• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC đã cho mở khoá bootloader của HTC Wildfire S !!

thuglife18

Well-Known Member
ai root dc wf s chưa,chỉ giúp vs,coi ko hỉu gì hết,làm s để bik mình dùng rom nào,ruu là gì vậy?nếu up rom thì máy có còn giao diện như lúc mua ko?dùng tv hay tiếng anh ?

venusian

Moderator
ai root dc wf s chưa,chỉ giúp vs,coi ko hỉu gì hết,làm s để bik mình dùng rom nào,ruu là gì vậy?nếu up rom thì máy có còn giao diện như lúc mua ko?dùng tv hay tiếng anh ?

Kiểm tra cái OS của bạn và xem nó giống với cái nào thì down cái đấy về thôi.
Up xong máy vẫn là giao diện của HTC.
Vấn đề là tiếng anh hay tiếng việt với Android ko quan trọng. Nếu ko có tiếng việt thì chỉ cài Morelocale2 thì ngôn ngữ gì cũng có.

trinhkien123

Vấn đề là quá trình kiểm tra rất phức tạp,mình thử mấy ngày hnay mà chưa bít cách root cái WFS đây@@

thuglife18

Well-Known Member
Kiểm tra cái OS của bạn và xem nó giống với cái nào thì down cái đấy về thôi.
Up xong máy vẫn là giao diện của HTC.
Vấn đề là tiếng anh hay tiếng việt với Android ko quan trọng. Nếu ko có tiếng việt thì chỉ cài Morelocale2 thì ngôn ngữ gì cũng có.

vào cái gì để kt cái OS vậy,giúp giùm vì mình gà mấy vụ này lắm , mò mãi hả hỉu gì hết, nhà lại ko có mạng chỉ có thể onl wa đt nên ko theo dõi liên tục đc :(

venusian

Moderator
vào cái gì để kt cái OS vậy,giúp giùm vì mình gà mấy vụ này lắm , mò mãi hả hỉu gì hết, nhà lại ko có mạng chỉ có thể onl wa đt nên ko theo dõi liên tục đc :(

Cái OS đấy thì bạn vào Settings / About phone / Software information. Phần Build number đấy chính là cái OS

thuglife18

Well-Known Member
ko bik phải cái này ko ?
thông tin phần mềm :
Phiên Bảng Android : 2.3.3
Phiên Bảng HTC Sense : 2.1
Số Phần Mềm : 1.35.707.3
Phiên bảng Kểnl :
2.6.35.10-g60b2609
htc-kểnl@and18-2 #1
Sun Apr 17 01:15:33 CST 2011
Phiên Bảng Baseband
47.10.35.3029H_7.46.35.08
Mã số phiên bảng xây dựng :
1.35.707.3 CL38651 release-keys
Phiên bảng trình duyệt : webkit/533.1

trinhkien123

Software number của e là 1.35.707.3.Mà cái số này của e k có trong danh sách rồi bâyh phải làm tn ạ?@@

venusian

Moderator
Software number của e là 1.35.707.3.Mà cái số này của e k có trong danh sách rồi bâyh phải làm tn ạ?@@

y giống nhau nè

chắc cùng 1 loại cả thôi,vấn đề là k có trong danh sách lại phải up cái khác thì mất công lắm,mà cũng chẳng bít làm@@

1.35.707.3 là máy của khu vực Châu Á.
Các bạn tải bản hTC Asia India đi.
Để cho chắc ăn các bạn nên chuẩn bị luôn Rom gốc của máy, Goldcard để nếu có trục trặc gì thì còn cứu đc máy.
Nhưng mình nghĩ là ko sao đâu. Nếu ko phù hợp nó sẽ báo lỗi trong quá trình chạy.
Mình ko có Wildfire S nên ko thể làm chuột trước cho các bạn đc :D

thuglife18

Well-Known Member
1.35.707.3 là máy của khu vực Châu Á.
Các bạn tải bản hTC Asia India đi.
Để cho chắc ăn các bạn nên chuẩn bị luôn Rom gốc của máy, Goldcard để nếu có trục trặc gì thì còn cứu đc máy.
Nhưng mình nghĩ là ko sao đâu. Nếu ko phù hợp nó sẽ báo lỗi trong quá trình chạy.
Mình ko có Wildfire S nên ko thể làm chuột trước cho các bạn đc :D
sao ko thấy cái rom gốc đâu hết vậy bạn , làm sao down về dự phòng đc , goldcard là gì thế ?

trinhkien123

download về rồi làm tn nữa ạ?Mà nếu k được thì phải tải bản khác hay là k unlock đc ạ?@@

venusian

Moderator
sao ko thấy cái rom gốc đâu hết vậy bạn , làm sao down về dự phòng đc , goldcard là gì thế ?

Rom Ship thì ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?149147-★-LINK-SHIP-ROM-(WWE)-CHO-HTC-WILDFIRE-S-★
Goldcard dùng để cứu máy trong các trường hợp máy ko Boot đc thì ta có thể dùng để up Rom Ship lại đc.
Ở đây:http://www.pdaviet.net/showthread.p...CHẠY-ANDROID&p=1816163&viewfull=1#post1816163
Hoặc ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?102558-Cách-tạo-quot-Gold-card-quot-cho-HTC-WILDFIRE/page4

trinhkien123

Bác mod cho e biết việc làm cụ thể của:
1. "Trước khi bắt đầu quá trình Mở khóa Bootloader Điện thoại của bạn yêu cầu bạn cập nhật ROM cho các phiên bản được liệt kê trong bảng dưới đây trước" ..........
2."Trên điện thoại của bạn cần kích hoạt chế độ USB debugging (MENU > Settings > Applications > Development > Check USB debugging)
Kết nối điện thoại với máy tính bằng cách sử dụng cáp USB đi kèm với điện thoại của bạn. Chờ một chút thời gian cho máy tính của bạn để xác định dirive điện thoại của bạn, điều này có thể mất một vài phút.
Nếu máy tính của bạn không thể tìm thấy điện thoại của bạn, bạn có thể cần phải cài đặt HTC Sync. Bạn có thể tải về HTC Sync.
Sau khi máy tính của bạn đã tìm thấy điện thoại của bạn, nhấp đúp chuột vào file RUU để bắt đầu quá trình
."............Có phải mục đích của qt này là tìm file RUU k?E đã kết nối dt vs SYNC nhưng vẫn chưa hiểu RUU ở chỗ nào ạ?????????

thuglife18

Well-Known Member
venusian bạn ở tphcm hay hà nội vậy, mình wa bạn làm đại lun cho rùi ^^!