• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Desire - Khác và giống nhau hàng ngoài và Cty?

ducdl2

Mình đang tính mua cái HTC Desire hàng XT, thế là thế nào để kiểm tra màng hình đây, thấy là AMOLED, vậy còn cái SLCD (có phải là Super LCD không vậy?) nó khác nhau như thế nào vậy?

Ngoài ra ở Tp.HCM chổ nào mua hàng XT em này uy tín vậy? chỉ giúp mình với. Cảm ơn!
Cái này thì bạn có thể coi trên hộp nếu nó ghi là: 3,7" AMOLED capacitive touchscreen là màn hình AMOLED còn SLCD :3,7" capacitive touchscreen thôi.
Ở TP HCM mình thường mua ở Gia Kiên trên đường 3 tháng 2.

ducdl2

Sao máy mình cũng mua chính hãng FPT kèm phiếu bh 12 tháng FPT từ tháng 7 mà máy làm gì có GOOGLE đâu:D Vẫn đang vọc máy bình thường:D

Mình nghĩ có hay không có chữ With Google cũng như nhau thôi.

huy15378

Hàng chính hãng thì cũng tùy theo đợt,mình mua trúng đợt máy nhập về là hàng sản xuất cho thị trường EU đó(máy mình mua ở TGDĐ do FPT phân phối).Bây giờ nếu bạn mua thì 99,9% là máy có màn hình SLCD nhé.Để kiểm tra máy sản xuất cho thị trường nào có thể vào link dưới nhập Imei của máy xem nghe:
http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr

Theo mình tìm hiểu thì dòng máy HTC Desire trước khi xuất xưởng lần đầu đã không qua được bài test gì đó của Google nên không đc gắn logo Google đằng sau lưng, những máy có logo Google đều đc sản xuất sau này (khi đã qua được bài test của Google). Sự cố này cũng đã xảy ra đối với 2 đàn em của Desire là Desire HD và Desire Z. Hơi lo nếu vớ phải con máy k có logo Google.

Làm thế nào để biết máy dùng công nghệ AMOLED hay SLCD hả bạn? Và công nghệ nào thì ưu việt hơn?

Chỉnh sửa cuối:

ducdl2

Mình nói rồi AMOLED trên hộp có dòng 3,7" Amoled capacitive touchscreen,chữ trên màn hình SLCD sắc nét hơn Amoled nhưng bạn phải có cả 2 cái mới so sánh được,theo kinh nghiệm của mình thì nhìn trên vỏ hộp thôi.Màn hình nào cũng đẹp nhưng công nghệ làm màn hính SLCD cao cấp hơn AMOLED đó,

vuhoanghai262

Mình nói rồi AMOLED trên hộp có dòng 3,7" Amoled capacitive touchscreen,chữ trên màn hình SLCD sắc nét hơn Amoled nhưng bạn phải có cả 2 cái mới so sánh được,theo kinh nghiệm của mình thì nhìn trên vỏ hộp thôi.Màn hình nào cũng đẹp nhưng công nghệ làm màn hính SLCD cao cấp hơn AMOLED đó,

Ai bảo bác thế ? màn SLCD mà đòi đọ với màn amoled sao được !!! bác có thể tìm trên youtube có đoạn so sánh desire 1 cái dùng amoled 1 cái là slcd sẽ thấy khác biệt liền à !!! amoled đẹp hơn hẳn nhé !!! Đây là 1 ví dụ ( amoled phải và slcd trái )

ducdl2

Ai bảo bác thế ? màn SLCD mà đòi đọ với màn amoled sao được !!! bác có thể tìm trên youtube có đoạn so sánh desire 1 cái dùng amoled 1 cái là slcd sẽ thấy khác biệt liền à !!! amoled đẹp hơn hẳn nhé !!! Đây là 1 ví dụ ( amoled phải và slcd trái )

Bạn có cầm thử chưa?Tôi có cả 2 cái nên mới so sánh như vậy đó.

vuhoanghai262

Bạn có cầm thử chưa?Tôi có cả 2 cái nên mới so sánh như vậy đó.

