• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC đã cho mở khoá bootloader của HTC Wildfire S !!

knifpro213

Bạn tải ADB_Flash_Tool này về, giải nén nó ra rồi copy file recovery.img vào thư mục ADB_Flash_Tool đó. Đưa điện thoại vào Fastboot rồi cắm cáp kết nối, khi chữ USB hiện lên thì chạy file Flash.bat trong thư mục ADB_Flash_Tool, tại dấu nhắc lệnh bạn gõ lệnh: fastboot flash recovery recovery.img rồi nhấn Enter.

tks pro nha! làm phiền anh quá:p

pro ơi! sao nó hiện chữ htc nền trắng hoài vậy?:O

knifpro213

Bạn flash có thấy báo lỗi gì không? Bạn đưa máy về HBOOT và chọn Recovery xem sao.

flash không có lỗi gì hết đó anh! em vào lại hboot rồi bấm vào recovery rồi mà vẫn vậy! màn hình hiện chữ HTC nền màu trắng rồi đứng im:-/

flash không có lỗi gì hết đó anh! em vào lại hboot rồi bấm vào recovery rồi mà vẫn vậy! màn hình hiện chữ HTC nền màu trắng rồi đứng im:-/
Bó tay...:-? Thử lại nhé...:p Bạn tải file touch_recovery_marvel.img này về, đổi tên thành recovery.img, copy vào thư mục ADB_Flash_Tool rồi sau đó flash bằng ADB_Flash_Tool nhé. Flash bằng lệnh fastboot flash recovery recovery.img, sau khi flash xong (hiện dòng finished total time x.x.x.x.) thì tại dấu nhắc lệnh bạn gõ tiếp lệnh fastboot reboot để khởi động lại máy. Đưa máy về HBOOT và vào Recovery nhé.

knifpro213

Bó tay...:-? Thử lại nhé...:p Bạn tải file touch_recovery_marvel.img này về, đổi tên thành recovery.img, copy vào thư mục ADB_Flash_Tool rồi sau đó flash bằng ADB_Flash_Tool nhé. Flash bằng lệnh fastboot flash recovery recovery.img, sau khi flash xong (hiện dòng finished total time x.x.x.x.) thì tại dấu nhắc lệnh bạn gõ tiếp lệnh fastboot reboot để khởi động lại máy. Đưa máy về HBOOT và vào Recovery nhé.

bây giờ thì màn hình đen thui luôn:((
mà em quên nữa, hồi bữa em cài cái recovery của máy khác ak!

knifpro213

C:\Android\ADB_Flash_Tool>cmd
Microsoft Windows [Version 6.1.7601]
Copyright (c) 2009 Microsoft Corporation. All rights reserved.

C:\Android\ADB_Flash_Tool>fastboot flash recovery recovery.img
sending 'recovery' (4670 KB)... OKAY
writing 'recovery'... OKAY

C:\Android\ADB_Flash_Tool>fastboot reboot
rebooting...

C:\Android\ADB_Flash_Tool>

đây là trình tự làm của em đây!

C:\Android\ADB_Flash_Tool>cmd
Microsoft Windows [Version 6.1.7601]
Copyright (c) 2009 Microsoft Corporation. All rights reserved.

C:\Android\ADB_Flash_Tool>fastboot flash recovery recovery.img
sending 'recovery' (4670 KB)... OKAY
writing 'recovery'... OKAY

C:\Android\ADB_Flash_Tool>fastboot reboot
rebooting...

C:\Android\ADB_Flash_Tool>

đây là trình tự làm của em đây!
Theo trình tự làm là thành công rồi đó. Giờ cứ vào Recovery thì màn hình lại đen thui à?

knifpro213

Chả hiểu nó bị làm sao nữa, hết cách rồi.

Nghĩa là sao? Bạn chỉ cần úp lại Ship Rom gốc là ok.

vậy anh cho em ship room đi! với chỉ em làm luôn, cái này em mù lắm! hihi:D

anh cho em hỏi cài lại ship room có cần reloked không anh?

vậy anh cho em ship room đi! với chỉ em làm luôn, cái này em mù lắm! hihi:D
Bạn check mã CID rồi đưa mã CID của máy lên đây để tìm Ship Rom nhé. Để check mã CID thì bạn đưa máy về Fastboot, cắm cáp kết nối với PC và dùng ADB_Flash_Tool để check, lệnh check mã CID là: fastboot getvar cid nhé. Để úp Ship rom thì bạn đưa máy về Fastboot, cắm cáp kết nối với PC và chạy file Ship Rom .exe trên PC và làm theo hướng dẫn tại cửa sổ úp rom.

anh cho em hỏi cài lại ship room có cần reloked không anh?
Bạn phải Relock lại Bootloader thì mới úp được Ship Rom. Cách Relock cũng giống như check mã CID nhưng gõ lệnh: fastboot oem lock nhé.

knifpro213

Bạn check mã CID rồi đưa mã CID của máy lên đây để tìm Ship Rom nhé. Để check mã CID thì bạn đưa máy về Fastboot, cắm cáp kết nối với PC và dùng ADB_Flash_Tool để check, lệnh check mã CID là: fastboot getvar cid nhé. Để úp Ship rom thì bạn đưa máy về Fastboot, cắm cáp kết nối với PC và chạy file Ship Rom .exe trên PC và làm theo hướng dẫn tại cửa sổ úp rom.
cid: HTC__044

lỗi rồi pro ơi
nó báo là: error[140]:BOOTLOADER VERSION ERROR
Bản Ship Rom này có version thấp hơn bản Ship Rom trước của máy (Ship Rom mới úp gần nhất hay update qua OTA) nên bị lỗi trên. Để mình tìm bản Ship Rom mới nhất xem sao.