• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC đã cho mở khoá bootloader của HTC Wildfire S !!

trinhkien123

Đúng rồi,hình như là phải lên 2.3.5 nữa,bác hướng dẫn cụ thể cách nâng cấp được k ạ?

Khi tải Goldcard helper để tạo Goldcard thì chỉ thấy xuất hiện MMC1 mà k có MMC2 ls ạ?

Bác cloudzxz cho e xin cái sđt đc k ạ?@@

Chỉnh sửa cuối:

trinhkien123

ở cái bước 3 vs bươc 5 là tn vậy bác?

E đã đồng bộ nó vs Sync rồi nhưng sao nó báo lỗi: Try the other MMC's and make sure you have HTC Sync drivers
installed

Chỉnh sửa cuối:

cloudzxz

minh chua hieu tu buoc 5->12
mong ban up hinh chi tiet ! THANK
Bạn down file đó,về giải nén vào ổ C và làm tiếp

ở cái bước 3 vs bươc 5 là tn vậy bác?

E đã đồng bộ nó vs Sync rồi nhưng sao nó báo lỗi: Try the other MMC's and make sure you have HTC Sync drivers
installed

Bước 3 nào hả bạn ? Làm cái ở trên đâu liên quan gì đến MMC ?

trinhkien123

Bác đưa e cái soft simplegoldcard đúng k?Nhưng ở cái bước 3 ấy nó có MMC mà,bác thử xem lại hộ e kái

thuglife18

Well-Known Member
trinhkien làm đc chưa ? , đang down cái rom gì đó , 2.3.5 gì đó host megaupload down lâu kinh, sao chủ thớt ko up bên mediafire nhỉ

trinhkien123

Bác ơi e phải tích vào MMC0 hay 1 hay 2?

E đã tải file goldcard về SD ròi nhưng khi vào boot thì nó báo CID sai ls ạ?

Chỉnh sửa cuối:

trinhkien123

E đã làm xong hết các bước để chuẩn bị nâng cấp nhưng trong boot nó lại ghi main version is older,có nghĩa là main cũ ls ạ?

Chỉnh sửa cuối:

cloudzxz

Mình cũng mới sử dụng android dc 2 tháng nên ko thể trả lời tất cả các câu hỏi đươc.Bạn thử hỏi các mod nhé ! Trog quá trìh làm mìh bị " main version is older " giống bạn ?

venusian

Moderator
Đã thử đưa cái bản này vào SD nhưng bật HBoot nó không nhân diện để up làm sao đây ?

Phải đổi tên thì khi vào Hboot nó mới tìm đc và up đc.
Bạn để ý khi vào Hboot nó thường hiện ra dòng tìm kiếm. Bạn đổi tên file Rom đúng theo cái tên cần tìm đấy là đc.