• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC đã cho mở khoá bootloader của HTC Wildfire S !!

venusian

Moderator
Bác mod cho e biết việc làm cụ thể của:
1. "Trước khi bắt đầu quá trình Mở khóa Bootloader Điện thoại của bạn yêu cầu bạn cập nhật ROM cho các phiên bản được liệt kê trong bảng dưới đây trước" ..........
2."Trên điện thoại của bạn cần kích hoạt chế độ USB debugging (MENU > Settings > Applications > Development > Check USB debugging)
Kết nối điện thoại với máy tính bằng cách sử dụng cáp USB đi kèm với điện thoại của bạn. Chờ một chút thời gian cho máy tính của bạn để xác định dirive điện thoại của bạn, điều này có thể mất một vài phút.
Nếu máy tính của bạn không thể tìm thấy điện thoại của bạn, bạn có thể cần phải cài đặt HTC Sync. Bạn có thể tải về HTC Sync.
Sau khi máy tính của bạn đã tìm thấy điện thoại của bạn, nhấp đúp chuột vào file RUU để bắt đầu quá trình
."............Có phải mục đích của qt này là tìm file RUU k?E đã kết nối dt vs SYNC nhưng vẫn chưa hiểu RUU ở chỗ nào ạ?????????

RUU chính là cái file bạn phải Down về đấy. Tải về cắm cáp và tùy chọn theo hướng dẫn trên. Kích đúp vào file RUU và làm theo hướng dẫn của nó thôi.

venusian bạn ở tphcm hay hà nội vậy, mình wa bạn làm đại lun cho rùi ^^!

Mình ở Móng Cái- Quảng Ninh :D

trinhkien123

HTC đã unlock bootloader cho HTC wildfire S rồi !!!

http://www.htcdev.com/bootloader

Link guide XDA http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1432199
Mình đã root dc HTC WFS mà k cần S-OFF
Các bước unlock bootloader :
1/Vào trang http://htcdev.com/ , đk 1 cái nik

2/Chọn unlock bootloader và chọn đời máy

3/Download RUU : http://www.htcdev.com/ruu/PG7610000_Marvel_hboot_1.08.0099_20111216.exe

4/Chạy RUU và flash HBOOT mới

5/Download cái này về và giải nén vào ổ C : http://www.mediafire.com/?qavv9k5z20muz9a

6/Tắt máy,vào bootloader,chọn fastboot,cắm dây usb vào máy tính.

7/Chạy cmd ( ấn phím window + r ) , gõ " cmd'

8/Trong cửa số cmd hiện ra,gõ cd c:\android, gõ tiếp fastboot oem get_identifier_token

Ta sẽ dc như thế này :

Ấn chuột phải , chọn mark , đánh dấu đoạn code
Bắt đầu với dòng :
<<<< Identifier Token Start >>>>
Kết thúc bằng dòng :
<<<<< Identifier Token End >>>>>
Nhấn enter để copy
9/Paste đoạn code vào phần "My Device Identifier Token" ở dưới.
Chú ý khi đăng kí hãy dùng email đúng vì HTC sẽ trả code về email mà bạn đk cùng với tài khoản HTC dev

10/Check hòm mail,download file đính kèm

11/Copy file đính kèm vào thẻ nhớ.Tắt máy và vào bootloader

12/Dùng nút volume để chọn Có hoặc Không.Ấn nút nguồn để xác nhận

Máy sẽ reboot và factory reset

Vào bootloader , dòng đầu tiên sẽ hiện là UNLOCKED nếu bạn làm đúng các bước ở trên !!!

Cách root mà không cần S-OFF
Cần : 1 HTC WFS đã unlocked bootloader
Cách làm :

Download :
Recovery : http://dl.dropbox.com/u/1796779/CWM_Recovery_5.0.2.6.zip
SU: http://downloads.androidsu.com/superuser/Superuser-3.0.7-efghi-signed.zip
Giải nén cái recovery ra , kết nối đt vào máy tính, nhớ bật USB DEBUGGING
Chạy recovery.bat
Đt đã có CWM !
Tiếp theo :
Copy file 2 vào thẻ nhớ(để nguyên zip).Vào bootloader chọn recovery và cài file zip vừa cóp vào.

Nếu làm đúng thì chiếc HTC WFS của bạn đã rooted mà k cần phải S-OFF :D
p/s : muốn kiểm tra thì down soft screen shot trên market về là biết ngay :D

Ôi thanks pro,e tìm mãi mà k thấy.Mà bác đọc bài ở đâu vậy?Bác đã text chưa?Nếu k thành công có bị ls k ạ??

4/Chạy RUU và flash HBOOT mới==>E chưa hiểu đoạn này,bác hướng dẫn thêm được k?Bác dùng nokia 5233???????

Chỉnh sửa cuối:

thuglife18

Well-Known Member
6/Tắt máy,vào bootloader,chọn fastboot,cắm dây usb vào máy tính
bước này ko hỉu mọi ng ơi , tắt máy rùi , vào bootloader trên web htc đó hã hay sao thế,chọn fastboot rùi cắm dây vào pc hã
bước 5 nữa , chạy RUU làm sao , rùi còn còn flash HBoot gì nữa

trinhkien123

huhu bác ơi e bị tnày:
your rom version is not currently supported,but there will be an update soon that will be supported.You will receive a notification to update your phone to the latest rom code

Thế mới chán chứ,chẳng bít khi nào nó mơi update đây,bác có bị thể k ạ?

thuglife18

Well-Known Member
Ôi thanks pro,e tìm mãi mà k thấy.Mà bác đọc bài ở đâu vậy?Bác đã text chưa?Nếu k thành công có bị ls k ạ??

4/Chạy RUU và flash HBOOT mới==>E chưa hiểu đoạn này,bác hướng dẫn thêm được k?Bác dùng nokia 5233???????

bạn đùa sao bạn , bạn dùng nokia 5233 gì ở đây >_<

thuglife18

Well-Known Member
hình như fai~ cài htc Syn để đồng bộ gì đó, và đt và máy tính phải tìm thấy nhau tệ cái dt mình ko tìm thấy trên máy tính T_T

thuglife18

Well-Known Member
chủ topic chạy cái RUU nó bắt up rom , nhấp vào chạy đã báo lỗi là sao kì vậy

thuglife18

Well-Known Member
chủ thớt có onl để lại số đt dùm đc ko ? có gì mình gọi hỏi bạn cho lẹ làm mãi ko ra nản wa về nhà ngủ đây T_T huhuhu , ức chế , kêu chạy RUU rùi tắt máy trong khi RUU thì bắt update Rom mà Up thì báo up rom erro ,chả hỉu,hại não wa

thuglife18

Well-Known Member
@Các bạn ở trên : Lỗi gì chụp ảnh cho mình xem mình mới biết dc chứ ?

làm s chụp đc bạn T_T chỉ giúp vs , mình làm thế này nè , như bạn nói nhưng tới bước chạy RUU đó, mình next next wa hết xong nó báo là fai~ up rom gì đó , xong thì kêu đợi khoảng 10p nhưng đang chạy , đt cũng tắt khởi động lại chỉ hiện màn hình đen và chữ HTC chính giữa chà bá , xong rùi thì trên máy tính báo ko thể update rom bị lỗi gì đó vậy đó , đành nhấn quit thoát ra khỏi giao diện RUU vậy

venusian

Moderator
Chính xác,mình cũng đang bị lỗi ấy,hiện tại ROM của mình chưa thể up được đâu,đành chơ thui bác ạ,hix

làm s chụp đc bạn T_T chỉ giúp vs , mình làm thế này nè , như bạn nói nhưng tới bước chạy RUU đó, mình next next wa hết xong nó báo là fai~ up rom gì đó , xong thì kêu đợi khoảng 10p nhưng đang chạy , đt cũng tắt khởi động lại chỉ hiện màn hình đen và chữ HTC chính giữa chà bá , xong rùi thì trên máy tính báo ko thể update rom bị lỗi gì đó vậy đó , đành nhấn quit thoát ra khỏi giao diện RUU vậy

Chưa đúng khu vực rồi. Bạn Down thử bản khác về chạy lại đi.

thuglife18

Well-Known Member
down cái nào h,châu á ấn độ cũng ko fải,down ruu chủ topic up cũng ko fải,ủa ruu mod chỉ , vs ruu chủ topic up y chang nhau thì phải

cloudzxz

Mìh down cái mìh up trên kia về cài và dc luôn.Rom của bạn có phải marvel ko vậy.Vào bootloader check đi

trinhkien123

ROm mình là marvel rỗi,cuj thể lỗi của mình la 191.nghĩa là chưa phù hợp bản ROM hiện tại.MÌnh đọc 1 bài ở bên xda là chuyển qua ROM EU rồi nhưng khi up lại vẫn k được.Bác @cloudzxz sốS oftware number là gì thế,của e là 1.35.707.3

thuglife18

Well-Known Member
ROm mình là marvel rỗi,cuj thể lỗi của mình la 191.nghĩa là chưa phù hợp bản ROM hiện tại.MÌnh đọc 1 bài ở bên xda là chuyển qua ROM EU rồi nhưng khi up lại vẫn k được.Bác @cloudzxz sốS oftware number là gì thế,của e là 1.35.707.3

vậy làm s đây,làm tới làm lui mãi cái rom