• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0

rosa

Bạn Đạt đóng gói lại và đưa vào chữ ký của mình hoặc đưa về trang nhất để anh em dễ tìm đi Đạt! Nói thật, minh cũng thử quay lại vài trang mà thấy choáng cả mắt...huống chi những người mới.

Đúng rồi, mình nghĩ là khi các Mod hay bác nào đó post rom mới lên cho anh em thì vui lòng post nó ở trang 1, theo thứ tự từ trên xuống (mới ở trên, cũ ở dưới). Mình thấy room về rom cho Universal làm theo cách này rất tiện. Anh em cần bản rom nào chỉ cần mở trang 1 là có ngay. :D

phamthaitl

mình đã lấy cái dulsim mà bạn đưa lên nhưng không được.cái regdit không hoạt động.toàn báo lỗi thôi.còn cái file chính có đuôi exe thì không chạy luôn.

an_qn

Tớ đang dùng Rom5.35.05_AKU_3.5.2(WM6) cho con O II Xda IIs cài ngon rồi
nhưng một số add-on như MxCanculator và MxConverter của TranCreative lại đòi Reg có chít không chứ ?? mấy tool này có vừng không các pro nhỉ ?? cần quá cơ vì mấy cài này cũng tiện dụng.. Ai giúp tớ nhở

an_qn

Tớ đang dùng Rom5.35.05_AKU_3.5.2(WM6) cho con O II Xda IIs cài ngon rồi
nhưng một số add-on như MxCanculator và MxConverter của TranCreative lại đòi Reg có chít không chứ ?? mấy tool này có vừng không các pro nhỉ ?? cần quá cơ vì mấy cài này cũng tiện dụng.. Ai giúp tớ nhở

xlive

Member
Bác Đạt ơi con rom của bác dùng khá ổn nhưng cái lỗi tắt máy rồi mở kô lên thì còn bị với tình trạng khi AS mình quen tay tắt máy thế là mở kô thể nào lên dc nứa phải chọc reset. mình đã thử lại 2 lần đều bị thế cả

rosa

Bác Đạt ơi con rom của bác dùng khá ổn nhưng cái lỗi tắt máy rồi mở kô lên thì còn bị với tình trạng khi AS mình quen tay tắt máy thế là mở kô thể nào lên dc nứa phải chọc reset. mình đã thử lại 2 lần đều bị thế cả

Bạn up bản nào thế? Có phải bản mà bác Dat chưa bỏ cái registry đi không? Nếu đúng là thế thì bác quay lại trang 34-37 của topic này và làm theo hướng dẫn, xóa cái registry ấy đi là đc.

:D

xlive

Member
Bạn up bản nào thế? Có phải bản mà bác Dat chưa bỏ cái registry đi không? Nếu đúng là thế thì bác quay lại trang 34-37 của topic này và làm theo hướng dẫn, xóa cái registry ấy đi là đc.

:D

Mình up bản mới touch fix ấy. bật tắt thì vẫn ok hôm qua vô tình Activesync và tắt máy thi bị thế chứ mấy hôm trước chạy ok. Ah mà mình chưa dùng java cho ppc bao giờ kô biết mấy cái game java cho SS có chạy dc kô nhỉ.

Mình up bản mới touch fix ấy. bật tắt thì vẫn ok hôm qua vô tình Activesync và tắt máy thi bị thế chứ mấy hôm trước chạy ok. Ah mà mình chưa dùng java cho ppc bao giờ kô biết mấy cái game java cho SS có chạy dc kô nhỉ.

Chạy tốt bạn ơi!

xlive

Member
đã HR kết quả hết kô bị.có lẽ do mình cài nhiều soft quá nên bị cái nào đó dụng thì phải

J

JerryBC

Guest
Sao mình cài bản WM2K5_5[1].4.10_WWE_(Giao dienWm6) mà thấy nó chậm thế nhỉ? Hiện đang dùng bản Fix2 thấy rất ngon. Nhưng k hiểu sao bây h phần báo lịch làm việc toàn báo trước nhiều giờ, lúc trước mình thấy chỉ báo trước khoảng 15' (mà do mình đặt) bây giờ nó báo phải nửa ngày, tức chết.

phamthaitl

mình đang dùng bản do PHAMTHANHDAT cock ngon lắm.nhưng mỗi cái không dùng được dual sim và hơn nữa nếu dùng MF-việtlip thì bị lỗi chút thôi.nếu bạn không dùng hai cái này thì mình khuyên bạn nên dùng bản này.
PHAMTHANHDAT đã từ giã O2s rồi.không biết còn ai làm room cho dòng này được không nữa.buồn quá.

rosa

Sao mình cài bản WM2K5_5[1].4.10_WWE_(Giao dienWm6) mà thấy nó chậm thế nhỉ? Hiện đang dùng bản Fix2 thấy rất ngon. Nhưng k hiểu sao bây h phần báo lịch làm việc toàn báo trước nhiều giờ, lúc trước mình thấy chỉ báo trước khoảng 15' (mà do mình đặt) bây giờ nó báo phải nửa ngày, tức chết.