Tôi thì chỉ có cái desire màn amoled thôi !!! chưa có cái slcd, nhưng mà tôi xem nhiều trên mạng thì thấy amoled đẹp hơn do màu sắc tươi và sáng hơn. Còn nếu bác có cả 2 cái để test rồi thì tôi thua :)

thangcoo

Tôi thì chỉ có cái desire màn amoled thôi !!! chưa có cái slcd, nhưng mà tôi xem nhiều trên mạng thì thấy amoled đẹp hơn do màu sắc tươi và sáng hơn. Còn nếu bác có cả 2 cái để test rồi thì tôi thua :)

Mỗi màn hình có ưu và nhược điểm riêng bác àh, ưu điểm của amoled là tiết kiệm pin nếu bác thường xuyên để các pixel ở dạng tắt (màu đen). Màu sắc của amoled theo em thì sặc sỡ có phần quá mức thực tế :))
SLCD thì lại hơn ở chỗ rất sắc nét như bác ducdl2 nói, nhờ sắc nét nên khi duyệt web không cần zoom lên vẫn có thể đọc được chữ rõ ràng :D, nếu duyệt web là chính thì xài SLCD lại lơi hơn vì em ít thấy trang web nào xài theme đen thui cả :D
Ngoài việc phân biệt màn hình nào dựa vào hộp thì còn có thể phân biệt bằng thực tế sử dụng, màn hình SLCD có đèn nền giống như LCD máy tính :D

cuongfpt

máy mình hàng châu âu đã nâng lên 2.2 vô tư và có tiếng việt dùng rất chuẩn và sướng

Các bác cho mình hỏi mình cũng mua con Desire hàng FPT up lên 2.2 mình muốn tim hiêu hackroot nhưng người kỹ thuật nói là chi hack tạm thời khởi động là mất hết cho mình xin ý kiến.Mình thích game Android nhưng chưa Root đựoc chỉ cài trên bộ nhớ máy không đủ.Thanks

ducthang

Các bác cho mình hỏi mình cũng mua con Desire hàng FPT up lên 2.2 mình muốn tim hiêu hackroot nhưng người kỹ thuật nói là chi hack tạm thời khởi động là mất hết cho mình xin ý kiến.Mình thích game Android nhưng chưa Root đựoc chỉ cài trên bộ nhớ máy không đủ.Thanks
Mấy thằng KTV nói linh tinh chẳng biết mô ti j hết bạn hack root đi không mất đc đâu trừ khi up lại rom ship thôi.

mdungsg

Hàng chính hãng thì cũng tùy theo đợt,mình mua trúng đợt máy nhập về là hàng sản xuất cho thị trường EU đó(máy mình mua ở TGDĐ do FPT phân phối).Bây giờ nếu bạn mua thì 99,9% là máy có màn hình SLCD nhé.Để kiểm tra máy sản xuất cho thị trường nào có thể vào link dưới nhập Imei của máy xem nghe:
http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr

Máy mình mua ở Hoàn Long, máy của FPT phân phối, nhưng sao vào trang http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr check imei thì chẳng thấy thông tin gì cả, có bác nào biết lý do không nhỉ, số imei máy mình là: 353833040438928

ducdl2

Máy mình mua ở Hoàn Long, máy của FPT phân phối, nhưng sao vào trang http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr check imei thì chẳng thấy thông tin gì cả, có bác nào biết lý do không nhỉ, số imei máy mình là: 353833040438928

Máy bạn mới mua chắc là máy có màn hình SLCD rồi,mấy máy có màn hình SLCD check trên trang đó nó báo là số Imei đúng nhưng chưa có thông tin về máy đó thì phải

huy15378

Chính xác là thế. Máy mình mới mua có nguồn gốc từ Pháp nên k có thông tin trên trang ấy.
À, cho mình hỏi 1 câu: Khi chụp ảnh thì máy nó bảo nhấn vào trackpad để chụp nhưng mình sờ vào đó có thấy j đâu. Khi chụp mình toàn phải nhấn hẳn vào màn hình.

ducthang

À, cho mình hỏi 1 câu: Khi chụp ảnh thì máy nó bảo nhấn vào trackpad để chụp nhưng mình sờ vào đó có thấy j đâu. Khi chụp mình toàn phải nhấn hẳn vào màn hình.
Sờ sao thấy đc phải ấn hẳn nó xuông mới thấy:p

titit

em mới mua 1 em, lúc mua wireless internet chạy oki, nhưng về nhà có kết nối mà không vào mạng được ? Xin giúp mình với