lại xem còn bị nữa ko rồi lát nữa sẽ up lên, mắc công các bạn tải về rồi lại...chửi :D

nguyentrong

Mình cũng đã làm đi làm làm lại mấy lần rồi mà có được đâu. Mình uprom cũng nhiều lắm rồi. Chả hiểu sao với cái máy tính này lại không được.

Ah, mình phát hiện thêm một cái nữa, đấy là khi up bản rom mới down về thì nó còn hiện lên thông số bản rom (device info) nhưng một lúc sau nó báo là CONNECTION ERROR. Tháo sync ra rồi up lại thì cái bảng device info ý nó trống trơn, chọn upgrade thì nó báo: ERROR 150: ROM UPGRADE UTILITY ERROR
Bạn up lại bằng thiết bị JAR xem có được không? Mình cũng đã bị trường hợp này và mượn JAR về up thì đươc liền
Còn nếu không được nữa thì phải đụng tới phần cứng rồi đó!!!

Link download đây (đã cập nhật lại tại bài giới thiệu bản rom rồi), lỗi block transfer đã fix xong, chạy tốt :D!

Mã:
http://www.4shared.com/file/20337139/1c0f349f/R5_WA_SE.html

Hoặc:

Mã:
http://www.mediafire.com/?6cy0zw1v1wi

Chờ ý kiến của các bạn về bản rom này!

rosa

Bạn up lại bằng thiết bị JAR xem có được không? Mình cũng đã bị trường hợp này và mượn JAR về up thì đươc liền
Còn nếu không được nữa thì phải đụng tới phần cứng rồi đó!!!

Thiết bị Jar là gì thế bạn ơi. Lần đầu mình nghe thấy cái này :D

Nếu được bạn cho xin luôn cái hướng dẫn sử dụng như thé nào với nhé :p

Khuong

Em đang dow chuẩn bị up, không biết bác add bản WA 3 beta mấy vào vậy bác sao em đổi skin mà chẵng được nó mặc định vậy (chỉ đổi được màu ), skin OS và skin của Wa2.x cũng không đổi được nó cứ trơ ra vậy, bác thử lại xem nhé. thanhk

Tình hình là giờ mình đang bắt tay vào làm bản Touch Edion, hiện giờ đã add được NetCF 2 vào theo yêu cầu của các bạn, nhưng vì do dung lượng của nó quá lớn nên phải remove một số soft để đảm bảo ko bị tràn ROM, giờ anh em nào online tìm được những gì liên quan đến giao diện Touch thì up lên đây hen, hiện giờ mình đang tìm skin cho Windows Media Player nhưng chưa có!

@Khuong: vì mình ko dùng skin nên ko biết nó có đổi được hay ko, WA đưa vào là bản beta 4, mình sẽ thử xem sao!

Khuong

Theo em thấy cái Windows Media Player chạy rất tốn ram bác có thể bỏ nó đi, ngoài chức năng chơi nhac như các pm khác, nó chỉ hơn cái là xem được TV onlie được thôi sao bác không kiếm pm nào thay thế nó thì hay hơn đấy, các bác kghoong biết thể nào chức em thì rất ít khi dùng đến Windows Media Player lắm.