Bạn vào option check lại xem mình đặt thời gian remider đã đúng chưa (là phút hay giờ đây nhỉ :D) hoặc xem lại xem PC hoặc PPC của bạn chọn múi giờ là gì (GMT+7), có khớp nhau không. Vì nếu đặt sai múi giờ thì khi sync cũng sẽ bị nhẩy giờ

hocohu2003

Cái bản rom của bác Thành Đạt cài Vietlip không được, Vào phone font chữ nhảy toán loạn, với lại tin nhắn gửi đến mãi khi nào mình bật máy mới hiện lên.

Kobold1609

Cái bản rom của bác Thành Đạt cài Vietlip không được, Vào phone font chữ nhảy toán loạn, với lại tin nhắn gửi đến mãi khi nào mình bật máy mới hiện lên.

Cài VietLip bị lỗi chữ nhảy loạn là do máy của bạn chưa đủ font tiếng việt,vì thế mới không hiển thị tốt đó mà,cài lại bộ font tiếng việt là ổn ngay thôi.
Chúc vui !

Cái này lúc trước mình đã có nói rồi, do bạn ko theo dõi đó thôi, do bản rom đó dùng Dialpad của Touch nên vị trí các nút đã bị thay đổi, trong khi Vlip thì lấy vị trí mặc định nên dẫn đến việc hiển thị sai vị trí, ko phải do lỗi font chữ đâu!

Còn vấn đề tin nhắn thì cũng đã được nhắc đi nhắc lại nhiều lần, là bạn phải vào Program chạy cái SMSDeliveredfix để kích hoạt nó!

a3t

Tôi nghĩ bản Rom5.35.05_AKU_3.5.2(WM6) của SMOD Tom_Condon

Có bác nào cài bản Rom này không cho hỏi tí. Cài bản này thấy giao diện khá đẹp, có vẻ đẹp hơn bản của Bác Đạt, nói chung dùng thấy ổn cả vì em dùng làm máy dự phòng, chỉ để gọi chứ không nghe mấy, vì dùng SIM khuyến mại. Mãi hôm qua mới phát hiện ra một điều rất buồn cười và rất chuối. Đó là khi có số gọi đến bên gọi tu...tu... ít nhất 3 hồi thì bên này mới đổ chuông, và bên kia nếu khi đó ngắt cuộc gọi thì bên này ... vẫn đổ chuông thêm mấy giây nữa mới chịu tắt. Tất nhiên khi đó chuông vẫn kêu nhưng nếu nhấn OK thì đương nhiên nó sẽ không làm gì cả. Lúc đầu nghĩ do cài nhiều phần mềm nên chậm máy, HR lại trắng trơn thì tình hình vẫn không khác gì cả. Khôn gbieets có phải do lỗi bản Rom không ạ

hunter

Có bác nào cài bản Rom này không cho hỏi tí. Cài bản này thấy giao diện khá đẹp, có vẻ đẹp hơn bản của Bác Đạt, nói chung dùng thấy ổn cả vì em dùng làm máy dự phòng, chỉ để gọi chứ không nghe mấy, vì dùng SIM khuyến mại. Mãi hôm qua mới phát hiện ra một điều rất buồn cười và rất chuối. Đó là khi có số gọi đến bên gọi tu...tu... ít nhất 3 hồi thì bên này mới đổ chuông, và bên kia nếu khi đó ngắt cuộc gọi thì bên này ... vẫn đổ chuông thêm mấy giây nữa mới chịu tắt. Tất nhiên khi đó chuông vẫn kêu nhưng nếu nhấn OK thì đương nhiên nó sẽ không làm gì cả. Lúc đầu nghĩ do cài nhiều phần mềm nên chậm máy, HR lại trắng trơn thì tình hình vẫn không khác gì cả. Khôn gbieets có phải do lỗi bản Rom không ạ

Mình đang dùng bản rom 5.35.05 của Tom thấy có sao đâu vẫn chạy ổn định lắm, chỉ có điều là ghét cái icon báo lượng pin nơi góc trên và icon comm nơi góc dưới màn hình today thui. Còn lỗi bạn nói ở trên là do 3s delay in Ringtone bạn có thể chỉnh trong regedit hoặc dùng Tweaks2k2NET để disable nó đi.

hunter

Mình đang dùng bản rom 5.35.05 của Tom thấy có sao đâu vẫn chạy ổn định lắm, chỉ có điều là ghét cái icon báo lượng pin nơi góc trên và icon comm nơi góc dưới màn hình today thui. Còn lỗi bạn nói ở trên là do 3s delay in Ringtone bạn có thể chỉnh trong regedit hoặc dùng Tweaks2k2NET để disable nó đi.