• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC đã cho mở khoá bootloader của HTC Wildfire S !!

senwellthanh

Rất có thể là do lỗi chư Wipe data.
Bạn thử làm như sau nhé.
Để nguyên bản rom Cook bạn đã Flash file boot.img lúc trước ở trong thẻ nhớ.
Đưa máy vào lại Recovery (Vào Hboot rồi vào tiếp Recovery)

Nếu không đc nữa thì bạn tải bản Rom khác và làm lại từ đầu nhé.
Nhớ là up bản Rom nào thì cần phải Flash file boot.img của bản Rom đó.
và thực hiện up Rom theo cách của mình hướng dẫn đấy.

Bạn cứ thấy chỗ nào có chữ Wipe thì cứ chọn thôi.
Cám ơn 2 mod nhìu lắm.Sau bnhiu ngày mò cuối cùg e cũng chạy đc rom rồi

thesouthen

Thế này nhé.
Bạn chưa chạy hoàn chỉnh bước cài Recovery nên khi vào Recovery "nó hiện lên cái máy đ t Vòng TAM giác đỏ chấm cảm.."
Bạn làm lại bước chạy Recovery cứ cắm cáp vào chạy kệ nó nhé. Quá trình hoàn tất nó sẽ khởi động lại máy bạn vào lại Recovery xem dc không nhé.

NÓ báo trên cmd là ....sussefull rồi đó, rồi nó tự vào màn hình Recovery luôn, nhưngchạy recovery thì không được,
Cho hỏi lại, chạy recovery là còn gắn cáp hay rút cáp ra rùi,...

NÓ báo trên cmd là ....sussefull rồi đó, rồi nó tự vào màn hình Recovery luôn, nhưngchạy recovery thì không được,
Cho hỏi lại, chạy recovery là còn gắn cáp hay rút cáp ra rùi,...
Sau khi báo successfull thì bạn rút cáp ra được rồi. Bạn cài lại Recovery đi.

tytlove04

không vào được recovery

mình đã cài lại recovery nhiều lần rồi mà khi chọn recovery là máy reset rồi màn hình đen thui là sao vậy bạn? hic

ohbilo

mình vừa mới cài recovery, nhưng h lại muốn khôi phục lại để update OTA, bác nào biết chỉ mình với

mình vừa mới cài recovery, nhưng h lại muốn khôi phục lại để update OTA, bác nào biết chỉ mình với
Bạn đưa máy về Fastboot úp lại Ship Rom gốc rồi update OTA nhé. Nhớ Relock trước khi úp Ship Rom.

knifpro213

Bạn thử cài Touch Recovery xem sao. Bạn tải về là file dạng TWRP-Marvel.img, bạn đổi tên là recovery.img và đưa máy về Fastboot rồi flash bằng ADB nhé.

Lệnh: fastboot flash recovery recovery.img

C:\android>fastboot flash recovery.img
'fastboot' is not recognized as an internal or external command,
operable program or batch file.

knifpro213

C:\Users\Administrator>cd \android

C:\Android>fastboot flash recovery recovery.img
'fastboot' is not recognized as an internal or external command,
operable program or batch file.

Đây là trình tự em làm. Mong pro chỉ giúp:-/

Đây là trình tự em làm. Mong pro chỉ giúp:-/
Bạn tải ADB_Flash_Tool này về, giải nén nó ra rồi copy file recovery.img vào thư mục ADB_Flash_Tool đó. Đưa điện thoại vào Fastboot rồi cắm cáp kết nối, khi chữ USB hiện lên thì chạy file Flash.bat trong thư mục ADB_Flash_Tool, tại dấu nhắc lệnh bạn gõ lệnh: fastboot flash recovery recovery.img rồi nhấn Enter.