• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC đã cho mở khoá bootloader của HTC Wildfire S !!

hieucia

cái RUU có phải là rom không vậy. mình cũng dùng mavel thì down cái RUU của chủ thớt à,

hieucia

mình làm đc rồi nhưng rom tiếng anh,bạn có rom cook tiếng việt nào không ?

thuglife18

Well-Known Member
mình làm đc rồi nhưng rom tiếng anh,bạn có rom cook tiếng việt nào không ?

hình như ko có rom tv thì phải , chỉ có tiếng anh , bạn thử hỏi các mod thử xem sao , nếu cần tv bạn lên market tải pm này về mà dùng Morelocate 2 , tải về cài xong rùi chọn ngôn ngữ tv ( lưu ý ko hiển thị hết tv như rom gốc bạn nhé , nó chỉ hiển thi 1 số pm và 1 số vùng nào đó thui @@! có còn hơn ko hihi )

nguyenvietcttt

bác oi cho hỏi là khi mở khoá bootloader của HTC wildfire S thì sau này có biên bản mới mình có thể cập nhật phần mềm trực tiếp qua điện thoại không

h2tolove

Bạn ko up rom cook là đc.nếu đã up rom cook thì phải trở về rom ship.

senwellthanh

các anh ơi.cho em hỏi con HTC wildfire S mạng cdma thương hiệu Virgin có unlock bootloader được ko.mong được câu trả lời sớm nhất từ các anh.thankssssss

senwellthanh

Mấy a ơi cho e hỏi,máy e ko thể vào hboot bằng cách bấm power volume - đc thì fải làm cách nào vậy mấy a

Chỉnh sửa cuối:

senwellthanh

sao ko có anh nào giúp em hết vậy.bùn quá đi.em đã thử nhiều lần vào hbootloader bằng cách tắt đt rồi giữ volume down + nguồn .nhưng màn hình ko xuất hiện Hbootloader.vậy em fải làm sao.mong mấy anh cao thủ chỉ giúp em với.Thanks all mấy anh

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
sao ko có anh nào giúp em hết vậy.bùn quá đi.em đã thử nhiều lần vào hbootloader bằng cách tắt đt rồi giữ volume down + nguồn .nhưng màn hình ko xuất hiện Hbootloader.vậy em fải làm sao.mong mấy anh cao thủ chỉ giúp em với.Thanks all mấy anh

Tắt máy. (có thể tháo pin ra rồi lắp pin vào).
Giữ phím Volum Down trước sau đó ấn và giữ tiếp nút nguồn.

Tắt Fastboot trong System/Power trước đã nhé.

senwellthanh

Tắt máy. (có thể tháo pin ra rồi lắp pin vào).
Giữ phím Volum Down trước sau đó ấn và giữ tiếp nút nguồn.

Tắt Fastboot trong System/Power trước đã nhé.
Cám ơn 2 mod rất rất nhìu.Cuối cùng e đã vào đc hboot.Thì ra fải bấm nút volume down trước rồi bấm nút nguồn mới đc,e thì làm ngược lại hèn chi ko đc.1 lần nữa cám ơn 2 mod :D

Cám ơn 2 mod rất rất nhìu.Cuối cùng e đã vào đc hboot.Thì ra fải bấm nút volume down trước rồi bấm nút nguồn mới đc,e thì làm ngược lại hèn chi ko đc.1 lần nữa cám ơn 2 mod :D
Theo trình tự là thế này: Nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấp nhả phím Power thì sẽ vào Bootloader ngay...:D

senwellthanh

Theo trình tự là thế này: Nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấp nhả phím Power thì sẽ vào Bootloader ngay...:D
Ah` mod ơi cho e hỏi sao e download đúng Ruu nhà mạng virgin của máy e rồi mà ko flash đc vậy a.Nó kiu chọn cái khác fù hợp trong khi e down đúng Ruu của nhà mạng virgin rồi mà ta

Chỉnh sửa cuối:
Ah` mod ơi cho e hỏi sao e download đúng Ruu nhà mạng virgin của máy e rồi mà ko flash đc vậy a.Nó kiu chọn cái khác fù hợp trong khi e down đúng Ruu của nhà mạng virgin rồi mà ta
Chắc bạn down bản rom có base thấp hơn bản rom bạn đang dùng thôi. Bạn xem thông tin bản rom trong Systems/About rồi tải bản rom phù hợp nhé.

senwellthanh

Chắc bạn down bản rom có base thấp hơn bản rom bạn đang dùng thôi. Bạn xem thông tin bản rom trong Systems/About rồi tải bản rom phù hợp nhé.

OS trong máy của em là.1.02.652.00.bản em down trong mạng Virgin Mobile là 2.14.351.1.Nhưng khi fash thi báo lõi bản rom ko phù hơp.Máy e base là 0.94.00.0824.Mong anh chỉ giúp dùm.Thank anh nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
OS trong máy của em là.1.02.652.00.bản em down trong mạng Virgin Mobile là 2.14.351.1.Nhưng khi fash thi báo lõi bản rom ko phù hơp.Máy e base là 0.94.00.0824.Mong anh chỉ giúp dùm.Thank anh nhiều.

bạn nêu hết thông số của bản Rom trong About lên đây. Và đưa thông tin về bản Rom bạn tải lên để mình xem nhé. Hình như bản ko phù hợp Rom nên up lỗi đấy.

senwellthanh

bạn nêu hết thông số của bản Rom trong About lên đây. Và đưa thông tin về bản Rom bạn tải lên để mình xem nhé. Hình như bản ko phù hợp Rom nên up lỗi đấy.

ok.em thanks Mod trước nhé.About của HTC WFS đây.Mod cho em xin yahoo hoặc đt nha.có gì em hỏi anh trực tiếp.Thanks anh
Software information.
Android Version
2.3.4
HTC Sense Version
2.1
Software number
1.02.652.00
More
Baseband,kernel version,tec
PRI Version
1.25_144
PRL Version
61007
Ruu trên HtcDec.Virgin Mobile 2.14.351.1 PG7610000.

Last edited by a moderator: