• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC đã cho mở khoá bootloader của HTC Wildfire S !!

venusian

Moderator

trinhkien123

cái nayf thì e lam rồi,đổi tên file rom thành PG76IMG sau đó cop vào thẻ,bật boot nh]ng sau khi check thì nó báo lỗi MAIN IS A OLDER,không thể up rom được.THông sỏ của e đây:

My phone:HTC wildfire S A510e
Marvel PVT SHIP S-ON RL
HBOOT: 1.08.0099
MICROP-0451
RADIO-7.53.39.03M
Nov 28 2011,19:09:21
Software number 1.35.707.3

emperor_htg

cái nayf thì e lam rồi,đổi tên file rom thành PG76IMG sau đó cop vào thẻ,bật boot nh]ng sau khi check thì nó báo lỗi MAIN IS A OLDER,không thể up rom được.THông sỏ của e đây:

My phone:HTC wildfire S A510e
Marvel PVT SHIP S-ON RL
HBOOT: 1.08.0099
MICROP-0451
RADIO-7.53.39.03M
Nov 28 2011,19:09:21
Software number 1.35.707.3

hey.b download bản asia ấy.đây là update bootloader mà.update xog thì trong bootloader sẽ có dòng "lock" màu đỏ ở trên cùng ấy rồi mới unlock được

huynhphuc705

Mình đã áp dụng cách làm này trên DHD của mình. Máy mình muốn unlock Bootloader đc thì cũng phải updata lên.
Phải dùng thẻ để up file updata:
Bạn thử tham khảo bài này của mình này. Nhưng với wildfire S thì bạn phải đổi tên file update khác nhé.
http://www.pdaviet.net/showthread.p...HO-DESIRE-HD&p=1995085&viewfull=1#post1995085

làm theo hướng dẫn và không tìm thấy file rom.zip (winxp). ai có hẵn file đó up lên dùm lun đi.

trinhkien123

Vậy hả bác,tìm được thì tôt quá,lỗi cả e là cập nhật rom 2.3.5 thì bị MAIN IS A OLDER nhé bác

thuglife18

Well-Known Member
Xong rồi đây bác ạ, tâm huyết mùng 2 tết ngồi làm tới 11h30 đêm đấy nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ootloader-cho-HTC-Wildfire-S-(bài-hoàn-chỉnh)

rất rất cám ơn b nhìu lắm,mai về.quê mình lấy d.com thằng e làm thử xem,mà khi root.xong dt bạn xài thấy thế nào,cảm ứng mượt như lúc chưa root ko,...và sẳn đây chúc bạn 1 năm mới an khang thịnh vượn,phát tài phát lộc,và sẽ có những cái hay up lên pdaviet nhìu nhìu

huynhphuc705

rất rất cám ơn b nhìu lắm,mai về.quê mình lấy d.com thằng e làm thử xem,mà khi root.xong dt bạn xài thấy thế nào,cảm ứng mượt như lúc chưa root ko,...và sẳn đây chúc bạn 1 năm mới an khang thịnh vượn,phát tài phát lộc,và sẽ có những cái hay up lên pdaviet nhìu nhìu

Thanks bạn, chúc bạn 1 năm mới với vạn sự như ý. Thật ra mình mới up ROM và unlock Bootloader àh. Chưa tìm được root vừa ý. Thấy mấy bản root có người comment báo có lỗi, mà nhiều nhất là hỏng wifi, nên mình còn đang tìm.

thuglife18

Well-Known Member
Thanks bạn, chúc bạn 1 năm mới với vạn sự như ý. Thật ra mình mới up ROM và unlock Bootloader àh. Chưa tìm được root vừa ý. Thấy mấy bản root có người comment báo có lỗi, mà nhiều nhất là hỏng wifi, nên mình còn đang tìm.

oài , vậy chưa root dc ak,thế unlock bootloader này là s vậy,mình tưởng vậy là root lun rùi chứ

huynhphuc705

oài , vậy chưa root dc ak,thế unlock bootloader này là s vậy,mình tưởng vậy là root lun rùi chứ

unlock bootloader nó gần bằng S-OFF, nói chung cho phép mình root, cài theme, can thiệp 1 phần hệ thống

thuglife18

Well-Known Member
unlock bootloader nó gần bằng S-OFF, nói chung cho phép mình root, cài theme, can thiệp 1 phần hệ thống

ak ra thế,thks bạn,thế nó có cho mình gỡ bõ 1 số pm ko sài mặc định đc ko ? và khi 4mat lại dt có phải làm lại ko

huynhphuc705

ak ra thế,thks bạn,thế nó có cho mình gỡ bõ 1 số pm ko sài mặc định đc ko ? và khi 4mat lại dt có phải làm lại ko

Hình như không cho gỡ thì phải, cái này nó cho can thiệp 1 phần àh, mình cũng chưa tìm tòi hết nữa, sẽ update kinh nghiệm khi phát hiện điều j mới :D

huynhphuc705

Cách root mà không cần S-OFF
Cần : 1 HTC WFS đã unlocked bootloader
Cách làm :

Download :
Recovery : http://dl.dropbox.com/u/1796779/CWM_Recovery_5.0.2.6.zip
SU: http://downloads.androidsu.com/superuser/Superuser-3.0.7-efghi-signed.zip
Giải nén cái recovery ra , kết nối đt vào máy tính, nhớ bật USB DEBUGGING
Chạy recovery.bat
Đt đã có CWM !
Tiếp theo :
Copy file 2 vào thẻ nhớ(để nguyên zip).Vào bootloader chọn recovery và cài file zip vừa cóp vào.

Nếu làm đúng thì chiếc HTC WFS của bạn đã rooted mà k cần phải S-OFF :D
p/s : muốn kiểm tra thì down soft screen shot trên market về là biết ngay :D

Chủ Topic có chỉ root mà ko xem, tui cũng hâm thiệt =.=